ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Interactive]ชีวิตหลังแต่งงาน..9

เริ่มโดย pekopon66, มีนาคม 27, 2018, 03:52:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ภาพูดออกมาทั้งน้ำตา ผมควรจะตอบเธอว่ายังไงดี    

1.ให้อภัยและกลับมาคืนดีกัน
151 (88.3%)
2.บอกเลิก
20 (11.7%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 171

ปิดโหวตแล้ว: มีนาคม 30, 2018, 04:09:48 หลังเที่ยง

Kotaro Susa

ramasa

แพ้ความอยากของตัวเองเสร็จลุงเลย ลุงไม่น่าไปไวเลย ::Crying:: 1 ครับ

dryice32

ต้องให้อภัยเพราะคุณไม่สามารถคอบสนองเค้าได้

Nu metal

diaby

ข้อ1 แน่นอนครับ สามีรับรู้มาตลอด แถมส่งเสริมและมีอารมณ์ร่วมด้วยมาตลอด น่าจะเข้าใจภรรยา และชอบดูอยู่ด้วยแล้ว ให้อภัยและมีความสุขร่วมกันต่อไปได้ แต่คู่สวาทคนต่อไป ไม่ควรเป็นพ่อสามี จะเป็นโศกนาฏกรรมที่มากเกินไป เสียสถาบันครอบครัว จะอยู่กันยาก แต่ถ้าเป็นคุณชายเจ้านายของสามี น่าจะรักกันต่อได้ เพราะเป็นการช่วยสามี หวังว่าจะเป็นข้อมูลให้ผู้เขียนไว้พิจารณานะครับ ขอชื่นชมผู้เขียนและแนวการเขียนแบบนี้ ขอบคุณมากครับ

...........+2 money  ::Ahoo::
ก็เป็นอีกตัวเลือกทางที่หลายคนอยากเห็น สร้างสรรนะนี่คอมเมน

pinmonkey

ถ้ามันพ้นความตื่นเต้น ก็ต้องคุยกันว่าจะทำอย่างไรกันดีนะครับ ผมว่า ขอบคุณมากครับ

zonyadoga

โหวต 1 สิครับ เพราะรักจึงยอมทุกอย่างครับ ปวดตับก็ยอม

peteblack

โหวต 1 ให้อภัยครับ เอาจริงๆพระเอกเราก็อยากให้เมียมีอะไรกับคนอื่นตั้งแต่แรกแล้ว คนที่ผิดคือพระเอกตั้งหาก โทษภาคนเดียวไม่ได้หรอก

oddsk

ให้อภัยและสงสารลุงใหญ่จังครับ

Themis

1 ครับ เพราะยังไงก็ผิดที่ตัวพระเอกเราที่เป็นคนอยากดู ถ้าจะบุกไปช่วยจริงๆก็คงไเด้

babbom

ข้อ 1 ครับ ให้อภัย เพราะตัวผู้ชายเองก็ผิดด้วยครับ

solomon1977

1.ไอ้แก่เชี่ยมันตายไปก็สมควรแล้วทำมาเป็นหวังดีชวนมาอยู่บ้านแท้จริงก็คอยแอบมองและ
   หาโอกาสอยู่ตลอดเวลาเจตนามันชัดตรงที่มันรอจนภาออกไปข้างนอกแล้วเอาแม่กุญแจ
   ไปล๊อคห้องแล้วตามไปเสือกหวังดีแกล้งเอามะระมาช่วยแล้วรอจนภาควบคุมตัวเองไม่ได้
   ก็เสียบซะแถมเสือกแตกในใส่เมียเขาซะเต็มที่คนชาติชั่วกินบนเรือนขี้รดบนหลังคาแบบนี้
   ตายห่าคาที่ซะก็ดีแล้วไม่น่าไปจัดงานศพให้มันเลยขัดใจจริงๆ
2.ไอ้ท่านชายเชี่ยก็ระยำใช้ได้เลยจริงๆฉวยโอกาสที่ตัวเองกำอนาคตทางการงานของพระเอก
   มาต่อรองขอฟาดเมียเขาซะดื้อๆอยากรู้จริงๆว่าถ้ามีคนมาต่อรองขอฟาดเมียมันบ้างมันจะทำไง
3.พระเอก เรื่องที่เกิดชึ้นทั้งหมดมันเริ่มจากตัวพระเอกที่อุตริอยากดูเมียโดนลวนลามแถมยัง
   แถมยังยอมให้เมียตัวเองไปทำอะไรแบบนั้นกับไอ้แก่เชี่ยนั่นจนเหตุการ์ณมันเลยเถิดไม่สามารถ
   ควบคุมได้ แต่ยังนับถือพระเอกที่มีความเป็นลูกผู้ชายกล้าปกป้องเมียและศักดิ์ของตัวเองโดยการ
   ตะบันหน้าไอ้เชี่ยเต้และล่าสุดก็ยอมลาออกจากงานไม่ยอมขายเมียเพื่อความอยู่รอดตรงนี้
   น่านับถือจริงๆครับ
4.ภา ตอนแรกๆคิดว่าเธอเป็นเหยื่อของเหตุการ์ณ   แต่จริงๆแล้วตั้งแต่โดนไอ้แก่เข้าครั้งแรก
   ก็เหมือนไปปลดล็อคความต้องการที่เธอเก็บกดไว้มาตลอดพอเธอโดนกระตุันจนต้องการมากๆ
   และสบโอกาสเธอจะปลดปล่อยมันออกมาอย่างเต็มที่สังเกตตั้งแต่ตอนที่เธอใช้ผ้าห่มและใช้
   มือดันประตูตู้ แต่เธอยังเป็นคนจริงตรงที่ยอมเปิดเผยเรื่องราวตอนที่ยังคบกับไอ้เต้ให้พระเอก
   รับรู้ตรงนีน่าเห็นใจและน่านับถือเธอครับ

..........+2 money ::DookDig::
มาเต็มเลยนะนี่ เยี่ยมๆ..

solomon1977

โหวตข้อ 2 ครับ บอกภาไปเลยครับว่าตอนนี้ตัวเองตกงานเพราะไม่ยอมขายเมียแถมบ้านยังไฟไหม้อีกและไม่สามารถเลี่้ยงดูภาให้มีความสุข ยอมรับว่าเรื่องที่เกิดกับภาเป็นความผิดของตัวพระเอกเองจึงขอเลิกจะได้ดูน้ำใจภาไปเลยว่าเป็นยังไง

jjhj1988

จริงๆ ทุกครั้งที่ภาจะมีอะไรกับลุงตั้งแต่ครั้งแรกนี่ออกไปช่วยภาหรือขัดลุงได้ทุกครั้งนะคับ
ในเมื่อเลือกที่จะไม่ขัดก็ต้องรับให้ได้
ขอ 1 สิคับ

biggiggog

ข้อ 1 ครับ
ยังไงๆใจเรามันก็รับได้
และน่าจะคุมสถานการณ์อยู่
ก็น่าจะ OK
ขอบคุณมากๆครับ