ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ครั้งหนึ่ง ณ ทะเล ตอนที่ 0 ( เรื่องเล่าจุดเริ่มต้นของน้องโทนกับพี่เหมียว )

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กันยายน 21, 2020, 11:32:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nar007

โอ้อดีตอันยาวนานของนานโทน ทำให้รู้เลยว่าทำไมขาดความมั่นใจแต่น้องเหมียวน่ารักมากตั้งแตเริ่มเลย

Jim Lord

ย้อนกลับไปปูพื้นเรื่ิองตั้งแต่แรกๆ จะได้เข้าใจความเป็นมาเป็นไปของแต่ละคนได้ดีขึ้น

kgerrard

mootest

เล่นเกมแล้วนิ้วไม่พริ้วนี่ยาก เวลาล่าบอสทีสั่งใครไม่ทันโดนหร๋อยตลอด

sun_307

กำลังอกหัก ก็มาได้สาวเหมียวคอยเซ้าซี้ตอแย แบบนี้ก็ดีนะ จะได้ไม่จมกับความทุกข์มากเกินไป

nuunung

ยาวแต่หยุดอ่านไม่ได้จริงๆ สนุกมาก
อ่านมาตั้งแต่ตอนแรกๆไม่ค่อยมีความทรงจำเหมียวให้อ่านมากนัก แต่นี่มาเต็มๆ แต่ยังไงก็ยังมีแม่หมิวมาร่วมด้วยอยู่ดี

Darkreader

อ่านแล้วรู้เลย ทำไมรักพี่หมิวมาก ไม่มีเจ๊นี่น่าจะจมดิ่งอีกนาน

medsay

::Grimace:: เอาจริงๆนะครับ ใครที่ไม่เคยผ่านการอกหักผมถือว่าขาดทุนในการใช้ชีวิตนะ 555 มันเป็นความรู้สึกที่พิเศษนะ (โอกาสแบบนี้ไม่ได้มีบ๊อยบ่อย(เสียงแจ๊สชวนชื่น)) ของผมก็มี คนที่คบกันทาง msn ไปมีอะไรกับคนอื่นในวันเกิดเราแล้วเราดันมีเซ้นแล้วจับได้ทั้งๆที่ไม่ได้เจอตัว เพราะต้องไปทำงานพิเศษหารายได้ระหว่างปิดเทอม ไปทำอู่ต่อเรือที่พัทยา 555 ระหว่างทำโอที อยู่ดีๆก็แบบมีความรู้สึกแปลกๆว่าคนที่คบมีอะไรปิดปังอยู่เลยโทรหา แล้วถามเลยว่ามีอะไรปิดบังไหม เค้าก็ปฏิเสธนะ แต่ตอนนั้นมีเพลงที่เปิดตอนทำงานดังพอดี ~เธอไม่ได้หลายใจใช่ไหมเธอ เธอก็รู้ดี คนเรามีหัวใจ 1 หัวใจแค่เท่านั้นเอง ใจเธอมีแค่ดวงเดียวแคบเกินไปจะใส่คน2คนได้อย่างไร ในหัวใจเพียง1ดวง~ เชรดโด้ เธอร้องไห้แล้วบอกเธอพึ่งมีอะไรกับคนอื่นในวันเกิดผมคร๊าบบบบ อห. ที่ไม่ได้แปลว่าโอ้โห 555 บรรเทิงเลยครับจากพึ่งโด๊บ M100 เพื่อจะทำโอที แรงแม่งหาย ภาพมันหมุน มันรู้สึกเคว้งๆ แต่เป็นได้ไม่นาน แม่ก็โทรมาบอกว่าตั้งใจทำงาน แม่เป็นห่วงแปลกๆ ดูแลตัวเองดีๆนะลูก จบเลยครับความรู้สึกเศร้าหายเป็นปลิดทิ้ง 555

chang1978

แสบๆกวนๆตั้งแต่เจอกันครั้งแรกเลยเหมียวของโทน แต่ถ้าไม่ได้เจ๊หมิวบังคับให้หาสมัครงานตั้งแต่แรก ก็ไม่รู้ว่าจะได้งานและจะได้เจอกันกับเหมียวจอมแสบหรือเปล่านะหนุ่มโทน

พานิชย์ กะรัมย์

ขอขอบพระคุณมากๆๆเลยขอรับ
มีเพื่อนร่วมงานที่ดีและเป็นสาวสวยเสียด้วย คงมีเวลาคิดถึงแฟนเก่าน้อยลงนะขอรับ อิอิอิ

dwarf

ขอบคุณครับ... เจอโมเมนต์เหมียวแบบนี้​ พาให้คิดถึงความหลังยุคใส​ๆ​ เหมือนกันเลย

abaratei

หนายทะเล ทะเลอยู่หนาย เจอญ.เริ่มก่อนเลย555