ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 57

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, เมษายน 02, 2022, 12:48:52 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว เราบ่นๆ ๆ แล้วหันกลับไปเจอพี่แมนนั่งอยู่ ตกใจซิ่

พี่แมน มาเมื่อไร !!! เราเผลอถามออกมาเลย ตกใจทำอะไรไม่ถูก พี่แมนก็ลุกขึ้นมาปัดก้นปั้ด ๆ ๆ  พี่แมนเช็ดเหงื่อเช็ด ๆ ๆ แล้ว เห้อออออ ออกมา

เขาบิดตัวไปๆมาๆ แล้วบอกว่าก็ตื่นมาวิ่งเป็นเพื่อนไอ้โทนมัน เห้อสดชื่นน  เราก็พูดอีกว่าทำไมนั่งอยู่แล้วไม่บอกน้อง พี่แมนก็อ๊ะ ๆ  ไอ้โทนมันพยายามจะบอกแล้ว แต่แกนั่นแหละไม่ฟังมัน พอมันจะพูด แกก็เสียงดังขัดคอมัน

แกก็รู้ว่าไอ้โทนมันคงไม่ต่อล้อต่อเถียงแกหรอกก เน๊อออ จำไว้นะไอ้หมิวก่อนที่แกจะใส่อารมณ์กับใคร แกควรฟังให้จบก่อนไม่งั้นมันจะเป็นแบบนี้แหละ เราก็งืมมม

พี่แมนบอกว่าแกไม่ฟังเลยแล้วไปฉอด ๆ ๆ  ใส่มัน เดี๋ยวเถอะมันจะไม่คุยกับแก...   พี่แมนก็บอกไป ๆ ๆ  ไปนอนไป มีเรียนสายๆไม่ใช่เหรอ  พี่แมนเดินไปเลยแต่ว่า

เห้ออ ชอบคนแบบนี้ไปได้ยังไงนะ เห้ออ ชอบคนแบบนี้ไปได้ไงนะ  โอ้ยยยย พี่แมนพูดแบบเสียงลอยๆ คือตั้งใจให้ลอยมาให้เราได้ยินอ่ะ โอ๊ยย พี่ชายบ้า ล้ออีกแล้ว เราก็กลับขึ้นจะมานอนต่อแหละ แต่ว่าไอ้ลิงบ้าก็เดินผ่านไป เรามองตาขวางเลย ชิร์ทำให้เราโดนพี่แมนล้อเหรอบังอาจ แล้วไม่รู้เป็นไรนะ พอโทนจะเดินผ่านเรา เขาก็เดินอ้อมหลบไปเลย แบบว่า

ตอนแรกก็เดินมาตรงๆอ่ะ แต่พอเห็นเราก็เดินอ้อมหลบเป็นครึ่งวงกลมเฉยเลย โหยดู ดูลิงทำ  เราจะจัดการซักหน่อย แต่ว่าพ่อแม่ยังนอนอยู่ เชอะ โชคดีไปนะไอ้ลิงคราวหน้าอ่ะโดนแน่

เรากลับมานอนต่อแหละ โอ๊ยย คำพูดพี่แมนที่แซวเรายังหมุน ๆ ๆ  อยู่เลย เราหลับไป ตื่นมาอีกทีก็ 9 โมงมั้ง อาบน้ำแต่งตัว แต่งหน้า ลงมาข้างล่าง

พี่แจ๋วเหมือนรู้เวลาที่เราจะตื่นนะ พี่แจ๋วยกข้าว ยกอะไรมาให้เลยล่ะ แม่บ้านอีกคนสองคนมาช่วยกันตักข้าว เราก็ถามว่าคนอื่นไปทำงานหมดแล้วเหรอ พี่แจ๋วก็บอกค่ะคุณผู้ชายออกไปตั้งแต่เช้าแล้วค่ะ

เราก็งืม ๆ ๆ  แล้วพี่แมนกับน้องชายของเขาล่ะ เชอะหงุดหงิด พี่แจ๋วก็บอกว่าทานมื้อเช้าแล้วก็ออกไปทั้งคู่แล้วค่ะ  เราก็อืม ยังดีนะที่กินข้าวไอ้ลิงบ้า แล้วเราก็ถามว่าแล้วพวกพี่แจ๋วกินข้าวยังอ่ะ เราถามไปก็ตักกินไป

แต่แปลกที่พี่แจ๋วไม่ตอบ คือปกติจะตอบไวมากนะ แต่อยู่ๆคือเงียบเลยอ่ะ เราก็เงยหน้ามามอง ก็งง เราถามอีกทีกินข้าวยังพี่แจ๋ว พี่แจ๋วก็ค่ะเรียบร้อยแล้วค่ะน้องหมิว อืมม ก็แค่เนี้ยเป็นอะไรกันไม่เข้าใจ แล้วตอนนั้นแม่เราก็เรียกนะ ตื่นแล้วเหรอเจ้าหมิว

เราหันไปอ้าว แม่ไม่ได้ไปกับพ่อเหรอ แม่ก็บอกว่าวันนี้ไม่มีงานอะไรเยอะมาก เดี๋ยวพ่อก็กลับเที่ยงๆ แม่เลยไม่ไปดีกว่า เราก็ค่ะแม่ แม่มานั่งข้างๆแล้วบอก มีอะไรทำ ก็ไปทำเถอะ เดี๋ยวชั้นดูตรงนี้เอง พี่แจ๋วกับแม่บ้านอีกคนก็ค่ะคุณผู้หญิง แล้วก็พากันไป เราก็กิน ๆ ๆ แต่ก็งงๆ พี่แจ๋วเป็นอะไร เราก็เผลอพูดออกมา ' พิลึก '  แม่เราก็หืมเจ้าหมิวพูดว่าไรลูก  เราก็บอกก็พวกพี่แจ๋วอ่ะแปลกๆ

แม่ถามหืมมีอะไรเหรอลูก ก็ดูปกตินะ เราก็บอกว่าแค่หนูถามว่ากินข้าวยัง ก็เงียบหมดเลย เราพูดแล้วก็มองหน้าแม่ คราวนี้แม่มองหน้าเรา แล้วพูดว่าหนูนั่นแหละแปลกเจ้าหมิว

เราก็เง้อ หนูแปลกอะไรง่า แม่บอกว่าเจ้าหมิว นอกจาก พ่อ แม่ กับเจ้าแมน หนูไม่เคยถามคนอื่นนะว่ากินข้าวหรือยังนะ  พวกแจ๋วคงตกใจมั้ง เง้อออ แม่ หมิวนิสัยเสียขนาดนั้นเลยเหรอทเราถามแบบตกใจๆเลย

แม่ก็บอกว่าหนูไม่ได้นิสัยเสียหรอก แต่ก็ไม่ได้น่ารักแบบตอนนี้  ... ง่าา แม่หมายความว่าไงเนี่ย เราตกใจรีบถาม เง้ออออ แม่หมิวไม่น่ารักในสายตาแม่เหรอ แม่เราก็บอกเปล่า ๆ ๆ  ลูกสาวแม่น่ารักกับแม่เสมอ

แต่ว่านะเจ้าหมิว เหมือนหนูจะไม่รู้ตัวว่า หนูจะสร้างกำแพงบางๆ เอามาปกป้องตัวเอง เว้นระยะจากคนอื่นพอสมควร ไม่ใช่ไม่น่ารัก แต่ก็อาจจะเข้าหายากนิดหน่อยสำหรับคนอื่นๆนะ   เราก็บอกเง้อ นี่หนูเป็นแบบนั้นจริงเหรอ

โห ทุกคนคือตอนนี้เราแบบกังวลเลย คือเราก็คิดว่านี่เราแย่ขนาดนั้นเชียวเหรอ แม่ลูบหัวเราเบาๆแล้วบอกว่า แต่ตอนนี้ลูกสาวแม่ดูน่ารักขึ้นมากนะ แม่รู้สึกได้  แจ๋วกับแม่บ้านก็รู้สึกได้

ที่เมื่อกี้แจ๋วพูดไม่ออก ก็คงเพราะแบบนี้แหละ เราก็ถามว่าแล้วพี่แจ๋วจะโกรธหมิวไหมคะที่แบบเมื่อก่อนทำตัวไม่น่ารักเลย แม่ก็ยี๊มมม แล้วบอกว่าไม่หรอก เพราะอยู่ด้วยกันมานาน แจ๋วน่ะเข้าใจหนูดีนะเจ้าหมิว

เราก็อืออ ใจชื้นขึ้นมาหน่อย เราก็กินข้าวต่อเพราะว่าจะไปเรียนแล้ววว  แต่แม่ก็พูดว่า ที่หนูดูใส่ใจคนรอบข้างมากขึ้น คงเพราะเจ้าโทนทำให้ดูล่ะมั้ง  เราก็ถามเกี่ยวไรง่ะแม่ ไอ้ลิงบ้านั่นเกี่ยวไร

แม่เราก็บอกเอ๊ ลูกสาวแม่นี่ไปเรียกน้องว่าลิงได้ยังไง เราก็บอกโหแม่คะ แม่ต้องเห็น คนอะไรอยู่ไม่นิ่งเลย แว๊แนู่น แว๊ปนี่ เผลอแปปเดียวก็หายแล้วอ่ะ ชอบทำหนูหงุดหงิดตลอดเลย แล้วแบบ แบบ แม่ก็มองเราแล้วพูดว่าไม่ตามใจลูกสาวแม่ใช่ไหมล่ะ เราก็รู้ตัวเลยว่าแย่แล้วเผลอพูดเยอะไปแล้ว

เราก็บอกแบบระแวงๆ แต่แม่เรายี๊มมม แล้วบอกอ่ะ ๆ ๆ แม่ไม่ถามแล้วดีกว่า แล้วอยู่ดีๆแม่ก็พูดว่าเอ้อ แม่ลืมโอนเงินเข้าบัญชีให้นี่นาเจ้าหมิว แม่ขอโทษทีนะ อาทิตย์ก่อนงานเยอะมากๆ เราก็บอกอืมม ไม่เป็นไรค่ะแม่ เงินก็ยังมีเหลืออยู่ด้วย แม่ก็หืมเงินเหลือเหรอ เราก็บอกงื้อก็... ไม่ค่อยได้ไปไหนง่ะ แม่ก็บอกไม่ ๆ ๆ ที่บอกเงินเหลือนี่คือเหลือติดบัญชีหรือยังไงหืมเจ้าหมิว

เราก็งงๆ แต่ก็บอกว่าค่ะก็เหลืออยู่ 3,xxx แม่เราตกใจเลยถามจริงเหรอเจ้าหมิว เราก็ถามว่าเอ๋าทำไมล่ะคะแม่ คือบอกทุกคนก่อนนะ ที่บ้านเรา พ่อ แม่ พี่แมน จะมีเงินเดือนเป็นของตัวเอง เงินจะเก็บเข้าบัญชีตัวเองทุกๆเดือนก็ตั้งแต่หลังจากเหตุการณ์นั้น

พ่อ แม่ พี่แมนก็บริหารเงินกันแบบนี้แหละ เงินที่ใช้ในบริษัท ทั้งเงินเดือนพนักงาน เงินจัดซื้อต่างๆ ที่ใช้ในบริษัทก็จะไว้ส่วนนึง และกำไรต่อเดือนก็ส่วนนึง แล้วอีกส่วนนึงคือเงินเดือนของ พ่อ แม่ และพี่แมน คือจะเก็บไว้อีกบัญชีนึง ส่วนค่าขนมของเราคือแม่ จะโอนเข้าบัญชีให้ทุกวันศุกร์

มาต่อๆ เราก็งงว่าแม่ตกใจไรง่า แม่ก็บอกว่าปกติไม่วันพฤหัส หรือ ศุกร์ หนูก็จะมาอ้อนขอค่าขนมแล้วนะเจ้าหมิว แต่นี่มาวันอังคารแล้วยังบอกว่ามีเงินเหลือตั้งหลายพัน โห ลูกสาวแม่คนเดิมไหมเนี่ย เราก็เง่ออออ ก็หนูคนเดิมง่ะ เราบอกว่าช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปเที่ยวไหนนี่คะ แม่ก็ยิ๊มม แล้วบอกลูกสาวแม่นี่น่ารักขึ้นจริงๆนะเนี่ย

แล้วอยู่ดีๆ สงสัยเพราะเจ้าโทนแน่ๆเลย .... เราหันมองแล้วบอกไม่เกี่ยว ไม่เกี่ยวเลย แม๊ !!!!!!!!!!  แม่เราก็ยิ้มอ่ะ ๆ ไม่ถามแล้วดีกว่าเดี๋ยวลูกสาวแม่ไม่ได้กินข้าว เราก็ตักข้าวทำหน้ามุ่ยๆ แม่เราก็ยี๊มมม ไม่หุบ แม่ก็ถามว่าตอนนี้เรียนเป็นไงบ้างล่ะเจ้าหมิว เราก็บอกงื้ม ตามงานเยอะเลยค่ะแม่

แม่เราก็บอกว่าไม่ต้องกดดันตัวเองมากล่ะ เราก็บอกว่าไม่ได้หรอก เดี๋ยวจบไม่ทันเพื่อน แม่เราก็ยิ้มแล้วไม่ได้พูดอะไรนะ พอเสร็จอะไรเรียบร้อย เราก็ลุกจะเก็บจาน แม่ก็ถามหืมทำไรน่ะเจ้าหมิว เราก็มองงืมเก็บจานไงค่ะ แม่เราก็บอกไม่ต้องๆไปเรียนได้แล้ว แล้วพี่แจ๋วเหมือนรู้เวลาเลยนะ

ขนาดแม่บอกว่าตรงนี้แม่ดูแลเอง แต่พอเรากินข้าวเสร็จพี่แจ๋วก็มารอเลยอ่ะ เราก็ถามพี่แจ๋วว่า พี่แจ๋วเมื่อก่อนหมิวไม่น่ารักเหรอ พี่แจ๋วก็มองหน้าแล้วก็เอ๋... อะไรนะคะน้องหมิว คือพี่แจ๋วจะเรียก เรากับพี่แมนว่าน้องนะ อย่างที่ทุกคนรู้อ่ะ พี่แมนอยู่กับบ้านเรามานานมาก

คิดดูดิ่ตอนบ้านเรามีปัญหา แม่ก็จะให้เงินก่อนนึงแล้วให้กลับบ้านไปหางานดีๆทำ พี่แจ๋วก็ไม่ไปบอกว่ายอมลดเงินเดือน แต่ขออยู่ทำงานด้วยไม่อยากทิ้งคุณผู้ชาย คุณผู้หญิงไป เนี่ยดูดิ่เราอ่ะโคตรรักพี่แจ๋วเลยนะ แต่เราก็ทำตัวไม่น่ารักกับพี่แจ๋วไปแบบไม่รู้ตัวเลย มาต่อๆๆๆ

พี่แจ๋วถามว่าอะไรนะคะน้องหมิว เราก็ถามว่าหมิวทำตัวไม่น่ารักเหรอ พี่แจ๋วก็มองหน้าแม่แล้วก็พูดว่าก็ปกติแหละค่ะ น้องหมิวก็เป็นแบบนี้พี่แจ๋วก็คิดว่าปกตินะคะ แต่แค่พักหลังๆนี้ดูน้องหมิวจะเข้าหาง่ายจนคนในบ้านพูดเหมือนๆกันค่ะว่าน้องหมิวน่ารักขึ้น เราก็.. เชอะ หมิวน่ารักอยู่แล้วเถอะ

พี่แจ๋วบอกค่ะๆ แต่หลังๆ ตั้งแต่โทนมาบ้าน.... เรารีบเบรกเลย พอเลยยย ไม่เกี่ยวกับไอ้ลิงบ้านั่นเลย หมิวน่ารักเพราะหมิวโตขึ้นเถอะ คือตอนนั้นเราเรียกว่าไอ้ลิงบ้าเลยนะ พี่แจ๋วก็ค่าๆๆ น้องหมิวของพี่แจ๋วน่ารักอยู่แล้ว เราบอก หมิวจะไปเรียนแล้วววว พี่แจ๋วบอกค่ะน้องหมิวเดินทางดีๆนะคะ

เราก็หันไปหาแม่แล้วยกมือไหว้สวัสดีบอกหมิวไปเรียนก่อนนะคะแม่ แม่ก็ทำท่าจะให้เรากอด เราก็กอดแม่นะ แต่แม่ก็กระซิบว่าเจ้าหมิว พวกแจ๋วยังไม่รู้นะว่าหนูชอบเจ้าโทนน่ะ อย่าไปทำแบบนั้นเดี๋ยวก็โดนจับได้หรอก แล้วพอคลายกอด แม่เราก็เอานิ้วมาแตะที่ปากแล้วทำท่าเหมือน จุ๊ๆๆ อย่าพูดไป... เง้ออ แม๊ !!!!!!!!!!

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

beerony

eltas007

Daniel Dear

ช่วงนี้น้องหมิวโดนแกงตลอด​ คุณ​แม่เองก็น่ารักมากเข้าใจลูกๆแต่ละคนแถมไม่ถือตัวเลย

only1A

จบกัน ความลับไม่มีเหลือ
เดี๋ยวพวกพี่แจ๋วก็รู้ คอยดู

Pong Sak

au2000

เดี่ยวก็รู้กันทั้งบ้าน ว่าชอบน้องโทน

Paul K

คุณแม่นี่รู้ใจและรู้ทันเจ๊หมิวทึ่สุดเรย

Joepure~☆

pddy2545

สรุปว่ารู้กันทั้งบ้าน แสดงว่าโทนเป็น Candidate ลูกเขยบ้านนี้มานานแล้วล่ะ

pddy2545

สรุปว่ารู้กันทั้งบ้าน แสดงว่าโทนเป็น Candidate ลูกเขยบ้านนี้มานานแล้วล่ะ

Thunyawit sriradon

จบแล้ว หมดภาพเจ้าหญิงแล้วเจ๊

j_manus

1819

555ปิดยังไงให้รู้ไปหมดว่าชอบเทพโทนครับ    นี่ลุ้นว่าคุณท่านผู้ชาย จะรู้ไหมเนี่ยแหละ  ปิดที่่ไม่ปิด 
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

ฟฟหหฟฟ ลลงงลล

5555+ขยี้กันเข้าไปหลุดไม่รู้จะหลุดยังไงแล้ว