~[ กฏของหมวดนี้ ]~sample test../ ตัวอย่างการลงคลิป | two-hitchhikers.ru

~[ กฏของหมวดนี้ ]~sample test../ ตัวอย่างการลงคลิป

• 2 ตอบ
  • 4585 อ่าน
*

ออฟไลน์ areja

• Global Moderator
  • 11641
  • 21941
  • เจ้เตือนแล้วนร้าว่า อย่าสดๆ
~[ กฏของหมวดนี้ ]~sample test../ ตัวอย่างการลงคลิป
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 12:31:21 pm »
เดียวจะค่อยหาข้อสังเกตในการ ปรับเงื่อนไข กติกานะ แวะมาอัพเดรสกันเรื่อยๆหล่ะกัน
แต่จะเตือนก่อนถ้าผิดพลาดอย่างใด ก็ตามชื่อกระดานนิ ไม่แบนนะคะ(ถ้าไม่เจตนาเกรียน)
สำหรับคนที่มา ใช้ห้องนี้ ทดลองตั้งกระทู้ หรือ ลองโพสต์ต่างๆ

แต่พวกมาตอบ อย่าใช้ emo เปล่า ตอบรีพลายเด็ด ขาด ::Pull::
กระดานนี้ใช้ เงื่อนไขการรีพลายเดี๋ยวกันกับทุกกระดาน

1 ถ้าเกิดกระทู้ไหนตั้งมา ถ้าใครตอบ ขอบคุณครับ 555,ddd,ใส่แต่ emo หรือ อีโมชั่น
   ( เตือน 3 ครั้งแบน 1 เดือน ยกเว้นเจ้าของกระทู้ ขอบคุณคนที่ให้คำตอบนะ )

2 หมวดนี้ตั้งกระทู้ได้ไม่เกิน 5 กระทู้ต่อคน/วัน ซึ่งเป็นไปตาม กฏหลักของเวปในทุกกระดาน

3 ห้ามโพสต์ ลิ้งโฆษณาเว็บอื่น,ห้ามครอบลิ้งค์,เบอร์โทรศัพท์ ( แบนถาวร )

4 ห้ามตั้งกระทู้มั่วซั่ว ห้ามแข่งอันดับ ที่ 1 ที่ 2 ที่ 3 หรือโพสต์มั่ว( แบน 20 วัน หรือ เตือนก่อน 3 ครั้ง )

5 หมวดนี้โพสต์ลอง คลิป,ภาพ,เสียง,ฯลฯได้เต็มที่ แต่ต้องตามกฏที่เรียบเรียง ขยายความไว้ในกระทู้นี้ด้วย
ถ้าสงสัยสอบถามถาม mod แต่อย่าลองของเพราะอาจหายสาบสูญได้

6 ห้าม ด่าบุพการี,ศาสนา,พระมหากษัตริย์,การเมือง,มุขล้อเลียนการเมือง ( เตือน 1 ครั้ง )

7 กระทู้ไหนที่มีการตั้งลอง ซ้อมซ้ำๆ อาจจะขอทำการลบกระทู้นั้นๆ ออกโดยไม่แจ้งนะ ( ให้ใช้ วิธี กดแก้ไข เพื่อเปลี่ยนการลองเทสงาน )

8 หากต้องการขอบคุณกระทู้ สามารถตอบ ขอบคุณครับ,ขอบคุณค่ะ ( ในงานไรต์บางท่านอาจขอ หรือห้าม ขอบคุณ
    แบบนี้มา ให้อ่านกฏที่ขยายความไว้ใน กระดานเรื่องเสียว ดีๆ
)และ ห้ามใส่อีโมชั่นอย่างเดียว   
   ( ขอคุณครับ,ขอบคุณคะ อนุโลม แต่อย่าให้เยอะ อย่าก๊อปวนใช้จนหน้าเกลียดไม่งั้นจะแจ้งเตือน หรือพิจารณาแบน )

9 ห้ามคอมเม้นไม่ได้ใจความ เช่น ddddddd,gkslgh;mk;lgh,ปปปปปปป,ไไไไ,ภาษาต่างดาวฯลฯ Thx ขี้หมานี้ด้วย
  รวมถึง พยัชนะที่พิมพ์ 2 พยางค์ทุกสิ่งจะต่อ ด้วย ๆ ก็ไม่นับเป็นคำ เช่น แหล่มเลย.สนุกมาก.ขอบใจ.ดีมาก.เยี่ยมมาก
   ลุ้นๆๆๆๆ.สนุกลุ้นๆ,มันส์มาก
มีคำเดียวที่อนุโลม ขอบคุณ นอกนั้นผิดกติกาหมด( 3 ครั้งแบน 1 เดือน- 6 เดือน )

( อาจหาวิธีการใช้งานเครื่องมือต่างๆ ได้ที่กระดาน )

การมักง่ายในการรีพลายตอบอาจทำให้คุณหายไปจากเวปนี้ ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2018, 12:28:31 pm โดย areja »

*

• 11641
  • 21941
วิธีลงรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 08:52:27 am »
วิธีลงรูป ::Falling::
ตอนตั้งโพสต์มองขวาจะเห็น Upload images ให้กด choose file เลือกรูปที่จะใช้จะลง แล้วกด open
แล้วกด Upload images ( แถบสีฟ้า )...รอลิงค์รูปขึ้นเอามาวาง กดครอบ จัดย่อหน้ากึ่งกลาง
( อยู่ด้านบนตรงเครื่องมือ ภาพจะอยู่กึ่งกลางกระดานที่โพสต์ )เป็นอันเสร็จสิ้นการลงภาพคะ.. ::Foo::
ถ้าบางครับภาพลิงค์ไม่แสดง ลองเปลียนชื่อภาพก่อนอัพโหลดนะคะ พอแก้ไขได้

...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2018, 01:31:15 pm โดย areja »

*

• 11641
  • 21941
ตัวอย่างการลงคลิป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2018, 12:30:57 pm »

ขั้นตอนการโพสต์หนังออนไลน์ หรือคลิป มีดังนี้

- อย่างแรก เวลาเราได้โค้ดมาจะประมาณนี้ ให้วางไว้ 2 ชุด

โค๊ด: [Select]
/>
-ส่วนที่เราจะใช้ดูได้เลยก็จะใส่ embed และอีกอันมี f แบบเดิม แปะไว้ด้านล่างเพื่อใช่เป็นลิงค์โหลด
/>
/>
จากนั้นพอมาโพสต์กระทู้ ก็ใส่ BBCODE ลงไปแบบนี้ จะพิมพ์โค้ด iframe ลงไป หรือ กดปุ่มนี้ ก็ได้

-พอโพสต์แล้วก็จะแสดงผลประมาณนี้นะ

NOTE ข้อควรทราบ : เว็บเราใช้โปรโตคอล https
ดังนั้น เวลาท่านโพสต์หนังออนไลน์ ลิ้งค์จะต้องเป็น https เหมือนกัน ไม่งั้นมันจะไม่โชว์นะ

................................................................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2018, 01:30:41 pm โดย areja »

• SMF
  • XOnly is Foudation ON 2008

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.036 วินาที กับ 19 คำสั่ง

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ