ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แม่เลี้ยงวัยแซ่บ ตอน1

เริ่มโดย ชุ้ง, พฤษภาคม 27, 2023, 11:42:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ชุ้ง

จะเป็นการตีความใหม่โดยนำตัวละครของท่าน katalun

มินตรา คือสาวใหญ่วัย 35 ปีที่ยังคงความสวยได้ราวกับอายุ 20 ต้นๆ

หากคนทั่วไปมองคงคิดว่าเป็นเด็กสาววัยรุ่นคนหนึ่ง มินตรามีผิวขาวใส ผิวพรรณดีเนื่องจากเธอคอยดูแลตัวเองอยู่ตลอดเวลา รูปร่างเธอเพรียวบางกระชับไปทุกสัดส่วนจากการออกกำลังกาย หน้าท้องแบนราบ ขาเรียวยาวสวย เธอเล่นโยคะกับว่ายน้ำเป็นประจำ มินตรามีลูกชายหัวแก้วหัวแหวนอยู่ 1 คน  ชื่อคิระ อายุ 20 ปี เรียนกำลังขึ้นปี 3 มหาลัยแห่งหนึ่ง เขานั้นหล่อเหลาจนสาวๆมาติดตรึม เรียกได้ว่าได้ยีนหน้าตาดีจากแม่มาเต็มๆ

ดาหวัน สาวใหญ่วัย 35 ปี

บ้านกลางเมืองในกรุงเทพ  สองสาวนั่งคุยกันอยู่มินตรา เบื่อหน่ายกับลูกชายคนนี้มากนะ  เองนะดา แล้วแกจะไม่ให้ชั้นโมโหได้ยังไงกัน?  ดาหวันแม่ลูกคู่นี้ทะเลาะกันอีกแล้ว  "  ดาหวันถามเรื่องอะไรอีกล่ะ มินตราตอบ เรื่องที่คิระ หนีเที่ยวไปเที่ยวทะเลกับเพื่อนสาวไม่บอกแม่ก็คำนึง  มินตราแผดเสียงเดือดดาลเดินกระฟัดกระเฟียดไปมาอย่างหัวเสียพร้อมกับระบายอารมณ์ให้ดาหวันเพื่อนรักฟังเมื่อรู้ว่าหนีเที่ยวไปเที่ยวทะเลกับเพื่อนสาวไม่บอกแม่ก็คำนึง หายไปเที่ยวทะเลกับเพื่อนผู้หญิง 2 ต่อ 2 ดาหวันตอบแล้วไปเที่ยวกับเพื่อนสาวมันไม่ผิดไม่ใช่หรอ  มินตราตอบไปเที่ยวกับเพื่อนสาวนี่นะไปนอนค้างด้วยนะมันไม่ดีอยู่แล้ว ดาหวันบอกมินตราว่าคิระไม่ใช่เด็กแล้วนะเข้าใจไหม อายุ 20 ปีแล้วนะเป็นเด็กหนุ่มแล้วนะ  "ใจเย็นๆสิยัยมิน เรื่องมันอาจจะไม่มีอะไรก็ได้ แล้วถึงมันจะมี
อะไรๆ ชั้นก็ไม่เห็นว่ามันจะเป็นเรื่องแปลกอะไรเลยนี้ คิระเองก็โตเป็นหนุ่มซะขนาดนี้แล้ว ตอนแรกชั้นก็นึกว่าเค้าจะเป็นเกย์เสียแล้วด้วยซ้ำ อันที่จริงแล้วเรื่องนี้แกควรจะดีใจมากกว่านะที่ลูกชายคนเดียวของพี่สาวมึงทำของเธอ  สนใจผู้หญิงน่ะ  พี่สาวเองก็จะได้มีหลานสืบสกุลต่อไปได้ไง แล้วแกจะมาหงุดหงิดเรื่องอะไรไม่ทราบหล่ะยัยมิน"  ดาหวันตอบกลับมินตราเพื่อนรักของเธออย่างใจเย็น สายตาก็ยังง่วนอยู่กับการเซ็นเอกสารงานกองใหญ่ตรงหน้า เธอนั่งเซ็นไปพลางแล้วก็พูดปลอบใจมินตราไปพลาง มินตรา พูดออกมาว่า เอาเรื่องเรียนก่อนไหม  ดาหวันเหนื่อยใจมากกับเพื่อนคนนี้ แต่ว่าว่ามินตราไม่ได้หรอกนะเธอคนนี้เลี้ยงคิระมาคนเดียว เพราะว่าแม่ของคิระเสียชีวิตไป ตอน คิระอายุ 8 ขวบ พ่อของคิระนิสัยไม่ดีตอนแม่ของคิระป่วยอยู่เอาเมียใหม่เข้าบ้าน ตากับยายของคิระได้ยินว่าพ่อของคิระเอาเมียใหม่เข้าบ้านลูกเขาป่วยอยู่ไม่ยอมแน่นอน ตากับยายได้เอา เงินพ่อของคิระไปไม่ต้องกลับมาอีกแล้ว ตากับยายไปคุยกับมินตราเลี้ยงคิระได้ไหม มินตราบอกว่า  ได้ค่ะ ดาหวันไม่อยากด่า มินตรา แล้ว ดาหวันพูดว่า มินตราอารมณ์เสียมากไปเดินเที่ยวช้อปปิ้งไหม  มินตราตอบไปก็ได้ไป ขอเวลาไป เปลี่ยนเสื้อผ้าก่อน มินตราเดินเข้าห้องไปอาบน้ำ มินตราเดินไปเปิดตู้เสื้อผ้า มินตราดูเสื้อผ้าดูแป๊บนึงเลือกใส่เสื้อผ้าได้แล้ว  มินตราเดินไปห้องน้ำไปใส่เสื้อผ้า มินตราใส่เสื้อผ้าเสร็จแล้วเดินลงบันไดข้างล่าง ดาหวันมองดูเพื่อนวันนี้

มินตราใส่ชุดแนวเซ็กซี่ เสื้อกล้ามสีเขียว มีความยาว 3/4  กางเกงขาสั้นสีน้ำเงินเข้ม ค่อนข้างรัดรูป และมีกระเป๋า

ดาหวันถามมินตราว่าใส่แบบนี้เลยหรอมินตราตอบว่าใส่แบบนี้มันสบายดีดาหวันไปเปลี่ยนเสื้อผ้าได้แล้วเพื่อนรักเดี๋ยวไปเดี๋ยวนี้ค่ะแล้วดาหวันเดินไปเปลี่ยนเสื้อผ้าดาหวันเดินลงมาข้างล่างมาแบบ สาวสวย 

เหมือน นางแบบเลยดาหวันใส่ชุดเสื้อเปิดไหล่สีแดงดูสวยเซ็กซี่เรียบหรูจริงๆ วัย35ปี สวยเหมือนอายุ 18-19เลย 

2 สาวเดินออกไปจากบ้าน เดินไปขึ้นบนรถยนต์ Super car ขับรถSuper car ออกไป มินตรา ถามว่า แล้ววันนี้ไปช้อปปิ้งที่ไหน  ดาหวัน ตอบมาว่า เอวา นัดไปเจอ สยามพารากอน สยามพารากอน หรอ OK ไม่ไกลด้วยแป๊บเดียว
มาถึงแล้ว สยามพารากอน เปิดประตูรถเดินออกมา เดินเข้าไป สยามพารากอน มีเพื่อนสาว2คน นั่งรออยู่ร้านอาหาร มินตรากับดาหวันเดินเข้าไปร้านอาหารมีเพื่อนสาว2คน นั่งรออยู่ ยกมือขึ้นมาฝากมือเรียก ดาหวัน มินตรา เข้ามานี่เร็วๆ
ดาหวัน มินตรา เดินเข้าไปหาเพื่อนสาวสองคนนั้นอยู่ในโต๊ะ
มินตรา พูดมาว่า  สวัสดี เอวา เป้ 4สาวนั่งกินข้าวกันอยู่ นั่งคุยไปด้วยกัน เมื่อทั้ง 4 สาวมาพบกัน เรื่องราวต่างๆ ก็ทยอยนำมาเล่า ซักไซ้ ถามกันด้วยความคิดถึง
หลังจากเริ่มทานกันพอควรแล้ว มีผู้หญิงคนนึงเดินเข้ามาหา 4 สาว เดินเข้ามาคุย 4 สาว มินตรา ถามว่ามีอะไรคะ ถามผู้หญิงแปลกหน้าคนนั้น ผู้หญิงแปลกหน้ามองหน้ามาทางมินตรา ผู้หญิงแปลกหน้าคนนั้นเดินเข้ามาหามินตรา นามบัตรมาให้มินตราดู ชื่อบริษัท ผีเสื้อพลอยฟ้า  ขอแนะนำตัวนะคะ ชื่อว่า เข็ม  บริษัทของเรา หานางแบบ หานางแบบหาสาวสวยไปทำงาน  เราสนใจคุณ4สาวมากเลยนะคะ อันนี้เบอร์ฉันนะคะ 02-xxxxxxxxx ติดต่อมานะคะ สาวเข็มเดินออกไปเลย 4สาวนั่งคุยกันยาวมาก ทุกคนได้เวลากลับบ้านหมดแล้ว มินตรากับดาหวันเดินไปที่ลานจอดรถไว้ มีเด็กผู้ชายคนนึงวิ่งมาช่วยด้วยครับ มีผู้ชายที่ไหนไม่รู้วิ่งมากับตัวผมครับช่วยผมด้วยครับ ดาหวันกับมินตราเดินเข้าไปดูในที่ลานจอดรถ เด็กผู้ชายคนนั้นเอาโปะยาสลบใส่หน้า2สาว อุ้มขึ้นรถไป โทรไปบอกหัวหน้าว่า แล้วรถ มี 4 สาวอยู่บนรถแล้ว ติดตามชมตอนต่อไป.......... มีคนคอมเม้นมาเกิน 20 คน ตอนที่2 มาแน่นอน

NEOONE_14

เริ่มเรื่แงมาน่าจะสนุกนะครับรายละเอียดปลีกย่อยค่อนข้างชัดเจน

johnyred59

อ่านไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไร เรียบเรียงตัวอักษรให้เป็นวรรค จะดีกว่านี้ เป็นกำลังใจให้นะครับ

Tum666

แนวเรื่องเป็นไงยังไม่รู้ รออ่านตอนสองก่อน

sp502

เริ่มเรื่องมาก็น่าอ่านน่าติดตามแล้วครับ รออ่านตอนต่อไปครับ

ชุ้ง

มีคนคอมเม้นเกิน 20 คนผมเขียนตอนที่ 1จบ ตอนนี้เอามาเรียกน้ำย่อย

nipon

jaja

ดาหวัน มินตรา เอวา เป้ แล้วก็มีสาวที่ติดต่อนางแบบอีกตัวละครเยอะมากจะจำได้หมดไหมนะเล่นโผล่มาพร้อมกัน

Nagi

ดาหวัน มินตรา เอวา เป้ แล้วก็มีสาวที่ติดต่อนางแบบอีกตัวละครเยอะมากจะจำได้หมดไหมนะเล่นโผล่มาพร้อมกัน

sincethai

ลอง เว้นวรรค ขึ้นประโยคใหม่ เรียบเรียงใหม่ จะช่วยเพิ่มอถรรรส ในการอ่านได้มากขึ้น แถมยังฝึกการแต่ง ให้ดีได้เยอะ
เป็นกำลังใจให้ครับ👍

mighty

อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง​เหมือนกันครับ.. งง.. กับประโยคหลายประโยคเลยทำให้เนื้อเรื่องไม่ต่อเนื่องกัน.. เป็นกำลังใจให้ครับ

1819

เป็นกำลังใจให้นะครับ พยายาม เข้าครับ  เห็นในความพยาม ที่รังสรรค์ผลงาน มาหลายๆเรื่อง  ค่อยๆปรับปรุง การเรียบเรียงเนื้อ หา เว้นวรรค  เว้นช่องไฟ    อันไหนต้องปรับปรุง แก้ไข เผื่อ ให้ รีด  อ่านง่าย อ่านเข้าใจ ซับซ้อนรายละเอียดเยอะไป อาจ งงๆ
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

kazu36

สู้ ๆ ครับ อ่านดูเหมือนเขียน ไม่ต่อเนื่องกัน (ขออภัย ที่วิจารณ์ตรงมาตรงไป) แต่ค่อย ๆ ปรับ เอาใจช่วยครับ

Au Nanma

อ่านแล้วขัดๆเป็นบางช่วง
เอาใจช่วย สู้ๆครับ

swss2511