💖💖วิธีนำเพลงที่ร้องในJOOKมาแบ่งปัน ^^ Byจิ๋ว | two-hitchhikers.ru

💖💖วิธีนำเพลงที่ร้องในJOOKมาแบ่งปัน ^^ Byจิ๋ว

• 4 ตอบ
  • 2107 อ่าน
*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1361
  • 546
  • นิยายสายแชท-ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
ร้องเพลงมันก็สนุกดีนะ พักเรื่องเสียว ๆ เลี้ยวมาร้องเพลงแล้วแบ่งปันกันนะคะ
โปรแกรมใช้ง่าย เล่นไม่ยาก ลองเลย

• ร้องเพลงไว้ใน โปรแกรม Jook โปรแกรมไม่ยาก เดาๆเอาจิ้มๆ แล้วร้อง แล้วกดบันทึกเสียงค่ะ
  • พอบันทึกเสร็จ โปรแกรมจะแชร์สาธารณะอัตโนมัติ น่าจะไว้บนเซอร์เวอร์ของ JOOK ให้สังเกตุด้านล่างมีโปรแกรมให้เรา share สไลด์จนเจอคำสั่งคัดลอก URL ก้อปปี้ไว้
  • เอาไปวางไว้ในที่ไหนสักแห่ง ของจิ๋วไว้ที่ google Keep เพราะมันลิงค์กับคอมฯได้ทันที
  • เสร็จแล้วสามารถคัดลอก URL จากข้อ 3 มาโพสกระทู้ใน Xonly ได้เลยค่ะ

ที่แนะนำเป็น JOOK
เพราะตอนนี้ระบบคาราโอเกะดีขึ้นเยอะค่ะเสียงร้องกับดนตรีโอเค มีบางเพลงที่ยังไม่โอเค และทำเป็นรุป QRCode ได้ด้วย และกลายเป็นโซเชียลเล็กๆ ไปแล้ว คือสามารถแชร์เพลงที่ร้องให้คนอื่นเข้ามาฟัง ถ้าเป็นสมาชิกอยู่และฟังผ่านโปรแกรม JOOK สามารถกดไลค์ได้ ที่สำคัญมียอดวิวให้ดูด้วยว่า มีคนฟังไปกี่คน และสามารถส่งข้อความไว้ที่ใต้โพสเพลง และถ้ากดเชื่อมต่อกัน ก็น่าจะส่งข้อความหากันได้ด้วยค่ะ (พอดียังไม่เคยใช้และยังไม่เคยเชื่อมต่อกับใครในนั้นร้องเล่นอย่างเดียว ^^) ตอนที่ร้องและอัดก็มีแทบบาร์เหมือนกำลังเล่นเกมส์ จับเสียงร้องเราแล้วแปลงเป็นคะแนนว่าได้กี่คะแนน พร้อมมีดาวให้ด้วย เลยจะมาบอกวิธีนำรูปออกมา
วิธีทำ QRCode ไปยังเพลงที่ร้องใน JOOK
  • เข้าโปรแกรม JOOK แล้วเลือกเมนูฟังเพลง เลือก คาราโอเกะ จะเป็นเพลงที่เราเคยร้องเอาไว้แล้ว กดเมนุ จุดจุดจุด
  • จะมีเมนูขึ้นมาเลือกคำสั่ง บันทึกรูปโปสเตอร์ QR Code (ตรงนี้เลือกเปลี่ยนเป็นส่วนตัว ก็จะไม่มีใครเห็นเพลงที่เราร้อง)
  • จะปรากรูปโปสเดตอร์ที่มีชื่อเราร้อง และกลายเป็นลิงค์ที่สามารถอ่านคิวอาร์โค้ดแล้ววิ่งไปที่เพลงเราได้ สามารถกดบันทึกเป็นไฟล์ภาพแล้วแขร์ภาพนั้นผ่านโซเชียลช่องทางต่าง ๆ ได้เลยค่ะ

เท่าที่ทราบเบื้องต้นคือท่านจะร้องเพลงและบันทึกไว้ได้ 10 เพลง แต่ถ้าสมัครเสียเงินเป็น สมาชิกแบบ VIP จะร้องได้ไม่มีอั้น แต่มีระยะเวลาการเป็นสมาชิก 3 เดือน ใครมีงานอดิเรกทางนี้ลองเล่นกันดูเลยค่ะ แต่สำหรับจิ๋ว  ขอคิดดูก่อน  ::Sobad::

จบแล้วค่ะ ขอให้สนุกกับการร้องเพลงนะคะ  ::Shy::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 01:27:42 pm โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว / พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1291
  • 159
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
Re: วิธีนำเพลงที่ร้องใน JOOK มาแบ่งปัน ^^ By จิ๋ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2018, 08:50:52 pm »
Thank you for this info, wow I do some karaoke, but I haven't use Joox before...

แล้วสิบเพลงพวกนี้เราสามารถ delete แล้วเปลี่ยนใหม่ไป เรื่อยๆได้ป่ะคะ ???
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1361
  • 546
  • นิยายสายแชท-ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
Re: วิธีนำเพลงที่ร้องใน JOOK มาแบ่งปัน ^^ By จิ๋ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2018, 09:34:58 pm »
ใช่ค่ะ  ถ้าไม่เสียดายยอดวิว

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว / พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออฟไลน์ Phoowadol

• Global Moderator
  • 2190
  • 333
Re: 💖💖วิธีนำเพลงที่ร้องใน JOOK มาแบ่งปัน ^^ By จิ๋ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 11:18:57 pm »
อ๊ะ มีซ่อนด้วยอะ. เอ๊ ทำไงถึงจะดูคลิบได้น๊าาาาาาา.  ::Sweat::

*

ออฟไลน์ pongsan

• Veteran Member
  • 1770
  • 908
ครูจิ๋วคร๊าบบบ!....(กำลังยกมือ ::YarKK::  ขออนุญาตยุ้!!)..ผมมีคำถาม  ::Dizzy::   คือ โปรแกรมนี้มันเรียก Jook หรือว่า Joox กันแน่คร๊าบบบบ??? ::Sweat:: ::Dizzy:: ::Dizzy::   อิๆๆๆ ::HoHo:: ::DookDig::  งี้เค้าเรียก..มือไม่พายยังเอาเท้าไปราน้ำ!!...นะเนี่ยะ!! ::WooWoo:: ::Orz:: ::Falling::

ขอโทษคะนักเรียน มันเป็น Joox  ค่ะ ครูผิดเอง  ครูถึงได้เป็นครูไงคะ  ผิดเป็นครู ::Sweat::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2018, 12:04:42 pm โดย (จิ๋ว) »

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ