ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Warabono Matsuri] Sassy Sister Complex! 2 Version Preview Draft Translate

เริ่มโดย พัดลม, มีนาคม 20, 2017, 02:08:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

พัดลม

ด้วยกลัวว่าจะรอนาน ::Elder::
เลยแปลมาให้อ่านกันก่อน
ณ ปัจจุบันตัว ENG ยังไม่ออกมาเลย
เลยแปลจาก จากต้นฉบับญี่ปุ่น มาให้ซะเลย  ::Fighto::
ส่วนตัวที่คลีน จะทำออกตามมา แล้วจะแปะไว้ที่โพส superclean
ใครที่พลาดจองไม่ทัน หรือโดนตัดสิทธิ รอรอบต่อไปนะจ้ะ  ::HeyHey::
งานนี้เผือกเผาร้อนๆไปก่อนนะ  ::Sobad::
ตัวเต็มมาแล้วจะลบอันนี้ทิ้ง  ::JubuJubu::

คือมั่วแต่เล่นเกมกับอ่านนิยายจีนเลยไม่มีเวลาทำนะ  ::Shy::
พึ่งจะอ่านจบไปเลยเร่งทำมาให้ก่อน
ไม่งั้นเด๊วงานค้างอีก  ::HoHo::

คุณภาพระดับงานร่าง มีพิมพ์ผิดบ้าง ไม่ได้จัดคำบ้าง ไว้แก้ตังจริงละกัน

ตอนแรกอยู่นี่ //two-hitchhikers.ru/eroticasearch/index.php?topic=172643.0
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

top314007

ขอบคุณมากนะคับแล้วตอยแรกไปไหนแล้วหรอหาไม่เจออะคับ ::Sweat::

Loligod

Reggal

แหมน้องสาวแจ่มๆแบบนี้ หาได้จากไหนเนี้ยยยย ขอบคุณสำหรับงานดีๆครับผม :D

Devil Joker

633sqd

ดูเหมือนจะมีอีกสาวมาชอบ แต่ชอบใครหวาพี่หรือน้อง

nekki

ผมจำตอนแรกไม่ได้เลย แต่รอตอน3ของน้องหัวดำที่โผล่มาในช่องสุดท้ายอยู่นะครับ

HypN♥s

งานคั่นเวลาเหรอเนี่ย  ::HeyHey::

ใช้อะไรช่วยแปล เครื่องมือที่ท่านพัดลมให้มาของผมแปลไม่รู้เรื่องเลย  ::Sobad::

kaithai

งานค้าง เธอไม่ว่า
แต่ อย่าทำ ให้เธอค้าง
สอยเธอลงมาด้วย อิอิ

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มีนาคม 20, 2017, 07:09:02 ก่อนเที่ยง
งานคั่นเวลาเหรอเนี่ย  ::HeyHey::

ใช้อะไรช่วยแปล เครื่องมือที่ท่านพัดลมให้มาของผมแปลไม่รู้เรื่องเลย  ::Sobad::

ใช้ tools ที่ให้ไปนั้นแหละครับ
ช่วงแรกๆ เขียนแล้วแปลใน แต่ว่ามันมันเยอะ เขียนเมื่อยมือ
เลยใช้วิธี scan ตัวหนังสือเอา ไวกว่า
แล้วก๊อบปี้วางใน แล้วค่อยเอามาเข้า จากนั้นค่อยๆแปลไป
อันไหน scan ไม่ได้ ก็ เขียนเอา
ให้มันแปลจาก jap เป็น eng

เสียเวลากว่าแปลจาก ENG แล้วบางอันก็แปลมางงๆ บางอันก็เป็นสำนวน
บางอันต้องตัดแบ่งเป็นคำย่อยๆ แล้วมั่วเอาต่อ  ::HoHo::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

game2539

siwapol55

นางเอกน่ารักมากอยากได้เป็ยแฟนจังเลย
แต่รู้สึกดราม่าในตอนหน้า
ขอบคุณมาก

atp2552

น่ารักจัง ::JubuJubu:: ตอนหน้ามาสาวๆเพิ่มด้วยมั้งดูจากตอนท้าย ::Thinking::

flukehaha

โหภาพสีด้วย อย่างงามเลยหุ่นแบบนี้ไม่ให้หึงก็แปลกละ
Manchester United Football Club
We are Red Army