ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[MonsieuR (MUK)] Tiny Evil 2 [แปลไทย BY B&B]

เริ่มโดย B&B, มีนาคม 31, 2019, 03:44:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

B&B

สวัสดีครับ หายยาวนับ 2 เดือนเต็ม กับผลงานแปลของผม ขอโทษครับ มีปัญหานิดหน่อย+ไม่ค่อยมีเวลา เลยไม่ค่อยว่างแปล

และไม่ต้องสงสัยว่าทำไม เด็กสาวในตอนนี้ไม่เหมือนกับตอนก่อน เพราะผมก็ไม่รู้เหมือนกันคร้าบบบ อิอิ

ตอนที่ 1 //two-hitchhikers.ru/eroticasearch/index.php?topic=212029.0

1

2

3

4

5

6

7

8

9

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

21

22

23

24

25

26

27

28

29

30

31

Phoowadol

คือเรื่องนี้เหมือนจะเป็น อีกเรื่องนึง โดยไม่มีความเกี่ยวข้อง. กับพาทแรก เลยนะครับ เพราะเรื่องก่อน นางเอก เป็น ซัคคิวบัน กลับใจ
   ส่วนเรื่องนี้ เหมือน. หนังเรื่อง ห้องหุ่น มากกว่า ตุ๊กตาจิตรสัมผัส. อะไรประมานี้ อะนะ. ผมนั่งอ่านไปๆ ต้องออกตัวก่อนเลยครับ ว่าข้อนข้างจะงงๆ กับเนื้อหา อยู่บ้าง. แต่ก็พอเข้าใจ ว่า นางเอกหนะเป็นหุ่น ที่มีจิตใจ แล้วหลงรักพระเอก จนอดใจไม่ไหว ต้อง ขอแซงคิวแฟนตัวจริงของพระเอก เพื่อขอฟิตเจอริ่ง จิงกะเบล ป๊าบๆ ตัดหน้าไปก่อน คือขอชิงท่านพี่ว่างั้น แล้วดูเหมือนว่าน้ำของพระเอกจะมีอานุภาพ เหลือเชื่อ จนอาจทำให้ตุ๊กตาตัวนี้ กลายเป็นคนจริงๆก็ได้.
      ว่าแต่ โลลิ โลลิ ๆๆๆๆๆ มันทำให้ผมกระชุ่มกระชวย ดีจัง. ชอบน้องๆ นิน่า เวอร์ชั่นนี้จัง. ผมยาวตัวเล็ก นัยตาเศร้า นิดๆ. โอย........น่ารักอะ

เนื้อเรื่องถ้าไม่เข้าก็ขออภัยจริงๆ ครับ ภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งสักเท่าไีรครับ จึงแปลออกได้แบบนั้น พยายามแล้วพยายามอีก พยายามให้มันเข้าที่เข้าทางสุดความสามารถแล้วครับ และอีกปัญหาของผมคือในหน้า 25 มันเป็นจดหมาย ถ้าแปลได้น่าจะช่วยได้มากเกี่ยวกับเนื้อเรื่อง แต่เจอตัวอักษรแบบนี้ ผมไปไม่เป็นครับ

WE ARE SON

ยังแปลงงๆ อยู่นะคัป ลองหาเพลงสากลที่เขาเอามาแปลไทยไว้อ่านดู ลองอ่านเนื้ออังกฤษ ลองแปลดู แล้วก็ดูที่เขาแปล อาจจะช่วยได้คัป เอาที่คนแปลไว้ดีๆ นะ อย่าไปดูเว็บที่ให้กูเกิลแปล

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ที่จริงเรื่องนี้มีคนแปลแล้ว แต่เป็นเว็ป แต่เพราะผมอยากแปลด้วยตนเองเพราะเล็งไว้นานแล้ว เลยไม่ค่อยอยากไปดูของที่แปลแล้ว แต่ก็กลับไปดูอยู่หลายครั้งเหมือนกันครับ เพราะแปลเองงงเอง เลยอยากรู้ว่าอีกฝ่ายแปลยังไง แล้วก็เอาขยายความในกับที่สิ่งเราแปลไว้ เพื่อให้เนื้อหามันต่อเนื่องกับที่เราแปล แต่แปลไปแปลมาก็งงเองเหมือนกันคร้าบบบ

ในจดหมาย ถ้าไม่ผิดพลาด จดหมายนี้น่าจะเป็นจดหมายที่เจ้าของตุ้กตาคนเเรกขอให้แม่ช่วยเขียนให้ เจ้าของเป็นเด็กผู้หญิงที่ป่วยหนัก สุขภาพไม่ดีมาแต่เกิด และรู้ตัวว่ากำลังจะตาย ในจดหมายเด็กคนนี้ก็บอกเล่ากับตุ๊กตาพวกเรื่อง ตัวเองสุขภาพไม่ดีไปโรงเรียนไม่ได้  ไม่ค่อยมีเพื่อน พ่อแม่เลยซื้อตุ๊กตามาให้เป็นเพื่อน น้องเขาก็ขอบคุณตุ้กตา ตุ้กตาทำให้น้องเขามีความสุข ตอนสุดท้ายน้องเขาก็บอกตุ้กตาเรื่องเราจะอยู่ด้วยกันตลอดไป (น้องเขาน่าจะขอให้พ่อแม่เก็บขี้เถ้าตัวเองไว้กับตุ๊กตานี่แหละ)

ipor

เนื้อเรื่องชวนให้ต่อมน้ำตาแตกได้เลยนะครับ

chocolaze

หลอนๆแปลกๆยังไงไม่รู้ อารมแบบพุ้งพร่านไปหมดทั้งเสียว ทั้งหลอน คุณพระ ::Horror::

elviswhat

เห็นตุ๊กตาตอนแรกนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะครับเนี่ย เสียว ๆ น่ากลัวยังไงก็ไม่รู้

yopern

ค่อนข้างจะหลอนไม่ใช่เล่น อีกทั้งเธอน่าจะมีพลังอะไรซักอย่างแน่นอน แต่เหมือนมีแรงอาฆาตอยู่ในใจด้วยนะ ไม่รู้จะทำให้หายได้ไหม

kenata

วิญญาณตุ๊กตา พาหื่น โดนรีด ทั้งคืน ก็ยังไม่แห้ง อึดใช่ได้แฮะ บักพระเอก

::HoHo::

dogger2006

bigboy001

::Thinking:: กลายเป็นห้องหุ่นดราม่า ตุ๊กตารักพระเอกซะง้าน เอาเป็นว่าจบแบบแฮปปี้เอ็นก็พอนะ สงสารตุ๊ตาสาวน้อยจริงๆ ::Crying::

jachal

วิญญาณเข้าร่างตุ๊กตาสาวแบบนี้ อยู่ซั่มกับพระเอกต่อแน่

thegift52

โห เสียดายแฟนเหมือนกัน แต่เหมือนตุ๊กตาจะมีความลักซ่อนอยู่ กลายเป็นการ์ตูนสืบสวนหาความจริงไปแล้ว แต่สนุกมากๆเลยครับ อยากรู้ว่าในจดหมายเขียนอะไรจังเลย

nekki

ไหนๆให้เลือกแล้วน่าจะจัดแฟนพระเอกไปอีกคน อุตสาหะเปิดทางใหเลือกขนาดนั้นแล้ว

cookiewithjam

ชอบเนื้อเรื่องมากครับ ขอบคุณทีั่แปลมานะครับ ภาษาอาจจะงงๆ แต่ชอบจริงเรื่องนี้

neomdi

ขอบคุณครับ เหมือนตอนจบจะเศร้า ๆ ไปนิดครับ
แต่ได้เปิดซิงกะเด็ก (ผีรึป่าว) คงคุ้มมั่งครับ  ::Horror::