ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

หนูได้แฟนเป็นคนงานก่อสร้าง ตอนที่ 14 ...ตอนจบ

เริ่มโดย darkgiggs, มกราคม 06, 2017, 12:05:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

upperbound

แอบลุ้นว่าภาคต่อไปจะเป็นยังไง แต่ภาคนี้ก็สนุกมากเลยนะครับ ตอนแรกคิดว่าตุ๊กตาจะถูกรวบมาเกี่ยวด้วยซะแล้ว .. 555

man88

จบได้ดีครับ ไม่ค้างคา รอตอนต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้ 

mercuryzx

bammeister

ผมว่าสามทหารเกณฑ์หายไปจากเรื่องง่ายเกินไปครับ
ตอนจบค่อนข้างพลิกล็อกจากสิ่งที่คิด
แต่โดยรวมแล้วเป็นเรื่องที่สนุกมากครับ

sunnyman

โดยรวมๆ เนื้อเรื่องก็ตาม patern สายมืด อ่านได้เรื่อยๆครับ
และจะดียิ่งขึ้นถ้าให้รายละเอียดกับการบรรยายฉากรักครับ

ส่วนที่รู้สึกแปลกๆ คือ part แก๊งค์นรก ครับ รู้สึกว่า ตรรกะแปลกๆ
คือ คอนโด ไฮโซ แม้ว่า ถือ card นะ แต่ถ้า มีบุคคลหน้าตาไม่น่าคบแบบแก๊งค์ นี้มาป้วนเปี้ยนในคอนโด ก็อาจจะโดนเชิญมาสอบถามแล้วครับ

แล้วจู่ๆชาวแก๊งค์ ก็โดนตัดบทซะงั้น หายไปเลย คือน่าจะมีวิธีกำจัด ออกไปจากเรื่องแบบอื่น เช่น ถูกเก็บ? ถูกจับ? โดนไล่ล่าจนต้องหนีไปเขมร? พอหายไปเฉยๆ สมมติว่าจะ reuse ก็ลำบากหน่อยครับ

แอบแซว นิดหน่อยครับ ว่าผู้เขียนอาจจะไม่เคยแกล้งหมา คือ ถ้าพี่หมา ตัวใหญ่แบบในเรื่อง ผลักมันตกเขานี่ยากมากครับ มันมีสมดุลย์ร่างกายดีกว่าคนเยอะครับ (ต้องอุ้มแล้วเหวี่ยงทิ้ง สถานเดียว ซึ่ง นางเอกคงไม่ทรงพลังขนาดนั้น)

สรุปแล้ว ขอขอบคุณที่เขียนงานออกมาให้พวกเราได้อ่านครับ มั่นใจว่า ผลงานขิ้นถัดๆไปจะต้องเจ๋งขึ้นอย่างแน่นอนครับ

darkgiggs

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมอ่านคอมเม้นแล้วรู้สึกได้จริงๆว่าพลาดไปหลายฉาก
เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่เขียน ช่วงตอนที่ตัวละครเยอะๆ(กลางๆเรื่อง)รู้สึกว่าเอาไม่ค่อยอยู่เหมือนกัน 
คิดไรออกได้ก็จับมาใส่ 55...ภาคใหม่ / เรื่องใหม่ คงต้องวางแกนหลักเรื่องให้ดีตั้งแต่ต้น
มีเว็บนี้ล่ะครับที่เพื่อนๆมาเม้นออกความเห็นกันได้ดีจริงๆ  อีกเว็บมีแต่ชมอ่ะ(ชมก็ดีใจนะ แต่อ่านไปก็รู้สึกได้ว่าแค่ชมผ่านๆ ไม่ได้ใส่ใจอะไรกับนิยายเรา)

kaithai

อ้างถึงคิดไรออกได้ก็จับมาใส่ 55...ภาคใหม่ / เรื่องใหม่ คงต้องวางแกนหลักเรื่องให้ดีตั้งแต่ต้น

การทำงาน ต้องวางแผน ใช่เลย
คิดอะไรออก จดๆๆๆๆ  แล้วเมื่อถึงเวลา
จับความคิดมาวาง เป็นเรื่องราวที่ต่อเนื่อง (เนื้อหาหลัก)
และเมื่อมีเวลา ลงรายละเอียดแต่ละช่วง จะเฮี้ยว จะเสียว จะซ่า จะดราม่า จะโหด จะฮา เอาเต็มที่
ไม่จำเป็นว่าต้องต่อเนื่องกัน  ได้ไอเดียช่วงไหน ใส่ไว้ก่อน
เมื่อได้ พอประมาณ ที่ข้อมูลพร้อม ก็ค่อยๆปล่อย
และเมื่อมีคอมเม้นต์ ของเพื่อนๆ ค่อยจับมาใส่เพิ่มในตอนหลังๆ
ถ้าแทรกไม่ได้ ก็ จดๆๆๆๆ เก็บไว้ ไว้ทำเรื่องใหม่

ขอให้กำลังใจครับ 

kokokol

7946410

จบภาคแรกแล้ว ขอให้ต่อภาคสองด้วย ขอบคุณล่วงหน้า

darkseeker

โดยรวมก็สนุกดีครับ แต่โทนเรื่องเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาแบบตั้งตัวไม่ทันไปหน่อย (เช่น ช่วงไอ้ตี๋ ที่วางโครงเหมือนจะแบ็คเมล์และทำให้น้องฟ้าเป็นทาสกามยาวๆ อยู่ๆ ก็ตาย หรืออยู่ๆ แกงค์สามเกลอหัวแข็งที่กะกินน้องฟ้ายาวๆ ก็หายไปง่ายๆ หรือสองลุงที่เหมือนจะมีประเด็นอะไรกัน ...อยู่ๆ ก็กลายเป็นแนวคนกับหมา เป็นต้น เหมือนไม่มีโครงใหญ่) แต่ทั้งนี้ก็แล้วแต่ผู้เขียนครับ โดยรวมผมก็ยังชอบเรื่องนี้อยู่ ยังไงที่ผ่านมาก็ขอบคุณมากๆ ที่เขียนงานให้พวกเราได้อ่านกัน หวังว่าจะได้ติดตามต่อ
::GiveMe::

lunla

ผิดคาดครับคิดว่าพี่ปกรณ์เอารอคกี้มาเอาคืน กลายเป็นน้ำฟ้ายอมเอาเอง

ภาคต่อไปท้องอยู่ด้วย น้ำฟ้าจะเอาต่อกับใครอีกสิเนี่ย

eka1325

จบอาจจะดูเศร้า แต่ น้ำฟ้าทำถูกแล้ว ภาคสองจะเป็นยังไงนะรอติดตามเสมอครับ ขอบคุณครับ

nankung

น้องน้ำฟ้าสร้างกรรมไว้เยอะ กรรมน่าจะตกไปสู่นู๋ปันปันไปแน่ ว่าแล้วก็รออ่านจนทนไม่ไหว

thmaysa2016

ผมชอบครับ ช่วงที่ โดนข่มขืน - รักคนแก่ตามง้อกัน - โดนรุม

หลากหลายอรรธรสมากเลย ไม่จำเจ / ขอบคุณครับ