วิธีตั้งค่าให้เมื่อเราตอบกระทู้แล้วกลับไปหน้ากระทู้ที่เราตอบ | two-hitchhikers.ru

วิธีตั้งค่าให้เมื่อเราตอบกระทู้แล้วกลับไปหน้ากระทู้ที่เราตอบ

• 4 ตอบ
  • 3650 อ่าน
*

ออฟไลน์ amaji_shiro

• Junior Member
  • 485
  • 4733
เห็นมีหลายคนกำลังประสบปัญหา ตอบกระทู้แล้วเด้งกลับไปหน้า Forumlist แทนที่จะเป็นกระทู้นั้นๆที่เราตอบ วันนี้ผมจะมาชี้แจงจุดที่เราต้องตั้งค่าเพื่อให้เราสามารถกลับไปหน้ากระทู้หลังจากที่เราตอบได้นะครับ

เริ่มจาก ไปที่ Edit Profile ตามรูปนะครับ

เมื่อเข้ามาที่หน้าข้อมูลส่วนตัวแล้ว เลือกที่ แก้ไขข้อมูล แล้วเลือกหัวข้อ ปรับแต่งธีมและการวางรูปแบบ

เลือกหัวข้อ กลับไปยังหน้าแสดงหัวข้อหลังจากเริ่มหัวข้อใหม่หรือตอบกระทู้ แล้วกด เปลี่ยนแปลงรายละเอียด ที่มุมล่างขวา

เรียบร้อยครับ แค่นี้เวลาเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านตั้งกระทู้ หรือตอบกระทู้ เราก็จะเด้งกลับไปโผล่ที่หน้ากระทู้ที่เราไม่ต้องไปงมใหม่ตั้งแต่หน้า  Forumlist

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2016, 04:55:39 pm โดย amaji_shiro »

*

ออฟไลน์ mrt006

• Legend Member
  • 2500
  • 8890
  • TeeSoyMun
อีกหนึ่งความรู้ใหม่ ขอบคุณหลายๆครับ  ::Glad::

*

ออฟไลน์ areja

• Global Moderator
  • 11641
  • 21941
  • เจ้เตือนแล้วนร้าว่า อย่าสดๆ
อันนี้พกไว้เผื่อฉุกเฉิน อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2016, 06:55:44 pm โดย areja »

*

ออฟไลน์ saintmono01

• Senior Member
  • 702
  • 0
ช่วยได้มากเลยครับ ขอบคุณที่แบ่งปันครับ ::Thankyou:: ::Thankyou::

*

ออฟไลน์ nubwo23

• Tiny Member
  • *
  • 1
  • 0
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ดีและมีประโยชน์มากๆมันน่าสนใจมากๆฉันรักเรื่องทั้งหมดที่คุณแบ่งปัน

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ