ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 119

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มิถุนายน 07, 2023, 11:19:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PL5037

อ่านแล้วเหมือนเข้าไปอยู่ในพิธีด้วยเลย

ตรี1131

กุมารนี่ก้แกล้งพี่หมิวตลอดเลยนะ

pamaaeng

เล่างานพิธีได้ละเอียดมากๆ

ชุ้ง

พิธีเรียกขวัญ นี่ตามจริง ตามบ้านนอกก็มีอยู่ หรือใกล้เมืองหน่อยอย่างบ้านผม เคยเห็นล่าสุดก็เกือบสามสิบกว่าปีที่แล้ว รวมคนได้เยอะเลย เหมือนเป็นงานย่อม ๆ เลยแหละ
ด้วยว่าเคยอยู่ในเหตุการณ์ เลยพอเข้าใจที่เล่ามา มันดูขลัง ๆ เพราะคนร่วมงานด้วยแหละ พวกเค้ารู้ว่ามันคือพิธีเพื่ออะไร บรรยากาศมันเลยได้น่ะครับ...

ปิติ จิตกะพงษ์

บรรยายบรรญากาศออกมาเป็นตัวอักษรได้ดีมากเลยครับ จินตนาการตามเห็นภาพแบบครบถ้วนเลยครับ

phet.79

บรรยายละเอียด เห็นภาพเลยครับ
แถมเจ้หมิวมีความรู้ด้านมนต์พิธีเยอะเลย👍

Am1112mA

pakooople

บรรยายได้เห็นภาพ
คิดถึงงานบวชญาติพี่น้องมารวมกัน

ศุภกร นอนน้อย

ตามมเก็บงานตอนเก่าๆที่ยังไม่ได้อ่าน

akkanee

nort

ขอบคุณผู้แต่งครับ บรรยายได้ดีมาก ข้อมูลเพียบ

thing

บรรยายได้เห็นภาพเหมือนได้อยู่ในงานด้วยเลย

karn_cab

พิธีโบราณแบบนี้ หาคนสืบทอดต่อยากมากแล้ว บรรยายเห็นภาพเลยครับ

kchaichana