💖👀Updated💖แนะนำวิธีใส่รูป profile ค่ะ | two-hitchhikers.ru

💖👀Updated💖แนะนำวิธีใส่รูป profile ค่ะ

• 23 ตอบ
  • 8463 อ่าน
*

ออฟไลน์ พัดลม

• Global Moderator
  • 9136
  • 2523
  • ผมทำได้แค่ส่ายหน้า
Re: แนะนำวิธีใส่รูป profile ค่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 11:37:33 am »
แล้วใส่รูปในลายเซ็นทำยังไงครับ
มันไม่ขึ้นมาเป็นรูป มันมีแต่ลิงค์ไปดูรูปนะครับ
ใส่
โค๊ด: [Select]

ที่ลายเซ็น
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

*

ออฟไลน์ Ployshampoo

• Tiny Member
  • *
  • 4
  • 4
Re: แนะนำวิธีใส่รูป profile ค่ะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 04:21:55 pm »
เดี๋ยวนี้ใส่รูปโปร์ไฟล์ไม่ได้แล้วใช่ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

*

ออฟไลน์ J keeper

• Full Member
  • **
  • 122
  • 12
  • นายด่านหัวหมู่ทลวงฟัน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 03:04:07 pm »
เดี๋ยวนี้ใส่รูปโปร์ไฟล์ไม่ได้แล้วใช่ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

ใส่ได้นะแต่บางรูปมันก็ไม่ขึ้น  เคยลองแล้วไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน  ถ้าจะใส่ลิ้งค์รูปก็น่าจะหาที่ขนาดไม่ใหญ่หรือลิงค์ไม่ยาวน่าจะช่วยได้  ถ้าได้แล้วบอกด้วยล่ะนี่ก็เดาเพราะตอนสมัครเข้ามาก็เจอปัญหานี้เหมือนกัน

*

ออฟไลน์ areja

• Global Moderator
  • 11641
  • 21941
  • เจ้เตือนแล้วนร้าว่า อย่าสดๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 04:22:56 pm »
ความยาวตัวหนังสือหรือคำ อาจจำกัดนะตามเวลหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่สำคัญรูปไม่ใหญ่ไป นะถูกที่สุด โดยเฉพาะ
รูปลายเซนต์ คือยาว900สูง200 ประมาณนี้

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Gold Member
  • 1361
  • 551
  • นิยายสายแชท-ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 11:46:13 pm »
วิธีการอัพโหลดรุปโปรไฟล์ โดยใช้มือถือค่ะ
1. เข้าเว็บ   ในคลิปจิ๋วเข้าไว้แล้ว login แล้ว
2. uploadรูปจากมือถือเข้าไปเก็บไว้ในเว็บนี้ก่อน โดยสร้างโฟลเดอร์ ในคลิปสร้างโฟลเดอร์ชื่อ 1234  แล้วเลือกรูป choose file  แล้วกดupload ขึ้นไป
3. เลื่อนลงมาหาลิงค์ เอาลิงค์ที่ 2 สั่ง มือถือก้อปปี้ลิงค์ไว้
4. กลับมาที่เว็บ xonly ในคลิปล็อคอินไว้แล้วเช่นกัน ก็เข้าไปที่เมนู Edit profile
5. คลิกเลือกคำสั่ง "เลือกตรงนี้ ถ้าต้องการใช้รูปของตนเอง" แล้วคลิกที่กล่องข้อความด้านข้าง
ลบชื่อไฟล์เดิมออกให้หมด (ถ้ามี) แล้วค่อย วางลิงค์ที่ copy ไว้ลงไป
6. แล้วเลื่อนมาด้านหน้าสุดของกล่อง ตรง / ให้เอา s ออก เหลือแค่ / แล้วเซฟค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 01:11:26 pm โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว / พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออฟไลน์ tonyhorii

• *
  • 4
  • 0
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ
Re: 💖👀Updated💖แนะนำวิธีใส่รูป profile ค่ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 08:49:47 pm »
ผมงมตั้งนานทำไมตั้งค่า avatar ไม่ได้ ที่แท้เว็ปฝากไฟล์ผมมันเป็น https
สวัสดีทุกท่านครับ

*

ออฟไลน์ HypN♥s

• Administrator
  • 9135
  • 2147529067
  • เทพแห่งการหลับใหล
Re: 💖👀Updated💖แนะนำวิธีใส่รูป profile ค่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2019, 08:09:48 am »
ผมงมตั้งนานทำไมตั้งค่า avatar ไม่ได้ ที่แท้เว็ปฝากไฟล์ผมมันเป็น https
อ่านที่เจ๊จิ๋วเขียนให้ละเอียด โดยเฉพาะข้อสุดท้าย  ::Doubt::

*

ออฟไลน์ tonyhorii

• *
  • 4
  • 0
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 12:02:45 am »
อ่านที่เจ๊จิ๋วเขียนให้ละเอียด โดยเฉพาะข้อสุดท้าย  ::Doubt::

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ เพราะกระทู้นี้นี่เอง  ::Thankyou::
สวัสดีทุกท่านครับ

*

ออฟไลน์ BlacKKero

• Full Member
  • **
  • 59
  • 1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2020, 01:35:25 pm »
ขอบคุณมากครับ ทำเองตั้งนานภาพไม่ยอมขึ้นเลย สรุปต้องมาลบตัว S 

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ