ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทางเดินที่เลือก 2 (จบ)

เริ่มโดย twintower, มกราคม 06, 2017, 06:54:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kaithai

ยอมรับท่าน twintower  บรรยายได้กินใจมาก และดราม่าสุดๆ
ทำให้นึกถึงเพลง ".....ผ้าเช็ดหน้าเจ็ดผืน ชื้นไปด้วยน้ำตา  ใจอาวรณ์หนักหนา..........."
ดูเหมือนเจ็ดผืนจะไม่พอเอานะ

ขอบคุณมากๆครับ

itschelsea11

ทำไมๆๆๆๆๆ ทำไมคุณทำอย่างงี้ ทำไมคุณทำให้ผมร้องไห้ออกมา ขอบคุณครับ ขอบคุณจริงๆที่แต่งออกมาได้ดีขนาดนี้ ข้าน้อยขอคาราวะ  ::Crying::

therasak

ทำไมรู้สึกค้างคากับการจบแบบนี้ ปมใจจะคลี่คลายได้หรือเปล่า ใครจะเป็นคนสาง คิดหนักเลย

tdt14023

ขอบคุณมากๆครับท่านผู้ประพันธ์มีความรู้สึกว่าเหมือนอ่านนวนิยายหรือวรรณกรรมสั้นๆเรื่องนึ่งเลยครับประพันธ์ได้ดีมากทำให้อ่านแล้วเหมือนเราคอยดูนายกริชอยู่ตลอดเวลาเหมือนเป็นนายกริชเองเลยครับเนื้อเรื่องอาจจะเศร้าหมองไปบ้างแต่นี้ละครับคือชีวิตรจริงไม่มีใครที่จะสมหวังไปได้ทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นคนรวยหรือคนจน

biochem

นอนอ่านไปร้องไห้ไป

คุณทวินครับ คุณใจร้ายมาก ทำผมร้องไห้หลายเรื่องแล้วนะ

eaksuree

ความรัก ความผูกพันธ์ ความอิจฉา ความอยากได้ ความอยากมี ความหยิ่งในศักดิ์ศรี และความสูญเสีย
มีครบในเรื่องนี้ ทั้งๆที่มีแค่ 2 ตอนแต่ผมเชื่อเลยว่าทุกคนที่อ่านจนจบต้องมีน้ำตาไหลออกมา เพราะว่าซึ้งเกินกว่าคำบรรยายใดๆ
ขอขอบคุณนักเขียน/ผู้แต่ง เรื่องนี้มากๆครับที่แต่งได้ครบรสและยอดเยี่ยมกว่าในละครหลายๆเรื่อง
ทำให้ผมรู้เลยว่า บางครั้งการที่พึ่งพาตัวเองโดยไม่เดือดร้อนคนอื่นมันก็สามารถทำให้เรากล้าพูดได้เลยว่า ยืนด้วยลำแข้งตัวเองมาตลอด สุดยอดมากครับ

singkanong

ขอชื่นชมผลงานท่านผู้แต่งด้วยครับเป็นผลงานที่ยอดเยี่ยมมาก อ่านไปน้ำตาคลอไป ผมไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลย และขอเป็นกำลังใจให้และหวังว่าคงได้อ่านผลงานดีๆจากท่านอีก ขอขอบคุณครับ

micky

ขอบคุณครับ เนื้อเรื่องอ่านแล้วเศร้าไปกับชีวิตพระเอก ชีวิตพระเอกน่าจะมีอะไรดีขึ้น มาแต่งต่อให้จบ น่ะครับ

tanavong

ต่อไปกริช ก็มีความสุขเองแล้วละครับ
สร้างตัวเองมาแบบนี้ไม่น้อยหน้าใครแล้ว

swss2511

เศร้ามากทางที่เลือกแม้จะเจ็บแต่ก็ต้องทำ ไม่อยากให้จบแบบนี้เลย

fantastica

เรื่องนี้เศร้าสุดเลย อ่านแล้วน้ำตาไหล ว่าแต่เหมือนจะยังไม่สุดหวังว่าจะมีตอนต่อ

kabyala

บอกตรงผมโป้งท่านนักแต่งแล้ว โกธรร้อยปีอย่ามาดีร้อยชาติโกธรสามชาติอย่ามาดีกันเลย ผมนั้งอ่านเรื่องเสียวแต่ทำไมน้ำตาผมคลอเป้า ยิ่งอ่านยิ่งอินไม่ว่าตอนที่มี่ไปหากริชที่บ้าน หรือตอนที่พ่อเล่าเรื่องในอดีตให้พี่กลอยฟัง ทำไมท่านถึงเขียนให้ผมมีความรู้ศึกว่าผมยืนอยู่ในจุดนั้นๆด้วยโกรธท่านนักแต่ละ เขียนแบบนี้มันเทพชัดๆไม่ใช่คนธรรมดาเขียนแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ ( ขอต่ออีกนิดได้ไม่ครับเรื่องนี้ทำให้กริชสมหวังหน่อย นะๆๆๆๆ กราบละครับ ^ )

akepong

เศร้าจังครับ มีตอนต่ออีกสักนิดมั้ยครับ จบแบบนี้มันเศร้าเกินครับ

missnihgs

ซึ้งมากครับเป็นเรื่องแรกในนี้ที่น้ำตาไหลไม่คิดว่าจะมีเรื่องแนวนี้ สนุกมากครัับขอติดตามเรื่องต่อไป

jakrasri

ผมชอบนะเรื่องนี้ ลึกๆยังอยากให้จบแบบแฮปปี้เอนดิ้งครับ