จากนักศึกษา เปลี่ยนไปเป็นนะศึกเสียว ตอนที่1 บทนำ | two-hitchhikers.ru

จากนักศึกษา เปลี่ยนไปเป็นนะศึกเสียว ตอนที่1 บทนำ

• 5 ตอบ
  • 138 อ่าน
*

ออฟไลน์ A Space

• Junior Member
  • 322
  • 36
เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่ลองเขียน โดยอิงโครงเรื่องที่เคยอ่านมาแต่เขาเขียนไม่จบโดยผมจะเล่าค่อนข้างละเอียด ผิดพลาดประการใดแนะนำติชมได้นะครับ

ตัวผมชื่อ ทรี หนุ่มโสดสนิท เป็นนักศึกษามหาลัยปี2 แห่งหนึ่งในกรุงเทพ หน้าตาธรรมดาๆ ไม่ได้โดดเด่น ไม่ได้เป็นเด็กกิจกรรมมหาลัย เลยไม่ค่อยเป็นที่สนใจเท่าไหร่ แต่ก็จะมีเรื่องเรียนที่ดูเด่นกว่าเพื่อน ด้วยความที่เป็นคนตั้งใจเรียนมาตั้งแต่เด็กออกแนวเนิร์ดๆด้วยซ้ำ ส่วนกลุ่มเพื่อนในมหาลัยก็จะมีทั้งหมด 5คน ประกอบด้วย
1.ไอ้ปาล์ม สูงขาวตี๋เป็นคนนิ่งๆ แต่เห็นผู้หญิงที่เข้าตานี่อาการออกเลย เรียกได้ว่าหื่นออกตา (สถานะโสด)
2.ไอ้แอล มาดเข้มพูดเพราะ แต่เวลาเมานี่คนละคนเลย มือปลาหมึกเวลาเที่ยว (สถานะมีแฟนแล้ว)
3.ไอ้กิต หล่อล่ำ ฐานะดีมีพี่ชายเป็นนักการเมือง พูดน้อย แต่ผู้หญิงเข้าหามันตลอด (สถานะมีแฟนแล้ว)
4.มิ้ม ขอเรียกว่า อีมิ้ม สาวใต้ คมเข้ม นมพอดี แต่ตูดใหญ่ สาวความมั่นใจสูง จัดว่าแจ่ม (สถานะมีคนคุย)
รวมผมเป็น 5คน โดยผมเนี่ยแอบชอบอีมิ้มมานานแล้ว ก็ไม่รู้ทำไมถึงไปชอบมัน แบบว่ายังสงสัยตัวเอง ฮ่าๆๆ
ก็แนะนำตัวกันไปพอสมควรแล้ว เราก็มาเข้าเรื่องเลยดีกว่า ชีวิตมหาลัยก่อนหน้านี้ผมก็ปกติทั่วไป
เรียน-กินเหล้า-เที่ยวกลางคืน มองสาวๆสวยๆที่เดินผ่านโต๊ะประจำพวก แล้วก็มาพูดคุยกันแบบออกรส โดยจะมีอีมิ้มเป็นคนคอยขัดคอ สนุกสนานเฮฮากันไป
โดยวันนี้ก็มีดาวคณะของผมปีสองรุ่นเดียวกับผมเป็นประเด็นในการพูดคุย

เธอชื่อฟ้า สูงราวๆ 165 ผิวขาว หน้าเนียนสวย หุ่นนี่คือเอวเอสจนผมสงสัยว่าเธอรู้จักหมูกระทะไหม หน้าอกหน้าใจนี่ใหญ่โต เข้ากับชุดนักศึกษารัดรูปที่เธอใส่มาก เดินผ่านทีไร ไอ้ปาล์มนี่คอแทบหัก ต้องคอยสะกิดตลอด เดินมากับแก๊งค์นางฟ้าของเธออีก 2คน คือพราว สาวสวยสายมั่น เปรี้ยวสุดๆกับการแต่งตัวของเธอ และอีกคนคือ น้ำ สาวแว่นหน้าใส หน้าตาอ่อนหวาน น่าทะนุถนอม ดูเป็นแนวตรงข้ามกับ พราวสุดๆ สำหรับผมพวกเธอสวยสูสีกันมากๆ นึกในใจใครก็ด้ายยย! แล้วเรื่องที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น พวกเธอเดินมาหยุดที่โต๊ะที่พวกผมนั่งอยู่ ด้วยความที่ผมก็รู้จักพวกเธอแต่ไม่ค่อยได้มีโอกาสพูดคุยกันเท่าไหร่ จึงแปลกใจเล็กน้อย

ฟ้าก็เกริ่นขึ้นมา : ทรี เมื่อตอนไฟนอลเทอมที่แล้วเพื่อนๆบอกว่านายติวให้ก่อนสอบ เข้าใจง่าย เพื่อนทำได้กันเยอะเลยนี่นา ใช่มะ

ผมนึกขึ้นในใจ นั่นไง ร้อยวันพันปีไม่เคยทักตู กะแล้วต้องมีอะไรใช้ช่วย เลยถ่อมตัว ดูเชิงไปก่อน
ผม : อ้าวหรอ เราก็แค่แชร์ๆ ตามความเข้าใจเราไปเฉยๆเอง สงสัยพวกนั้นพอเข้าใจมาก่อนแล้วมั้ง

ฟ้า : เราว่าเพราะนายสอนง่ายแน่ๆ เอ่อ..คือว่าเรามีเรื่องรบกวนให้นายช่วยหน่อย ช่วยติวให้พวกเราหน่อยสิ พอจะได้ไหม จะสอบมิดเทอมแล้ว แต่เรายังไม่ค่อยเข้าใจหลายวิชาเลย (น่าจะด้วยที่พวกเธอรับงานเสริมถ่ายแบบ-พริตตี้)

ผม : ได้เลย(ตอบแบบไม่คิดเลย ได้นั่งมองตอนติวก็คุ้มแล้ว) ว่าแต่จะให้เราติวให้เมื่อล่ะ จันทร์ก็เริ่มสอบแล้วนะ(วันนี้วันศุกร์)

ฟ้า : เป็นช่วงบ่าย3 ของวันเสาร์ได้ไหม เย็นนี้กับช่วงเช้าพรุ่งนี้พวกเรามีถ่ายงาน ได้ไหมน๊าาา (ทำเสียงอ้อน)

ผม : แล้วติวที่ไหนดีล่ะ

พราวแทรกมา : คอนโดฟ้าเลยง่ายดี ไม่มีคนอยู่ พวกเราจะได้เปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วติวได้เลย ไม่ต้องเสียงเวลา

ฟ้า : จะดีหรอ(ทำคิ้วขมวดนิดๆ)

น้ำ : ง่ายที่สุดแล้ว ไม่ไกลมหาลัย ติดรถไฟฟ้า ทรีจะได้เดินทางง่าย

พวกเพื่อนผมนั่งยิ้มกริ่มกันใหญ่
ฟ้า : ก็ได้ๆ(ทำหน้าจำยอม)

ผม(ยิ้มเล็กๆ) : งั้นขอไลน์ไว้ติดต่อหน่อยครับ

พราวแทรกมาอีกครั้ง : อะ (แล้วก็ยื่น QR code ให้สแกน)

ผมก็คิดในใจ แหม่ นึกว่าจะได้ไลน์ดาวคณะปะดับเครื่องสักหน่อย แต่ไลน์แก๊งค์นางฟ้าก็เอาว่ะ
ผม : คอนโด(ชื่อ…) นะ เดี๋ยวถึงแล้วทักไปนะ

แก๊งค์นางฟ้าก็ โอเค แล้วพวกเธอก็จากไป
ทีนี้แหละ ไอ้แก๊งค์มารร้ายของผมก็แซวกันใหญ่ ขอไปด้วยบ้างล่ะ คุยกันว่าห้องฟ้าจะเป็นแนวไหนบ้างล่ะ
ให้แอบขโมยเกงในมาบ้างล่ะ ก็คุยกันสนุกสนานก็ไป ผมก็จินตนาการไปไกลเลยจะได้เห็นอะไรบ้าง นั่งยิ้ม

อีมิ้มก็ขัดขึ้นมา : แหม่ เคลิ้มเลยมึง เขาหลอกใช้มึงหรอกไอฟาย แล้วก็หัวเราะแบบร้ายๆ

ผม : ให้กูได้ฝันบ้างเถอะ ฮ่าๆๆ

นั่งคุยกันไปเรื่อย ก่อนแยกย้ายพวกมันยังไม่วายแซว อย่าเซฟเยอะนะเดี๋ยวลืมที่จะสอบหมด ผมก็ด่าขำๆพวกมันไปที ใจก็จดจ่อถึงวันพรุ่งนี้บ่าย3 ไวๆ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2023, 06:03:14 pm โดย Test Test »

*

ออฟไลน์ John W

• Full Member
  • **
  • 236
  • 24
  • แลกเปลี่ยนประสบการณ์!!!
ติดตามครับ เหตุการณ์จะเป็นยังไงต่อๆ

*

ออฟไลน์ iamsong

• 316
  • 0
 ::Elder:: น่าคิดลึกเลย สาวๆ แก๊งนางฟ้า และ ดาวมหาลัย

*

ออฟไลน์ Tyu744

• 307
  • 0
เปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วติวหรือแก้ผ้าแล้วติวกันแน่

*

ออฟไลน์ Gundam2000

• Full Member
  • **
  • 197
  • 0
ติดตามครับ เหตุการณ์จะเป็นยังไงต่อ ครับ

*

ออฟไลน์ Tha Napong

• 305
  • 0
Re: จากนักศึกษา เปลี่ยนไปเป็นนะศึกเสียว ตอนที่1 บทนำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันนี้ เวลา 10:23:41 am »
เริ่มเรื่องน่าสนใจครับ ตอนแรกคิดว่าจะเริ่มที่มิ้มก่อนซะอีก

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ