ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Seto Yuuki] Amamori Note บันทึกอามาโมริ 3 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 06, 2018, 03:36:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KUNDOONDIN

สนุกดีลายเส้นก็สวย

ไม่อ่านกฎ ไม่ตอบตอนแรก รอบ2แล้วด้วยบินไปซะ

Nu metal

เรื่องนี้ภาพสวยงาม ยิ่งมีซับมาแบบนี้ยิ่งสุดยอดเลย ขอบคุณผู้ทำครับ

ส่วนคำถามที่ถามมา นี่ ผมตอบข้อ 1 นะ 

straufe

เนื้อเรื่องมันจะงงๆหน่อยเดาทางยากมาก ยังไงก็ขอติ้มข้อ2ละกันชีอาจคิว่า
การsexมันเป็นเรื่องปกติและไม่ได้ถือตัวอะไรหรือรักใครทัง้นั้น

as72340639

Joker-

2 ตอนที่แล้วผมยังคิดว่าเทอไม่แคร์กับสิ่งที่โดนกระทำ แต่มาตอนนี้ผมว่าร่านแล้วละ 5555

Akira Watanabe

::Hmmm:: คือนางเอกบางมุม ก็ดูใสซื่อ ไร้เดียงสา สุด ๆ

บางมุมก็เหมือนว่าเธอชอบเรื่อง sex มาก ๆ หลายบุคลิก

untraman114

คิดว่าเธอรักพระเอกมาก แน่ ๆ  เพราะเป็นคนรับใช้ของพระเอกด้วย

Ae Haha

สาวใช้ยอมเพื่อนายน้อยมากเลยน่ะ ในกระเป๋าตังมีอะไรกันน่ะ

naruepon5

ถึงจะได้แค่ถึงเลิกเรียน แต่แค่นี้ก็พอจะตั้งใจเรียนละเนี่ย

(จิ๋ว)

มาแล้วจ้ามาตอบต่อละ  อิอิ

แต่ถ้าอยากรู้เรื่องเต็ม ๆ อ่านนี่ด้วยนะ
//two-hitchhikers.ru/eroticasearch/index.php?topic=191639.msg758448#msg758448

จากคำถามของท่านคาเตอร์
คำถาม คิดว่าที่เธอทำมาทั้งหมดนี่ อามาโมริ ที่จริงแล้วเป็นคนนิสัยยังไงมาเดากัน แต่มีคำตอบให้แล้วไปขยายความหรือคิดเพิ่มเอาเองได้

จิ๋วขอตอบว่า
ที่ทำมาทั้งหมดเพราะเธอเป็นแม่บ้าน (เมีย) มืออาชีพ

ถ้าคิดว่าร่าน ก็ร่าน ถ้าคิดว่ารัก จิ๋วว่าเธอรักงานของเธอมากกว่า
หน้าที่แม่บ้าน หรือเมท ในการ์ตูนญี่ปุ่นส่วนใหญ่ จะเน้นเรื่องการปรนนิบัตรรับใช้ทุกเรื่อง แม้แต่เรื่องเซ็กซ์ ดังนั้น เธอแค่รักงานของเธอ หน้าที่ของเธอ คือทำให้เจ้านายมีความสุขทั้งกายใจ เธอเลยทำได้ทุกอย่างและเข้าใจผู้ชายทุกคนดี อย่างที่เคยตอบไว้ในตอนที่ 1 ตามลิงค์ด้านบนอ่ะ ถ้าสนใจก็กลับไปอ่านได้นะคะ

จิ๋วคิดว่าการ์ตูนเรื่องนี้สะท้อนความคิดของผู้ชายต่างหาก ในขณะที่ ท่านคาเตอร์ตามหา ความรู้สึกแท้จริงของอามาโมริ ว่าเธอเป็นเช่นนั้นเพราะอะไร  จิ๋วกลับคิดว่าอาจารย์ต้องการนำเสนอว่า สุดท้ายแล้วผู้ชายทุกคนในโลกที่ไม่ได้เกิดมา หล่อ เท่ห์ แมน หุ่นดี ฉลาด ทุกคนอยากจะมีโอกาสได้งาบสาวสวยในฝัน หรือมีโอกาสที่สาวสวยในฝันจะมาปรนนิบัตรรับใช้ตน ให้ตนได้เสพกาม ยอมทำตามทุกอย่างให้ฟิน เบลอ อย่างนี้เหมือนกัน คงอยากให้ผู้ชายที่มีข้อด้อย เป็นคนไม่เด่น ได้รู้สึกเหมือนปลดปล่อย เอาตัวเองไปแทนตัวละครในการ์ตูน ว่าตนเองก็เป็นเช่นนี้เหมือนกัน (เป็นไก่อ่อน ปอดแหก ดีแต่คิด ทำไม่กล้า ดีแต่ปาก ทำไม่เป็น อ้วน ไม่มีสาวมาชอบ หรือคิดแต่ว่าตัวเองด้อย โง่ ไม่เก่ง เหมือนตอน3นี่ก็ด้วย) ได้มีโอกาสอึ๊บกับสาวเมทแสนสวยหุ่นดีอย่างอามาโมริสักครั้ง  และในขณะเดียวกัน ท่านอาจารย์อาจอยากบอกผู้หญิงด้วยว่าลักษณะการมีเซ็กซ์อย่างนี้แหละที่ผู้ชายใฝ่ฝันถึง และโหยหา อยากได้เป็นของตัวเอง 

ส่วนที่ท่านผู้เขียนไม่ได้ใส่ไว้ คือเหตุผลจริง ๆ ว่าผู้หญิงทำไปทำไม เพราะผู้เขียนแค่อยากสร้างเธอขึ้นมาให้เป็นผู้หญิงที่ไม่ต้องคิดมากเรื่องนอนกับคนอื่นไปทั่ว ให้คิดซะว่าเป็นงานอย่างนึง เป็นหน้าที่ต่อโลกใบนี้อย่างหนึ่ง ท่านถึงไม่ได้วาดเธอในแง่ร้ายเลย  ไม่ได้ออกมาร่านผู้ชาย เที่ยวไล่จับ ไล่ตามหา ไล่ อ้าขางับลำเอาใจเธอ แต่เป็นเธอต่างหากที่ปรนนิบัตรดูแลทุกคนตามความฝันเป็นอย่างดี 

นั่นสิ เรื่องนี้ไม่น่ามีความรักเข้ามาเกี่ยว มีแต่หน้าที่ ที่ชอบการดูแลปรนนิบัติ ถ้ามองอีกมุมอาจดูว่าเธอง่ายสมยอม
แต่สุดท้ายก็คือโดจินเรื่องนึงที่เติมเต็มความฝันและจินตนาการให้กับผู้ชายหลายๆคนอย่างที่คุณจิ๋วว่า
เพราะถ้ามีคนแบบเธอจริงๆที่ทั้งสวยน่ารัก แต่นิสัยแบบในกาตูน คุณจะรับเธอได้มั้ย จะเลือกความรักหรือความใคร่
แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกคุณจิ๋วนะ  ::Shy:: ::Shy:: ::Shy:: เอ๊ะ เกี่ยวกันมั้ย

จิ๋วคิดงี้่  ท่านจะว่าไงหล่ะ   ::Shy::

เอาใจช่วยนะคะ แปลจนจบเถอะ น่าสนุกมาก อยากอ่านต่อนะคะ  ::WooWoo::
อ้อนเต็มที่  ::WooWoo::

ยอมให้อ้อน  ::Shy:: ::Shy:: ::Shy:: มาๆ เกาคางๆ
ขอบคุณล่วงหน้าที่จะแปล &ปัน  ::WooWoo:: ::WooWoo:: ::WooWoo::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว / พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

sweetlove1234

XYZ

ผมคิดว่าข้อ 2+5 นะ คือมีทั้งความอินโนเซ้นต์ และความอยากอยู่ในตัวเอง แถมมองเรื่องเซ็กส์เป็นเรื่องธรรมชาติด้วย  ::Shy::

ขอบคุณมากครับ

possionseul

จะบอกว่ารักพระเอกก็ดูไม่ค่อยน่าเชื่อเท่าไหร่นะ นี่เหมือนกับใครก็ได้แล้ว - -

iamno0015

ถ้าตอบแบบอยู่ในทุ่งลาเวนเดอร์ก็ต้องบอกว่าเธอรักพระเอกครับ ถึงได้ยอมโดนครูในตอน 2 เพราะกลัวพระเอกเดือดร้่อน แต่อยากตอบแบบฮาร์ดคอร์ขอข้อ 5 ละกัน เธอร่านนนนน 55555 ::Evil::