ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[] I won 1 billion yen ไปสวรรค์แค่ล้านเดียว 2/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 27, 2019, 09:23:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

cloudser

::Sweat:: โหมันกะจะเอาทั้งวันเลยหรอ มีไปค้างบ้านเขาด้วย แล้วมันจะได้อัพคลาสสีทองป่าว ลุ้นๆ ภาพสีสวยดี

EDIT 555 จุดไต้ตำต่อตัวเอกมั้ยละ เจอครอบครัวตัวเอง คลาสเหลืองดูดเงินจนแฟบ โดนเอาคืนละทีนี้

B&B

อ่านจากคำอธิบายแล้วรู้สึกหดหู่ยังไงไม่รู้ เหมือนท่านจะเลิกแปลเลยอะครับ

อย่าไปเลยน่าคร้าบบบบ อยู่ต่อเลยได้ไหม

เอาจริงๆ นะครับ แนวของท่านแปลหลักๆ และเห็นบ่อยๆ อย่างของแปลกอะครับ คนแปลน้อยมาก เพราะผมไม่ค่อยเจอ แถมออกมาน้อยด้วย ถ้าท่านไปอีก ผมก็หาอะไรแปลกๆ อ่านไม่ได้แล้ว ไม่ใช้แค่แนวแปลก แนวดาร์คท่านก็แปลได้ดี เข้าถึงอารมณ์​ได้ตลอดทุกครั้งที่อ่าน ทั้งท่านและท่านฮิป ทั้งคู่คือคนที่ผมนับถือจริงๆ ทั้งทักษะ​การแปลและการทำให้เข้าถึงตัวละคร

และอีกอย่างคนเราพลาดกันได้ หรือไม่ก็ให้คนในกระทู้นี่เป็นหูเป็นตาให้ก็ได้คร้าบบ ถ้าไม่แน่ใจว่าใครแปลแล้วไหมก็ลองถามคนในกระทู้ก็ได้นะครับ ถามผมก็ได้ เพราะผมก็เสพมาเยอะ แถมหลายเว็ปอีก ทั้งมุดทั้งแปล เสพจนเรียกได้ว่ามีหลายแหล่งที่สามารถ​สืบหา และตามเก็บผลงานเลยละครับ

::Thankyou:: ::Thankyou::

ที่จริงไม่ได้เข้าจะมาอ่านนะครับ แต่เห็นคำอธิบายที่ท่านใส่แล้ว อดเข้ามาให้กำลังใจไม่ได้จริงๆ ครับ

เอาเป็นว่า สู้ๆ นะครับ อิอิ

ขอบคุณ​ครับ​

โดเรม่อน

ผมก็เป็นหนึ่งคนที่เคยอ่านมาแล้วนะครับ มันไม่แปลกหรอกครับที่โดจินที่มันออกมานานมันจะมีคนแปลไปแล้ว
แต่ประเดนตรงนั้นมันไม่สำคัญหรอกครับ มันสำคัญตรงที่คุณได้แปลเองไม่ได้ไปก็อปใครจงดีใจไว้ตรงนี้ครับผมเป็นกำลังใจให้เสมอแล้วคนแปลแต่ละคนก็สือสารออกมาไม่เหมือนกันด้วยครับ แต่ผมชอบผลงานของคุณมากที่สุดทุกเรื่องเลยเพราะแปลออกมาดีทุกเรื่อง สู้ๆนะครับอย่าพึ่งยอมแพ้ มันไม่มีใครรู้หมดหรอกครับบว่าเรื่องนี้มีคนแปลหรือว่ายังไม่มี ::YehYeh::

HK

เรื่องซ้ำผมไม่ซีเรียสนะครับแปลก็อ่าน ชอบซะอีกได้อ่านคำแปลหลายอัถรส ผมว่าเด็กต้องแค้นแน่ๆ ไม่น่าจบแบบดีๆแน่นอน

***นี้มันแผนสร้างแรงงานทาสชัดๆ แต่ก็แปลกใจตรงที่ว่าคนซิงมันจะเยอะไปไหน ::Dizzy::

CoolNook Thangsakul

ซั่มทั้ง รร. เลยเรอะ อะไรจะผลิตน้ำได้เร็วปานนั้น 5555

CoolNook Thangsakul

5555 ของฟรีไม่มีในโลกจริงๆ พอหมดเงิน ก็หมดคุณค่าจริงๆแหะ

vincenttatto

ท่านอย่าเสียกำลังใจไป ผมอ่านแล้วอ่านอีกก็ฟิน แปลใหม่เรื่่อยๆเลย ต่อให้ซ้ำมันก็ซ้ำกับเรื่องที่ภาพที่ฝากไว้หายไปแล้ว เป็นกำลัใจให้ครับ

Krittaphon Prathomchainarong

แมงโก้ส้นตีน

ชั่วขนาดนี้ อีตาผู้จัดการก็ดูไม่น่าไว้ใจ จะมีการรับกรรมมั้ยนะ กับตาลุงนี่  ::Angry::

ไม่มีอะไรได้มาโดยไม่ต้องแลกกับอะไรเลยสินะ หึหึ โดนไปสิ ไอ้หื่น  ::Evil::

gokuon

โรงเรียนนี่แหละ พาราไดซ์ของตาลุงเค้าล่ะ

สวรรค์หายไปแล้ว เหลือแต่นรก กว่าจะเก็บเงินไถ่ตัวเองได้ ตายก่อน สมควรแล้วที่มักมาก

niceanglev

สรุปมันซื้อตั๋ว vip ใช่ไหม เยได้ทั้งเกาะ

edit อ่าวซวยจริง ถึงว่ามันถูกแปลกๆ บุบเฟ่ราคานี้ไม่มีจริง

shadowofthe_sun

ตามมาต่อที่ตอนสองครับ ยังไม่เฉยว่าตัวละครของเราอยากซ่ำใคร ตามต่อครับ

bomb1021

ตาลุงนี่เปิดแมพเลยนะเนี่ย ไม่มีใครเคยมาก่อนเลยหรอ

ปล เป็นกำลังใจให้ จขกท ครับ อย่าไปสนคำคนมากมาย กูรู กะ กูรู้ ปล่อยๆมันไป

edit อ่าว ลุงแม่มอ่านสัญญาไม่ละเอียดนี่หว่า ซวยไป

เกาะนี้เหมือนแบบ พวกระดับต่ำๆ ก็มาอยู่หาตัง ขายตัวทางอ้อม

ส่วนพวกรวยๆเหมือนมาพักตากอากาศที่รับรองความปลอดภัยอ่ะ อยู่คงไม่ได้ ภาษีแพง

ว่าแต่ลูกสาวนี่หุ่นเด็ดดวงอยู่นะ

pfrankz

ลุงเอาแรงมาจากไหนเนี่ยเหนื่อยแทน

สงสารอาจารย์ที่ช่วยเดฌกไม่ได้เลย

ซ่ำลูกตัวเองเลยแฮะสมควร