ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Shiwasu no Okina] การทัศนศึกษา ณ ชายหาดล่อนจ้อน!! 07 [แปลไทย By Sequence]

เริ่มโดย Sequence, สิงหาคม 19, 2018, 02:03:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

แบบสอมถามความคิดเห็นเกี่ยวกับการแปลและการเลือกใช้ต้นฉบับ(โหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก)

ชอบให้ใช้เวอร์ชั่นแปลอังกฤษมากกว่า
ชอบให้ใช้ต้นฉบับเวอร์ชั่นญี่ปุ่นมากกว่า
ฟอนท์อ่านยากเกินไป
ฟอนท์ปัจจุบันอ่านง่ายอยู่แล้ว
ชอบให้แปล SFX(เสียงเอฟเฟกต์)
ไม่ชอบให้แปล SFX, แปลแล้ว SFX ภาษาไทยดูเกะกะ
อยากให้แปลเร็วๆ งานไม่ต้องเนี้ยบมากก็ได้
ค่อยๆแปลก็ได้ ชอบอ่านงานดีๆ รูปสวยๆ อ่านง่ายๆมากกว่า
ยังไงก็ได้แล้วแต่ เอาตามที่ผู้แปลสะดวก

trong5171

upsxxx

แปลสนุกได้อารมณ์จริงๆครับ แต่ตัวเอกมันก็อึกเกิน

Phoowadol

นี่ใจคอนายจะเหมาหมดห้องเลยใช่มั้ย ห๊า.? นาโอทัตสึ นี่ก็หมดไปตั้งหลายน้ำแล้วนาาาา รึว่า ต้องให้ถึงมือคุณครู ฮึ...
แค่นี้เพื่อนๆในชั้น ก็พากันอิจฉาตาร้อนกันเป็นแถวๆแล้ว. โอยๆๆๆพาลให้คนอ่านอิจฉา ตามด้วย.นะจะบอกให้ อิอิ

marcut

สู้ๆครับ แปลได้ดี แต่จะอิจฉาหรือจะอะไรกับพระเอก ทำกับเพื่อนผู้หญิงไปตั้งเยอะยังไม่อ่อนสักที

Golffy

mariners1

จัดเต็มสมกับที่รอคอย เพื่อนๆเมื่อไหร่จะแข็งมาช่วยพี่แว่นเนี่ยย

aekkachai052

llar

virgoranger

♧ §têvêιηώ ♧

ตัวละคร มีหลายแบบมากครับ เนื้อหาน่าติดตาม รอดูคุณครูว่าจะเด็ด ขนาดไหน เป็นกำลังใจให้คนแปลครับ ขอบคุณครับ

b522055023

ไอคนผู้ชายนี่มันผิดปกติอะไรรึป่าวเนี่ย วันนี้แตกได้กี่รอบเนี่ย  ::Touchy::