ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Neromashin] Risou no Kanojo เธอคือผู้หญิงในฝัน [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 25, 2019, 07:44:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เรื่องนี้รักใสๆในรั้วโรงเรียน  ::Shy::..................................................... ::Evil::

แปลเรื่องนี้เพราะกดผิดจะเข้าไปดูห้องจองแปลกาตูน ดันไปกดเข้าห้องติดต่อสอบถาม
แล้วไปเจอคำถามนึง เกี่ยวกับขอโดของของอาจารย์คนนี้ [Aodouhu (Neromashin)]

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ เมษายน 29, 2017, 07:27:04 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: amoto momotaro เมื่อ เมษายน 28, 2017, 11:44:09 หลังเที่ยง
อยากได้ผลงานของ artists: ShindoL ,asanagi ,Neromashin พวกแนว dark ๆ อะครับ และผมอยากสอบถามเรื่อง  [Aodouhu (Neromashin)] Sennou Fumina + Omakebon (Gundam Build Fighters Try) เคยมีท่านใดแปลไหมครับ คือผมเคยเจอในเว็บ ex แบบแปลไทย ตอนนั้นกะว่ายังไม่โหลดรอบิท แต่ตอนนี้หายไปแล้วครับ
ถ้ามีแปลไทยแล้ว ส่วนมากนักแปลจะไม่แปลซ้ำนะครับ แต่ว่าแนวดาร์คๆนี่ต้องติดต่อ นะครับ คนนี้่ชอบแปลแนวดาร์ค

แถมท่าน HypNos มาตอบให้ติดต่อผม ได้เลย จัดให้ซักเรื่องละกัน พอลองหาดูก็ไม่เห็นว่ามันจะ
ดาร์คตรงไหน แถมหวานหยดย้อยมดขึ้นซะด้วย เลยเอาเรื่องนี้ไปละกันเนาะ เพลินๆ

01

02

03

04

05

06

07

ตอบกระทู้ขออ่านแล้วต้องกลับมาEditพูดคุยกันเกี่ยวกับเนื้อหาช่วงหลังว่ามีอะไรหักมุมมั้ย?

***ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องพลีชีพกันทุกกระทู้ ตอบมักง่ายผมยังไม่ว่าเลยถ้ากลับมาEdit
หรือขี้เกียจเลื่อนไปหา กดตอบแดงๆอีกครั้งก็ได้ ผมแปลเกือบทั้งวันแต่คุณมาตอบ
แปลดี อยากมีมั่ง อยากได้มั่ง สุดยอด อะไรแบบนี้ ลองคิดสิว่าสมควรบินมั้ย
ตามสัญญาที่เคยทำกันแล้วเนาะ ถ้าคุณอยากให้ผมแปลต่อ นํ้าใจเล็กๆแค่นี้ก็ควรทำได้

ปล.สำหรับทุกท่านที่มีนํ้าใจอยู่แล้วผมอยากขอบคุณคืนหลายๆเท่า ทุกคนคงรู้ตัวอยู่แล้ว
ให้ไล่บอกชื่อคงยาว เพราะคนดีๆมีนํ้าใจยังมีอีกเยอะมาก พวกปลิงมักง่ายก็แบนๆต่อไป

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

โดเรม่อน

นางเอกมันโกหดพระเอกว่าไม่ได้คบกับอีกคน หรือว่านางเอกเองเป็นคนบ้าSEXมากๆและไม่รู้จักพอกันแน่555

อ่านจบแล้วเรื่องนี้รักใสๆจริงๆเลยครับใสมากกกกกกกกกกกกกกกก555
อ่านไปอ่านมาทำไมมันถึงเป็นแบบนี้ที่แท้นางเองก็...นี้เอง

จุ๊ๆๆ  ::Evil::

Poorea

น่าจะแผนของแฟนแหละมั้ง
สงสารผญ. สรุปโดนหลอกหรือว่าจริงๆเปนคนแบบนั้นหว่า ทำใจนะพ่อหนุ่ม

kazu36

เดี๋ยวกลับมาตอบ พักนี้ เจอแต่เรื่องดาร์ค ๆ
darkจริงๆด้วย ทั้งสวยทั้งใหญ่ แต่โดนครอบงำ

MooOon

ชื่อเรื่องมันดูหวานนะ เเต่ทำไมผมเเลดูนางเอกเหมือนดูชั่วร้ายไงไม่รู้

พระเอกไม่แปลกใจหรอว่าทำไมอยู่เรียกมา จากที๋ดูโนจรินมาเยอะ ผมว่า

นางเอกมันกำลังจะท้องกับเเฟนมัน เเล้วไม่อยากเเท้ง เลยไปเอาสดกับพระเอก

พอท้องขึ้นมาจะได้เอาพระเอกมาอ้างได้ว่าท้องกับพระเอก เเต่คงเเอบไปเอาสดกับ

เเฟนมันต่อเเบบนี้เเน่ หวังว่าที่ผมคิดจะไม่เปงตอนจบของเรื่องนี้นะ

--------------------------------------------

ถึงเดาผิดไป เเต่ก็ไม่ได้ต่างจากที่ผมเดาเท่าไรเลย 555+ สรุปสงสารพระเอกเหมือนกัน

นางเอกเอาจริงๆตอนเเรกคงใสๆเเต่โดนเเฟน เทรนจนกลายมาเป็นเเบบนี้ สรุปคือชอบเพราะโดน

มาเยอะละมั้ง ทำให้คิดถึงเรื่อง รักเเรกเเย้ม อะไรสักอย่างเลย ที่ผัวเเม่งน่าตบเอาเมียไปให้คนอื่นเอา

สุดท้ายตอนจบ นางเอกดันชอบด้วยนี่สิ คือเอากับคนอื่นให้ผัวดูเเล้วมีอารม เเสดงว่าคนที่มีรสนิยม

เนี่ยจริงๆ ตอนเเรกก็ปกติ เเต่อาจเพราะไปโดนอะไรมากระทบกระเทือนจนกลายมาเป็นชอบรสนยิมเเบบนั้นสินะ

เอาเถอะ เปงผมก็โอเค ถ้าเจอเเบบนี้ เเต่ทีหลังใส่ถุงดีกว่า ไม่รู้เปงโรคอะไรบ้างไหม เห้อๆ

HK

ขอเดาเนื้อเรื่องล่วงหน้าละกัน ผมว่า ผู้หญิงน่าจะท้องแต่ผู้ชายไม่รับเลยจำเป็นต้องหาพ่อให้ลูก

***เชี่(ย)ไรเนี้ยยยยยยยยยย โคตรหักมุม แต่สงสัยคำว่าฝึกแหะ สงสัยผู้หญิงจะโดนทำอะไรแปลกๆเยอะแน่ๆเลย ผมว่าไอชั่วแฟนผู้หญิงต้องทิ้งแน่ๆถ้าได้คนใหม่สวยๆ

tazasss01

เดาว่า นางเอกอาจจะอกหักมา เลยมาให้พระเอกแทน แต่นางเอกนมใหญ่มากเลย

เดาผิดหมดเลย จะสงสารใครดีเนี่ย

Metaios

ผญน่าจะถูกบังคับมา ไม่ก็มาแกล้งผชแน่นอน

สรุปติดเซ็ก

zipperz

เหมือนชื่อเรื่องกับเนื้อหาจะไม่สัมพันธ์กัน
หรือว่ามันจะสามัคคี ก็ต่อเมื่ออ่านจบฮะ

::Reader::

ความรู้สึกต่อเนื้อหา : .......เอิ่บ.........
ความรู้สึกหลังอ่าน : ต่อไปจะระวังมากกว่านี้  รักใส ๆ ของเขา
คงคนละความหมายกับเรา  ::Doubt::

อย่างไรก็ตาม ขอบคุณที่แปลมาให้อ่านฮะ  ::Thankyou::

ยุ่นมันแปลมาว่า สาวในอุดมคติ  ::DookDig::

Nondon

สงสัยแฟนชอบแนว ntr เลยสั่งนางเอกมาทำ

ขายเมียกินซะงั้น ดาร์คกว่าที่คิดไว้

CoolNook Thangsakul

พระเอกมันคิดไปเองป่าวนิ นางเอกอาจจะยังไม่ได้คบกับใครก้อได้มั้ง

CoolNook Thangsakul

ญ ร่านๆ เปนซิฟิลิส ตายห่าไปซะ

ใจเย็นๆ นี่อินหรือมีปม  ::HeyHey::

mummebufa

เนื้อเรื่องเหมือนจะใสแต่เกริ่นมาผมเดาว่านางเอกเชือดไอหนุ่มฮอตไปแล้ว
ขายหรอกหรอไอผมก็ดารคไปไกลเลย

treerasitnut

รออ่านผลงานท่านทั้งวัน ในที่สุดก็มา55 เรื่องนี้ภาพมันคุ้นๆ เหมือนเคยอ่านของอาจารย์คนนี้แล้ว ถ้าให้เดาเรื่องตอนจบ คิดว่าแฟนนางเอกคงแอบดูอยู่มั้งครับ แบบว่าพวกชอบเห็นเมียตัวเองเอากับคนอื่น55

เดาถูกนิดน่อย55 ไม่คิดว่าจะขนาดนี้ เห็นเศษขี้นี่ผมลั่นเลย