ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มันไม่ใช่ประสบการณ์เสียว แต่มันคือดราม่าระหว่างผมกับเพื่อน(รัก)

เริ่มโดย pongwut, มิถุนายน 11, 2022, 02:12:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

volpe

ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์ครับ

บางคู่ อาจจะไม่ได้ไปต่อ เนื่องจากเวลาของทั้งคู่มันไม่เหมาะ

แต่มองของคุณ ได้ทำในสิ่งที่หวัง และยังรักษาความสัมพันธ์อันดีได้ ความทรงจำดีๆที่ได้รับ ยังสามารถไปพร้อมกับมิตรภาพดีดีที่คงอยู่ แค่นี้ก็น่าอิจฉากว่าหลายๆท่านแล้วครับ

Kingmar

ผมว่าผมเข้าใจอารมณ์แบบนี้. เพราะผมก็เคยเป็นเพียงแค่ผมยังไม่ถึงขั้นกอดกันเลยและผมก็รีบตัดความสัมพันธ์เลยเพราะเพื่อนผมมีครอบครัวแล้ว. หลายครั้งที่ผมยังอดคิดถึงเรื่องเก่าๆไม่ได้. ถ้าคืนนั่นคืนที่เราแอบออกไปนั่งกินเบียร์ฟังเพลงกันถ้าผมกอด จูบเธอวันนั้นมันอาจจะไม่จบแบบนี้. ขอบคุณมากที่เล่าประสบการณ์ให้นะครับ

game14974

ผมเข้าใจนะ แต่ต่างกันนิดหน่อยตรงที่ผมชอบมันมาตั้งแต่สมัยเรียน หยอดกันไปหยอดกันมาตลอด จนใกล้จบมหาลัย มันมาลองใจแหล่ะ มันมาบอกว่ามีคนจีบๆมันอยู่ ผมก็นึกว่ามันพูดเล่น ก็เลยไม่คิดอะไรมาก สุดท้ายมันเปิดตัวแต่งงานกัน เราก็เจ็บๆจุกๆไปเลย 55555

sukray ruktum

h-man

เรื่องเล่าของท่านมาจากเรื่องจริง ทำให้อ่านแล้วมีอารมณ์ร่วมไปด้วย ที่จริงติดตามงานเขียนของท่านมาตลอด มีเอกลักษณ์ของตัวเองที่เลียนแบบยาก โดยเฉพาะสำนวนการบรรยายเกี่ยวกับภาพของอิสตรีที่อยู่ตรงหน้า รวมไปถึงบทรักที่เกิดขึ้นในหลายสถานการณ์ มันทำให้บางครั้งต้องจินตนาการถึงภาพเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริงจากตัวอักษร แม้จะยาก แต่ก็ไม่เกินความพยายาม เพียงแต่จินตนาการของแต่ละคนย่อมแตกต่างกันไปตามประสบการณ์ ถ้ามีเรื่องราวดีๆ แวะมาเล่าสู่กันฟังได้อีกนะครับ

Pigdavil

มันคือการเดินทางของความรัก ไม่มีผิด ไม่มีถูก แต่มันก็ผ่านไปด้วยความเข้าใจ แต่สุดท้ายคุณสองคนอาจมาบรรจบกลายเป็นครอบครัวที่สมบูรณ์ก็ได้ ใครจะรู้ อาจเป็นอ้นที่หลังแต่งไปแล้ว อาจรู้สึกว่าแอนไม่ไช่ก็เป็นได้

NaNNz

รับรู้ความรู้สึกได้เลยครับ เคยเป็นเช่นกัน ประมาณนี้เลย เรียงร้อยได้ดีมากครับ บรรยายได้ เห็นภาพ
" "

Raymond

ดีจังครับ ที่ได้บอกให้เขารู้ ผมเองไม่ทันได้บอกก็โดนตัดความสัมพันธ์ (จริง ๆ คือนางคงรู้เองแล้วแหละ ไม่ต้องบอก)

ดีแล้วครับที่ได้ทำสิ่งที่จะเสียดายถ้าไม่ได้ทำ

ขาวดำ

ผมว่าผมน่าจะได้อ่านครบทุกเรื่องของท่าน pongwut นะครับ

เรื่องราวตอนนี้ยาวจริง ละเอียดจริง และผมก็คิดว่าคงอาจไม่มีบทอัศจรรย์ แต่ก็ยังอุตส่าห์มีจนได้ 555

เพื่อนรัก รักเพื่อน ผมก็มี แต่ก็...ไปไม่ถึงจุดนั้น ซึ่งมันก็มีทั้งดีและไม่ดี 

ผมว่าชีวิตมันก็ไม่มีผิดมีถูกตายตัว  แต่ควรไม่ควร ก็ต้องว่ากันไป ตามหลักศีลธรรมแหละครับ

ไรท์เองเท่าที่อ่านมาไรท์ก็ผ่านคนมาเยอะมากกก ทั้งสาว ทั้งแก่  และถ้าให้ผมเดานะ ผมว่าเดี๋ยวจะมีมาอีกเรื่อยๆ ไม่ถี่ แต่ไม่ขาดแน่นอน 
เพราะไรท์มีเสน่ห์เฉพาะตัว ที่ดึงดูดสตรี อันนี้ผมรู้สึกได้ 555

ส่วนในกาลข้าง  ผมจะรออ่านเรื่องราวของท่านนะครับ ไม่ว่าวันนั้นจะมีหรือไม่ก็ตาม ^^
มันก็ไม่แน่

Wing666

leopoldi

เหตุการ ผ่านไปแล้ว ต่างคนต่างมีหน้าที่ ผมอยากให้มันเป็นแค่ความทรงจำและความรู้สึกดีๆ ที่ผ่านไป และหวังว่าทั้ง 2 คนจะใช้ชีวิตไปในทางที่ถูก ที่ควรจะเป็นครับ

rachoyu

เจ็บปวดที่งดงาม ทุกวันนี้ก็ยังมีเพื่อนที่ผมอยากเป็นแบบจขกท เหมือนกัน แต่ติดที่ผมมรีแฟนแล้ว ส่วนเขายัง ::Cheeky::