ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สอบถามครับ!!!

เริ่มโดย Boy just boy, ตุลาคม 30, 2023, 09:52:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Boy just boy

ท่านว่าคุณแม่อินโดนีเซียท่านนี้สมัยจลาจล
ใหญ่ปี2541 โดนอะไรมั้ยครับ

เหตุการณ์ตัดมากจากข่าวครับ

การประท้วงทางการเมืองถูกแปรเป็นการโจมตีคนจีน ฝูงชนบ้าคลั่งได้บุกเข้าไปย่านคนจีนและตั้งด่านตรวจจับคนจีนที่หนีไปสนามบิน เหตุการณ์นี้มีคนจีนเสียชีวิตประมาณ 1,200 คน สตรีชาวจีนถูกข่มขืนประมาณ 170 ราย และมีร้านค้ากับบ้านเรือนคนจีนถูกเผาทำลายประมาณ 5,000 หลัง

ชุ้ง

สาวสวยมากอายุเท่าไหร่ครับ

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

ตอนนั้นน่าจะอายุ 20 กว่าเท่านั้น  ตอนนั้นคนจีนหลายคนจะหลบไปอยู่ที่ปลอดภัยหรือปลอมตัวเป็นชาวมุสลิมนะ