ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 64

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มิถุนายน 19, 2022, 06:32:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว อยู่ดีๆเสี่ยที่มาใหม่พอรู้ว่าโทนโดนลูกน้องของพี่ชายเสี่ยทำร้ายก็โมโหถึงขั้นจะยิงกัน แต่อยู่ดีๆพ่อทศที่นั่งฟัง
นั่งนิ่งๆมาตลอด ก็พูดขึ้นมาว่า ถ้าบ้านดินบ้านข้ามันเลอะเลือดขึ้นมา ต่อให้เป็นพวกเอ็งสองคนข้าก็ไม่เอาไว้แน่

ทุกอย่างมันถาโถมมาจนเรางงอ่ะ พ่อทศที่ดูใจดี ดูชิลด์ ตอนนี้คือคำพูดน่ากลัว แล้วสิ่งที่น่ากลัวคือการใช้น้ำเสียงของพ่อทศอ่ะ ไม่มีตะคอก แต่พ่อทศพูดชัดเจน ทุกคำ พูดเหมือนตั้งใจให้ได้ยินชัดๆ การย้ำน้ำเสียงการใช้คำ แล้วที่บอกว่าถ้าเอ็งสองคนทำบ้านข้าเลอะเลือด ข้าก็ไม่เอาไว้

คือใครๆก็พูดได้ แต่พูดแล้วจะมีคนเชื่อไหมล่ะ แล้วเสี่ยทั้งสองคนที่อยู่ตรงหน้าอ่ะเงียบเลย คือไม่ถึงกับหงอหรือกลัวจนตัวสั่น แต่พวกเขาเงียบเลย เสี่ยที่มาใหม่ตอนแรกที่เหมือนจะฟิวส์ขาดก็หงุดทันที เรามองไปที่พ่อทศ พ่อทศยืนมือไพล่หลังมองทั้งสองคนด้วยแววตาที่ดุมาก แล้วพ่อทศก็พูดขึ้นมาว่า

' ดี ถึงยังไงก็โตมาด้วยกัน แก่ๆกันแล้ว อย่าทำอะไรให้อายเด็กมัน '

คือไม่รู้ว่าทุกคนจะเชื่อที่เราเล่าไหมนะ ตั้งแต่ที่พ่อทศ เริ่มพูดเพื่อหยุดให้เสี่ยทั้งสองคนไม่ให้ลงมือกัน ทุกคำพูดของพ่อทศอ่ะ เรารู้สึกไม่ใช่เสียงคน ใช่คือพูดไปก็เหนือธรรมชาติ แต่เสียงของพ่อทศเหมือนมีเสียงสัตว์ร้ายแทรกเข้ามาด้วย ทำให้ทุกคำมีความน่ายำเกรง และน่ากลัวมาก แล้วพ่อทศก็สูดลมเข้าปอด แล้วปล่อยออกมาจนได้ยินไปทั่ว

คือพี่แมนอ่ะตัวแข็งไปแล้วทุกคน จนเราต้องสะกิด ๆ ๆ ๆ พี่แมนถึงเหมือนได้สติ เขากระซิบถามเราว่าไอ้หมิวเมื่อกี้เสียงพ่อทศแปลกๆแกได้ยินใช่ไหม เราก็ตกใจตาค้างเลย คิดว่าได้ยินแค่คนเดียว ตอนนั้นพี่ชายเสี่ยก็พูดขึ้นมาว่า ไม่เห็นต้องปลุกเสือเลยพี่ทศ พี่จะเหนื่อยเปล่าๆ อายุพวกเราก็ไม่ใช่น้อยๆแล้วนะพี่ แล้วตอนนั้นอยู่ดีๆอ่ะ พี่ชายเสี่ย กับ เสี่ยที่มาใหม่ ก็สะดุ้ง

คือตอนนี้เรากับพี่แมนจ้องแค่ 2 คนนี้อ่ะเลยทำให้รู้ทุกอย่างที่เกิดขึ้น พวกเขาสะดุ้งแล้วหันไปมองที่ในสวน จุดที่โทนเดินออกมามาเมื่อกี้ เนี่ยเรายิ่งหลอนเข้าไปใหญ่คือ เราติดใจคำพูดที่ว่าปลุกเสือที่พี่ชายเสี่ยพูด แล้วพอพูดน่ะ เสี่ยทั้งสองคนเหมือนรับรู้อะไรบางอย่างแล้วหันไปมองในสวนน่ะ มันทำให้เราเริ่มกลัวๆแล้ว เพราะอย่าลืมว่านี่เป็นวันโกนอย่างที่พี่แมนบอก

แล้วจังหวะก็พอดีกันเหลือเกินโทนเดินออกมาอีกที โทนก็มอง ๆ ๆ แล้วโอ้ยไอ้ลิงบ้า ทำหน้าเหมือนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ เหมือนแค่คนที่เดินผ่านมาเฉยๆน่ะ เขาเครียดกันจะตายอยู่แล้ว พอโทนเดินผ่านมาพี่ชายเสี่ยก็กวักมือเรียกโทนๆ โทนก็ครับแล้วเดินไปหาพี่ชายเสี่ย แล้วอยู่ดีๆเสี่ยก็ถามว่าแขนน่ะ โดนอะไรมาตั้งแต่ตอนแรก

โทนก็มองไปที่พ่อนะ แล้วทำหน้างงๆ ประมาณว่าถามทำไม พ่อทศพยักหน้า โทนก็เลยตอบไปว่า... ไปมีเรื่องกับฝรั่งมาครับ แล้วตอนนั้นโทนก็สะดุ้งแล้วหันไปมองในสวนอีกครั้ง แล้วหันมาพูดกับพ่อว่า พ่อเมื่อกี้ทำอะไรแผลงๆเปล่า เดี๋ยวนะทำไมโทนใช่คำพูดแบบนี้ล่ะ แต่พ่อทศก็ถามว่าอะไรไอ้ลูกหมา คิดว่าข้าทำอะไร

โทนก็บอกว่า ปู่เดินมาหลายรอบแล้วนะ เราก็หา ปู่ ปู่อะไร ปู่เจ้าที่สุกี้น้ำเหรอ แล้วโทนก็เดินผ่านเสี่ยที่มาใหม่ โทนเดินก้มหัวหลบ จะว่าไปพ่อทศ แม่ทิพย์ก็เก่งนะ สอนลิงให้เข้าใจมารยาทของมนุษย์ด้วย แล้วไอ้ลิงบ้าเดินไปในสวนที่มีสุกี้น้ำยืนอยู่เนี่ยนะ โอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยย  แล้วตอนนั้นเสี่ยที่มาใหม่ก็ถามว่า มีเรื่องกับฝรั่ง

ฝรั่งที่ไหน เสี่ยที่มาใหม่หันมามองพี่แมนเลย เขาก็รู้ว่าคงจะได้คำตอบจากพี่แมน พี่แมนก็เลยต้องเล่าเหตุการณ์ทั้งหมดให้ฟัง พี่ชายเสี่ยก็พูดว่า เอ่อ พี่ทศลูกชายพี่มันจะห้าวเกินไปแล้วนะเล่นไปกระทืบฝรั่งแบบนั้น เท่าที่เล่ามาเมื่อกี้สูง 180 กว่านั้นหมีควายดีๆนี่เองนะพี่ 

พ่อทศก็นั่งลูบคางเบาๆ เหมือนพยายามคิดเรื่องที่โทนบอกว่ามีเรื่องกับฝรั่ง แล้วตอนนั้นพี่ชายเสี่ยก็พูดขึ้นมาว่า เห็นไหมผมบอกแล้วว่าโทนมันเหมือนพี่ยังกับแกะ แล้วพี่จำได้ไหมว่าพี่เคยมีเรื่องกับพวกไอ้กันแล้วกระทืบมันซะเละน่ะ เราฟังแล้วแบบห๊ะนี่พ่อทศเคยกระทืบฝรั่งด้วยเหรอ ไม่ใช่หรอกไม่ใช่

แต่พ่อทศก็มองไปที่พี่ชายเสี่ยนะ แล้วพูดว่าก็มันช่วยไม่ได้นี่หว่าไอ้กันมันมาลวนลามแม่ค้าในตลาดแล้วนั่นมันก็ถิ่นข้า พวกนั้นจ่ายเงินให้พวกเราแล้วถ้าข้าไม่ปกป้องคนในคุ้มครองแล้วจะทำอะไรกินล่ะ แต่พี่ชายเสี่ยก็พูดอีกว่า แล้วพี่กระทืบไปกี่คนพี่จำได้ไหมพี่ทศ พ่อทศฟังแล้วหันไปมองเสี่ยที่มาใหม่แล้วถามว่ากี่คนนะข้าลืม มันนานแล้ว เสี่ยที่มาใหม่ก็บอกว่า... 3คนจ้ะ พี่เล่นกระทืบพวกมันซะเละเทะ พ่อทศก็เหมือนเดิม ชิลๆสบายๆ แล้วตอบเอ้อ 3 คน

เรานี่แบบห๊ะพ่อนี่พ่อกระทืบฝรั่งจริงเหรอ แล้วคือเรามองไปที่พี่แมนนะ เรื่องที่เชียงใหม่ที่ไอ้ลิงบ้านั่นชกต่อยกับฝรั่งน่ะดูเบาไปเลยอ่ะ แล้วพ่อทศก็บอกว่าก็มันช่วยไม่ได้นี่หว่า เป็นนักท่องเที่ยวแต่ไม่เที่ยว มาเทียบจับ เที่ยวแตะตัวแม่ค้า เตือนแล้วไม่ฟังก็ต้องให้มันลงไปนอนเล่นนั่นแหละ

พี่ชายเสี่ยก็พูดว่านี่ไงผมถึงบอกว่าโทนมันเหมือนพี่ยังกับแกะ นี่ขนาดว่าไม่ได้มาทางเดียวกับพวกผมมันยังฉายแววขนาดนี้เลย พ่อทศก็ลูบคางเบาๆแล้วบอกว่าช่วยไม่ได้เลือดแม่มันแรงนี่นะ เรากับพี่แมนคือแบบเดี๋ยวนะอะไรนะเลือดแม่เหรอ เมื่อพ่อทศพูดว่าเลือดแม่ทิพย์เหรอ ยังไงกัน มันคือยังไง !!!

แล้วตอนนั้นเสี่ยที่มาใหม่ก็พูดขึ้นมาว่ามึงอย่ามาเปลี่ยนเรื่องไอ้ - ชื่อพี่ชายเสี่ย - หลานมันบาดเจ็บแบบนั้นพวกมึงยังทำหลานได้ไงวะ ตอนนั้นพ่อทศนั่งมองเฉยๆนะไม่พูดอะไร ทั้งๆที่เมื่อกี้พึ่งออกปากพูดไปขนาดนั้น แต่ตอนนี้คือนิ่งไม่ได้ทำอะไร เหมือนพ่อเขาปล่อยให้ได้พูดได้เถียงกันเต็มที่เลย ขอแค่ไม่ล้ำเส้นที่พอทศตั้งไว้ พี่ชายเสี่ยก็เท้าเอวแหงนหน้าสูดหายใจลึกๆ แล้วบอกโอ้ยไอ้บ้านนอก กูบอกแล้วว่ากูไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์แล้วไอ้พวกนี้มันก็ไม่รู้ว่าโทนมันลูกพี่ทศ

แล้วอีกอย่างเมื่อกี้หลานมันเดินผ่าน กูก็เห็นมึงก็เห็นหรือมึงแก่จนสายตาฟ่าฟางแล้ววะ เสี่ยที่มาใหม่หันมองตาขวางเลยแล้วพูดว่ามึงว่าไงนะ แต่พี่ชายเสี่ยก็พูดสวนมาว่า มึงแหกตาดูหน้าหลานแล้วไม่เห็นไงหน้าหลานช้ำนิดช้ำหน่อยมึงจะโวยวายหาพระแสงอะไร โทนมันเป็นลูกเสือมึงจะให้หน้ามันเนียนเป็นผู้หญิงหรือไง แล้วมึงแหกตาดูลูกน้องกูนี่ แล้วเสี่ยก็หันไปหาลูกน้องแล้วพูด เฮ้ยพวกมึงที่โดนหนักๆมานี่คนดิ๊

พวกนั้นมองกันเลิ่กลั่ก แต่ก็มีคนนึงๆดินมานะ แต่เดินแบบไม่เต็มก้าว ไม่รู้ว่ายังบาดเจ็บหรือเพราะยังตกใจที่พ่อทศแสดงอะไรให้เห็นเมื่อกี้ก็ไม่รู้ พอมาใกล้ๆ พี่ชายเสี่ยก็ดึงคอเสื้อมาให้ดูใกล้ๆ แล้วพูดว่ามึงดูนี่ สภาพพวกมันเหมือนไปวิ่งไปชนรถสิบล้อแทบทุกตัว แล้วพี่ชายเสี่ยก็ปล่อยคอเสื้อแบบผลักนิดๆ พี่ชายเสี่ยพูดอีกว่าแล้วไอ้อีกคนก็ต้องเข้าเฝือกไปเป็นเดือนๆเลยมั้ง ก พอพูดแบบนั้นเสี่ยที่มาใหม่ก็นิ่งเลย แล้วคือหน้าตาแบบอยากรู้มากเลยล่ะ เขาถามว่าอะไรมีอะไร เข้าเฝือกอะไร

พี่ชายเสี่ยก็บอกว่า กูก็เพิ่งพูดเมื่อกี้ว่าไม่อยู่ในเหตุการณ์มึงนี่หูตึงหรือไงไอ้ - ชื่อเสี่ยที่มาใหม่- คราวนี้ทุกคนเหมือนรู้อ่ะคือมองมาที่พี่แมนหมดเลย พี่แมนก็มองมาที่เรา พี่แมนบอกตอนนั้นจำไม่ค่อยได้กำลังเลือดขึ้นหน้าไอ้หมิวแกจำได้ไหมว่าไอ้โทนมันทำไร โอ๊ยยย ตอนนี้เราแบบกลายเป็นมดตัวน้อยๆเลย คือที่ผ่านมาคิดว่าตัวเองดี ตัวเองเด่น ตัวเองไม่น้อยหน้าใคร

แต่ตอนนี้คือโดนมอง แค่มองอย่างเดียวก็หายใจไม่ออกแล้ว เราก็บอกเอ่อ.. เอ่อ... พอพี่แมนโดนผลักแล้วโทนก็เข้าไปขวางค่ะ โทนบอกว่าอย่าเข้ามาใกล้กว่านี้ เอ่อ... แต่โทนก็โดนต่อยค่ะ แต่ว่าพอโดนต่อยก็จับแขนเสื้อแล้วถีบสวนทันที เราก็เงียบ เสี่ยที่มาใหม่ก็พูดว่า แล้วไงต่อหนู

โอ๊ยย ถามอีกแล้ว เราก็ต้องพูดต่ออ่ะ เราบอกว่าพอลูกน้องเสี่ยโดนโทนถีบสวนจนตัวงอ โทนกระชากหัวก็จับตีเข่ากระแทกใส่หน้า พอลูกน้องเอ่อ.. เราเล่าแบบไม่กล้ามองหน้านะ เราไม่รู้ว่าถ้าพูดต่อหน้าพี่ชายเสี่ย พี่ชายเสี่ยจะโมโหหรือเปล่า เราก็บอกว่าเอ่อ พอคนนั้นลงไปนั่งกุมหน้า กุมท้อง โทนก็จับบิดหักแขนเลยค่ะ เสี่ยที่มาใหม่ก็ห๊ะ! หักแขน หักทันทีเลยหรือเปล่าแม่หนู 

เราบอกค่ะโทนถีบ โทนตีเข่า แล้วหักแขนต่อทันทีเลยค่ะ เราพูดแล้วก็กลัวเลยนะ แต่พี่แมนก็โอบมาที่หลังเราเบาๆแล้วตี เบาๆ เราก็รีบเงยหน้าขึ้นเลย สิ่งที่เห็นตอนนั้นคือเสี่ยที่มาใหม่ ยิ้ม ยิ้มมม แล้วหัวเราะ 5555555555555555 ออกมาเลย แล้วสิ่งที่เราเห็นคือเสี่ยที่มาใหม่ตบไหล่พี่ชายเสี่ยแล้วหัวเราะใส่หน้าเลยว่า ตกลงลูกน้องมึงโดนหลานกระทืบแล้วจับหักแขนจริงๆเหรอวะ แล้วก็หัวเราะ 5 5 5 5 5 5 5   

แต่พี่ชายเสี่ยกลับทำหน้าระอา ถอนหายใจแล้วพูดว่า พี่ทศ โทนมันจะได้ความบ้าเลือดจากพี่เยอะไปแล้วนะ ถ้าเป็นคนของที่อื่นจะทำยังไงล่ะพี่ทศ พ่อทศยกมือขึ้นห้ามเลย พี่ชายเสี่ยก็เงียบนะตอนนั้น พ่อทศพูดว่า ตอบข้ามาตามตรง พวกเอ็งกับไอ้ – ชื่อเสี่ย - คอยดูไอ้โทนมาตลอดเปล่า

เสี่ยที่มาใหม่ก็บอกครับ ก็จับตามองอยู่ตลอดครับ พ่อทศก็ถามว่างั้นตอบข้าหน่อยว่า ตั้งแต่ที่พวกเอ็งเริ่มจับตาดูมัน มันเคยไปมีเรื่องกับใครแบบหนักๆซักครั้งเปล่า พี่ชายเสี่ยก็เงียบแปปนึง แล้วบอกว่าไม่เคยครับพี่ทศ พ่อทศก็บอกว่าก็นั่นแหละ มันไม่เคยไปมีเรื่องกับใคร เพราะตลอดเวลามันคิดว่าข้าก็เป็นชาวสวนธรรมดา ไม่มีอำนาจ ไม่มีเส้นไม่มีสาย มันไม่อยากจะสร้างปัญหาให้ข้าหรือแม่มัน

แต่ที่เพิ่งจะมามีปัญหาจนกระทืบคนอื่นเนี่ยเพราะทางฝั่งเอ็งมัน จุดฉนวนนี่หว่า ถ้าต่างคนต่างทำงานของตัวเอง ถ้าต่างคนต่างวางตัวให้ดี มันก็จะไม่มีปัญหา พูดตามตรงอย่าหาว่าข้าพูดเหน็บแนบเลยนะ ปัญหามันเกิดจากลูกชายของเอ็งไป ลุ่มล่ามกับหนูหมิวเขาก่อน แล้วการที่พี่ชายเขาจะโมโหเดือดดาลมันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกถูกไหม เอ็งดูเด็กสมัยนี้

แค่เดินมองหน้ากันมันยังพร้อมจะฆ่ากันเลย แล้วการที่ลูกชายเอ็งไปทำน้องสาวเขาเจ็บแบบนั้น แล้วยังไปวางท่าใหญ่โตแบบนั้น โดยที่ไม่คิดจะขอโทษมันก็ไม่ใช่เรื่องแล้วเปล่าวะ ไอ้ – ชื่อพี่ชายเสี่ย -   หูย คือพี่ชายเสี่ยตอนนี้เหมือนแบบเถียงไม่ได้เลย ทั้งๆที่พ่อทศไม่ได้ขู่ไม่ได้อะไรเลยนะ

แล้วเสี่ยที่มาใหม่จากที่ของขึ้นจนเกือบจะยิงกัน ตอนนี้ก็หัวเราะลั่นเลยนะ แล้วบอกให้มันได้แบบนี้ซิ่หลานกู แล้วก็ชี้หน้าว่า พวกมึงนี่นะ อย่าให้ใครรู้เชียวว่าโดนเด็กกระทืบมา ขายขี้หน้าหมดแล้วก็หัวเราะตบมือลั่นอยู่คนเดียวแล้วบอกเอ้ยย ถูกใจจริงโว้ย เลี้ยงลูกน้องยังไงให้โดนเด็กกระทืบ เนี่ยดูดิ่นิดๆหน่อยๆก็แขวะก็กัดกันอีกแล้ว

แล้วเสี่ยที่มาใหม่ก็เรียกลูกน้องมา แปปนึงลูกน้องก็วิ่งไปที่รถ แปปนึงก็เดินมาพร้อมกับกระเป๋า คือรู้เลยว่ากระเป๋าใส่เงิน พี่ชายเสี่ยก็พูดเลยว่าคนดีๆที่ไหนมันพกเงินสดเป็นปึกแบบนี้วะ เสี่ยที่มาใหม่ก็บอกมึงเงียบๆหน่อย แล้วเสี่ยที่มาใหม่ก็กวักมือเรียก ลูกน้องพี่ชายเสี่ยที่ดูหน้ายับเมื่อกี้ให้เข้าไปหา คนๆนั้นมองไปที่เจ้านายก่อน พอพี่ชายเสี่ยหยักหน้าเหมือนอนุญาต

เขาก็เดินไป เสี่ยที่มาใหม่มองหน้าแล้วถามว่า มึงรู้จักกูมั้ย คนๆนั้นก็ตอบแบบเลิ่กลั่กว่า ผมเคยเจอเสี่ยตอนที่เสี่ยอยู่กับน้าทศครับ เสี่ยที่มาใหม่ก็ถามว่าถ้าเคยเจองั้นตอบกูว่าหน่อยว่ากูชอบตามพี่ทศไปไหน ที่ไหน กูให้มึงตอบครั้งเดียว คนๆนั้นก็บอกว่าค่ายมวยครับ เสี่ยก็บอกเออ มึงรู้จักกู รู้จักพี่ทศ แต่ไม่รู้จักหลานกูเนี่ยนะ

คนๆนั้นก็บอกว่า อย่าว่าผมเถียงหรือแก้ตัวเลยครับ แต่เรื่องนี้พวกเสี่ยเล่นปิดไม่ให้ใครรู้เลยครับคนรู้ก็มีพวกรุ่นใหญ่ๆที่ทำงานในห้องกับเสี่ย ถ้าผมรู้ว่าเป็นลูกน้าทศ ผมเองก็ไม่กล้าทำอะไรหรอกครับ แล้วอยู่ดีๆเสี่ยที่มาใหม่ก็ชี้แล้วพูดว่าอย่าพูดพล่อยๆ เท่าที่กูฟังมาคือลูกชายไอ้ - ชื่อพี่ชายเสี่ย – สั่งให้พวกมึงกระทืบพวกมึงก็ทำตามกันทันที

คนๆนั้นก็ยกมือไหว้แล้วบอกว่า ลูกเจ้านายก็เหมือนเจ้านายไปครึ่งตัวแล้วนะครับเสี่ย เสี่ยที่มาใหม่ได้ยินก็เงียบไปนิดนึง แล้วมองไปที่พี่ชายเสี่ยแล้วบอกว่า เออ อย่างน้อยลูกน้องมึงมันก็มีสมองบ้าง เสี่ยที่มาใหม่ถามว่าคนที่โดนหลานกูกระทืบมีกี่คน คนๆนั้นก็บอกเท่านี้ ๆ ๆ เสี่ยก็นับเงินเยอะๆเลยนะ

นับแปปเดียวแล้วบอกว่าเอาไปแบ่งเท่าๆกัน ค่าทำขวัญ  แต่คนๆนั้นก็บอกไม่ ๆ ผมรับไม่ได้ครับเสี่ย...  เสี่ยที่มาใหม่ก็บอกว่าเอาไป ถือว่าชดใช้แทนหลานกู อย่าพูดมาก ลูกน้องคนนั้นหันไปมองพี่ชายเสี่ย พี่ชายเสี่ยก็พยักหน้านะ แล้วจังหวะที่กำลังจะรับเงิน เสี่ยก็ดึงไว้เหมือนนึกอะไรได้

เขาถามว่าแล้วไอ้คนที่มันเข้าเฝือกล่ะ นับรวมไปยัง ลูกน้องพี่ชายเสี่ยก็บอกนับแล้วครับ เสี่ยที่มาใหม่มองหน้าพี่ชายเสี่ยแล้วตะโกนถามว่ามึงจำได้เปล่าว่าให้เงินเดือนไอ้กระจอกนั่นเท่าไร พี่ชายเสี่ยก็พูดว่ามึงจะถามทำไมวะ เสี่ยที่มาใหม่ก็บอกว่า มึงบอกกูมาดีๆ อย่าพูดเยอะ  พี่ชายเสี่ยถอนหายใจแล้วก็บอกจำนวนเงินไปนะ เสี่ยที่มาใหม่ก็นับเงินแล้วแยกลงไปอีกแล้วบอกว่า มึงเอาเงินนี่ไปให้มันนะแล้วบอกว่า เงินนี้กูให้มา บอกชื่อกูไปให้ชัดๆ แล้วบอกว่าทีหลังอย่าสะเออะต่อยหลานกูอีก ดีแค่ไหนแล้วที่หลานกูมันใจดีไม่หักแขนมันจนต่อไม่ได้

ลูกน้องพี่ชายเสี่ยก็บอกไม่ได้ครับ ผมว่ามันเยอะไปครับนะครับ เสี่ยที่มาใหม่ก็พูดว่าอย่าให้กูพูดซ้ำ เอาไปให้มัน พี่ชายเสี่ยที่ยืนมองอยู่ก็พูดว่าเห้ยมึงเก็บเงินนั่นไปเลย ลูกน้องกูกูดูแลได้ เสี่ยที่มาใหม่ก็พูดว่าเงินกูยุ่งอะไรวะ แล้วอีกอย่างกูไม่ได้ให้ฟรีๆ กูบอกแล้วไงว่ารับเงินไปแล้ว อย่าสะเออะวุ่นวายกับหลานกูอีก ไม่งั้นมันอยู่ไหนกูจะตามจนเจอ เรื่องนี้ทศก็ห้ามกูไม่ได้ด้วย เสี่ยที่มาใหม่ตอนแรกก็พูดเหมือนเกรี้ยวกราดนะ แต่พอพูดถึงพ่อทศแล้ว เขากลับหันไปหาพ่อทศแล้วพูดว่า พี่ทศเรื่องนี้ฉันขอนะ

แต่พี่ชายเสี่ยก็บอกว่า มึงไม่ต้องกลัวมันจะเอาคืนหรอก ไอ้- ชื่อน้องชายเสี่ย - ไม่ยิงทิ้งก็บุญหัวมันแล้ว เสี่ยที่มาใหม่ก็ไม่สนใจยัดเงินไปให้เหมือนเดิม เงินแบงค์เทาเป็นปึกๆอยู่บนมือลูกน้องพี่ชายเสี่ย เจ้าตัวเองก็เลิ่กลั่กๆ ๆ จนพ่อทศต้องพูดว่ารับๆไปเถอะ ผู้ใหญ่ให้ของก็รับไปดีๆ แล้วก็รับทุกคำพูดไปบอกให้ครบด้วย คนๆนั้นก็ครับๆน้าทศ แล้วคนๆนั้นก็พูดขึ้นมาว่า

น้าทศ อย่าว่าผมยุ่งกับลูกชายน้าเลยนะ แต่ผมขอถามอะไรหน่อยได้มั้ยครับน้า พ่อทศก็ถามว่ามีอะไร เสี่ยที่มาใหม่ก็ชี้หน้าแล้วบอกว่ามึงถามดีๆนะ คนๆนั้นก็มองซ้ายขวา แล้วถามว่าน้าทศลูกชายน้าได้ไปครอบครูหรือมีของดีอะไรติดตัวหรือเปล่าครับ เขามองเลิ่กลั่ก เหมือนกลัวสิ่งที่กำลังจะพูด

เสี่ยที่มาใหม่ก็ตะคอกว่ามีอะไรก็พูดซิ่วะ คนๆนั้นก็บอกว่า เอาจริงๆนะน้าทศ... พวกผมต่อยไปเท่าไรมันก็เหมือนไม่เจ็บ แถมหลบไวเป็นลิงลมเลย  ผมถามจริงๆน้าทศได้ให้มันเคี้ยวว่านหรือสอนอะไรให้โทนมันไหมครับ พ่อทศก็บอกว่าข้าไม่ได้สอนอะไรมันหรอก มันหมดยุคที่ตีกัน ขยายเขตกันแล้ว โทนมันแค่เล่นกีฬามาตั้งแต่เด็กๆ

ร่างกายมันก็เลยแข็งแรง แล้วอีกอย่างรอบๆบ้าน รอบๆสวน มันก็วิ่งเล่นของมันตลอด จะแข็งแรง จะไว มันก็เรื่องปกติ ไม่เกี่ยวกับว่าน หรือ อะไรทั้งนั้นหรอก แล้วพอพูดเสร็จโอ๊ยย ไอ้ลิงบ้า คือไอ้ลิงบ้าแบกกระสอบสีขาวๆเดินออกมาจากสวน แล้วสองกระสอบอ่ะ พาดอยู่บนบ่าแล้วที่สำคัญเดินตัวปลิวเหมือนไม่หนักอ่ะไรเลย พอวางดังตุ้บ ดังตุ้บจริงๆแล้วก็เดินเข้าไปในสวน แล้วถือไม้อะไรยาวๆไม่รู้เข้าไปด้วย

แต่ว่าตอนนั้นเสี่ยที่มาใหม่ก็ถามว่าจะไปไหนล่ะโทน โทนก็หันหน้ามาแล้วเดินมาใกล้ๆแล้วพูดว่า เดี๋ยวจะไปแหย่ไข่มดแดงหน่อยครับ แล้วก็เดินไปเลย เราก็มอง ทุกคนก็มองตาม พี่ชายเสี่ยก็พูดว่าพี่ทศไอ้ปุ๋ยยี่ห้อนี้มันกระสอบละ 50 โลไม่ใช่เหรอพี่ พ่อทศบอกอืม 50 โล พี่ชายเสี่ยก็พูดว่า แต่ลูกชายพี่แบกสองกระสอบเดินตัวปลิวแบบนั้นเนี่ยนะ พ่อทศก็บอกอ๋อก็ปกติแหละ พี่ชายเสี่ยก็พูดว่ามันไม่ปกติหรอกพี่ทศ ปุ๋ยมันหนัก 100 โลเลยนะพี่

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

munkza

แบกกระสอบทีร้อยโลชิวๆ ลิงลมแท้ๆ

ovident

สองกระสอบ 50 โล !!!!  โทนจะแข็งแรงไปหนายยยยยย 

au2000

โทน แข็งแรงสุดๆ ทีนี้รู้ความเป็นมาแล้ว
คงไม่มีใครกล้ามายุ่งกับน้องโทนอีก

Slave

หา..... กระสอบละ50​  แบก2กระสอบเดินตัวปลิว.. อะไรขะขนาดนั้น
เฮอร์คิวลิสแล้วมั้งครับเนี่ย.

pui10000

okai

ฝึกร่างกายมาเเป็นบากิแน่ๆเลยครับ..  แบกของขนาดนั้นเดินตุวปลิวนี่..
นักเลงตัวจริง คนจริง..

jaja

โอ้พระเจ้าแบกร้อยโลเป็นจับกังเลย

lnw007

เทพโทนทียบกับตอนเริ่มอ่านร้านเกะไม่ได้เลย ต้องมีเหตุการณ์อะไรแหงมๆ

คาราวะเลยครับ พ่อทศ

bmaII

ชีวิตยิ่งกว่าละครไทย ปิดสนิทไม่มีใครให้รู้เลย ทุกอย่างเหมือนความจริงเปิดเผยตอนจบ

chipchip

xonly-1786

ขอบคุณมากครับ นึกว่าเสียสองคนจะปทะกันกัน พอพ่อทศพูดเท่านั้น อารมณ์สงบเฉยเลย

Rivermoon

อายุน้อย100โล อยากรู้จริงๆ ได้เลือดแม่มา พ่อขนาดนี้แม่จะเป็นแม่บ้านธรรดาจริงๆหรอ

zeebraa

สองสามตอนที่ผ่านมา นี่เปลี่ยนพระเอกใช่ไหมครับ จากเทพโทน เป็นเทพทศ