เรื่องของวี 16 - การกลับมาของวี และน้ำนารีสยบปฐพี | two-hitchhikers.ru

เรื่องของวี 16 - การกลับมาของวี และน้ำนารีสยบปฐพี

• 88 ตอบ
  • 1346 อ่าน
*

ออฟไลน์ Victor19

• Full Member
  • **
  • 139
  • 301
สวัสดีครับ ยังจำกันได้ไหมครับ หายไปเลียใจมากครับ อยากรู้ว่าเพราะอะไรมาตามอ่านกันนะครับ ตอนนี้ทำใจพอจะได้แล้ว เลยอยากกลับมาเขียนไว้เป็นที่รำลึก (เนื้อหาอิงเรื่องจริง แต่ไม่ใช่เรื่องจริงทั้งหมดนะครับ)

ตอนนี้จะเริ่มมีการซ่อนข้อความ เหมือน ร้านเกะอันโด่งดัง ที่แน่นวล ผมก็ติดตามเทพโทนอยู่ พี่เขาไฟแรงจริง ๆ เขียนมาได้สม่ำเสมอ แต่บอกตรง ๆ ที่ผมหายไป อย่างหนึ่งก็เพราะผมไม่ได้ซ่อนข้อความ เลยมีคนตอบกระทู้น้อย เลยนอยด์ 55 เขียนให้กำลังใจกันหน่อยนะครับ มันช่วยได้มากเลย คนละนิดละหน่อย อย่าตอบผิดกฎล่ะ เดี๋ยวจะโดนแบน ซึ่งผมเองก็ยังเคยโดนแบนเลย 555

ใครที่อยากย้อนกลับไปอ่านติดตามได้ที่ลิงก์ด้านล่าง (ผมยังต้องย้อนกลับไปอ่านเลยว่าเขียนถึงไหนแล้ว 55)

ระหว่างที่เราเดินทางกลับมายังโตเกียว ผมได้ส่งไลน์บอกน้องนันถึงเรื่องที่วอร์มตกจากขอบทะเลสาบแล้วข้อเท้าแพลง นันพยายามบอกให้หาน้ำแข็งพันข้อเท้าเอาไว้ แต่ประเทศญี่ปุ่นที่เป็นประเทศหนาว ก็หาน้ำแข็งสำเร็จรูปได้ยาก จริง ๆ คือ หาไม่ได้เลยล่ะครับ พอดีวาเห็นเจลที่คล้าย ๆ เจเล่วางขายอยู่ ก็เลยซื้อเอามาพอสมควรแล้วพันเอากับข้อเท้าด้วยถุงพลาสติก แต่ไม่นานความเย็นก็ค่อย ๆ ลดลง

เวลากลับก็ใช้เวลา 2 ชมกว่า ๆ เช่นเดิม นันไลน์มาบอกว่า เตรียมน้ำแข็ง และอุปกรณ์ไว้รอแล้วที่ห้องเดิม มาถึงแล้วให้พาวอร์มขึ้นไปรักษาได้เลย ผมเลยบอกวาและแอนว่า “พอไปถึงให้ไปรับกระเป๋าที่ฝากไว้ที่ห้องด้านล่าง แล้วไปเช็คอิน” แต่วากลับตัดบทว่า “วาทำได้ไม่คล่องเท่าพี่วีหรอก เอางี้เดี๋ยววาจะพาวอร์มขึ้นไปเอง” ผมจึงบอกเบอร์ห้องไป

รถตู้ของชัยซังจอดที่ด้านหน้าล็อบบี้ บริกรมาเข้าต้อนรับ พอเห็นพวกเราช่วยกันประคองวอร์ม เขาเลยรีบทำมือแสดงท่าทางว่าให้ยืนรอตรงนี้ แล้วเขาก็รีบเข้าไปในโรงแรมเข็นรถเข็นที่มีไว้บริการแขกมาให้วอร์มนั่ง ขณะที่พวกเราจะทยอยลงจากรถ วาก็หันมาบอกผมว่า “เดี๋ยววาเข็นพาวอร์มไปหาน้องนันที่ห้องก่อนนะคะ” ผมพยักหน้า พลางบอกให้ทุกคนทยอยเดินเข้าไปรอในล็อบบี้ หลังจากนั้นผมจึงยื่นซองที่เตรียมเงินค่ารถไว้แล้วให้ขัยซัง พร้อมกับบอกชัยซังว่า “ผมเตรียมไว้ให้แล้วพร้อมทิปในซองนี้ครับ ขอบคุณมากสำหรับทริปนี้นะครับ”

ชัยซังรับซองไป แล้วเปิดซองพลางเอานิ้วกรีดแบงค์ ก่อนจะกล่าวว่า “โอ้โห คุณวีให้ผมเกินไปมากเลยนะครับ เกรงใจจัง” ผมอึ้งในความไวในการนับ ที่ผมคิดว่าชัยซังแค่กรีดแบงค์ดูคร่าว ๆ เท่านั้น ก่อนที่ชัยซังจะพูดว่า “ข้างบ้านผมมีปรมาจารย์ด้านกายภาพบำบัด เรื่องติดเทปสี แบบที่นักกีฬาเขาติดกัน ถ้ายังไงผมจะไปลองขอร้องลุงคาเซ่ดู แล้วผมจะโทรแจ้งนะครับว่าลุงแกว่างและสะดวกวันไหนนะครับ” ผมรีบยกมือไหว้ “ขอบคุณมากครับ ถ้าไม่รบกวนลุงท่านนะครับ ถ้าแกไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับ ชัยซัง” ชัยซังผงกหัว ก่อนจะบอก “ผมจะลองดู แต่น่าจะได้นะ ผมช่วยไปส่งแกหลายทีอยู่” ก่อนจะรับไหว้ แล้วขึ้นรถขับออกไป

ผมเดินเข้ามาที่เคาน์เตอร์ ผู้จัดการโรงแรมเข้ามาคุยถามถึงอาการวอร์มกับแอนอยู่ ผมจึงเดินเลยมาที่เคาน์เตอร์เช็คอิน ก่อนที่เจ้าหน้าที่เช็คอินจะแจ้งว่า คุณแอนได้แจ้งไว้คร่าว ๆ ประกอบกับตอนขามาก็พักที่นี่ และได้ฝากกระเป๋าไว้ส่วนหนึ่ง จึงได้เตรียมห้องไว้ให้แล้ว
ห้อง901 ผมกับวา
ห้อง902 แอนกับธีร์
ห้อง903 วอร์มกับรัณ
ห้อง 904 ไวท์กับวรรณ

แอนเดินมาแจ้งที่เคาน์เตอร์ว่า ขอเพิ่มเตียงเสริมให้ห้องแอน เพราะคุณอ๊อดสามีจะมานอนด้วย เพราะเครื่องเพิ่งแลนด์ที่โตเกียวพอดี พอแอนแจ้งเสร็จ ผมเลยดึงแขนแอนไว้ แล้วถามถึงหลอดน้ำนารีสยบปฐพีกับแอน
แอน : เก็บไว้ในกระเป๋าถือค่ะพี่ มีอะไรเหรอคะ
วี : “คือไอโกะบอกว่า หลอดที่เอาให้ ไม่ใช่สาเกธรรมดานะคะ เป็น “น้ำนารีสยบปฐพี”
แอน : “มันคืออะไรเหรอพี่วี”
วี : ไอโกะบอกว่า “น้ำนี้ใช้สำหรับผู้หญิงที่ห่างจากสามี หรือเสร็จยาก น้ำนี้จะกระตุ้นความอยาก และต้องถึงจุดสุดยอด 10 ครั้ง ถึงจะหายอยาก” พี่ว่าเอามาเททิ้งไปดีกว่า
แอนอึ้งไปแป๊ปนึงก่อนจะพูดว่า : เรื่องอะไรคะพี่ อุตส่าห์ได้ของดี แถมคืนนี้ผัวก็มา
ผมนี่ถึงกับอึ้งกับคำพูดของแอน ก่อนที่แอนจะหันมาพูดว่า : พี่วี ทำไงดี จะจัดกัน แต่มีธีร์อยู่ในห้อง เอางี้ฝากธีร์นอนห้องรัณ ได้ไหมคะ
วี : “เออ ได้ ๆ งั้นต้องย้ายเตียงเสริมไปห้อง 903”
แอนเลยบอก : “แอนบอกเอง เดี๋ยวเขาจะงง พี่ไปแจกคีย์การ์ดให้เด็กเข้าห้องก่อนเลยค่ะ”
ก่อนที่แอนจะหันเข้าไปที่เคาน์เตอร์อีกที แล้วคุยกับเจ้าหน้าที่
ผมเดินกลับไปหาเด็ก ที่ไวท์กับวรรณ นำรัณกับธีร์ ไปช่วยกันเข็นกระเป๋าของพวกเราที่ฝากไว้จากห้องเก็บออกมาแล้ว
ผมยิ้ม ก่อนจะพูด “ขอบใจนะเด็ก ๆ ช่วยพ่อได้มากเลย เอานี่คีย์การ์ด ให้ไวท์นอนกับวรรณเหมือนเดิม ส่วนรัณนอนกับธีร์ แล้วก็พี่วอร์ม นี่แม่ธีร์กำลังสั่งเตียงเสริมให้ห้องรัณแล้ว เดี๋ยวคืนนี้พ่อธีร์มากินข้าวแล้วก็มานอนด้วย ก่อนที่พรุ่งนี้จะไปบินต่อ”
เด็กยิ้ม และพยักหน้า ก่อนที่ธีร์จะยิ้มกว้างกว่าใคร แล้วผมก็บอกต่อว่า “เดี๋ยวเย็นนี้เราทานอาหารที่โรงแรมนี่แหละ ไม่ต้องไปไหน เพราะพี่วอร์มยังเจ็บอยู่ ว่าแต่จะทานอะไรดี เหมือนที่นี่จะมีหลายร้าน”
วรรณรีบยกมือขึ้นก่อนจะบอกว่า “ป๊าคะ วรรณทราบมาว่าร้านอาหาร Curry ข้าวแกงกระหรี่ ที่อร่อยขึ้นชื่อ เราทานที่นี่กันเถอะค่ะ”
วี : “โอเคเลย ใครไม่ชอบทานก็เลือกทานร้านอื่น แล้วลงรายการเข้าห้องแต่ละคนได้เลยนะ”
สรุปทุกคนก็มาทานด้วยกันทั้งหมด โดยต่างบอกกันว่า มื้ออื่นค่อยทานร้านอื่น ผมได้ส่งไลน์ไปหานัน ชวนให้ลงมาทานข้าวด้วยกัน สักพักนันถึงจะตอบกลับมาว่า

“สั่งอาหารมาทานที่ห้องกับน้องวอร์มแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ ไม่ต้องเป็นห่ว
ง”

ผมแปลกใจเล็กน้อยที่ตัว ง.งู ตกมาอีกบรรทัด แต่คิดไปแค่ว่าคงจะกดพลาดไป พวกเราทานอาหารกันเสร็จแล้ว ต่างก็แยกย้ายกันไปที่ห้อง

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมื่อวานนี้ เวลา 05:12:47 pm โดย Victor19 »

*

• **
  • 139
  • 301
Re: เรื่องของวี 16 - การกลับมาของวี และน้ำนารีสยบปฐพี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 04:33:14 pm »
กลับมาตอนแรกจะยังไม่มีฉากอัศจรรย์ ต้องขออภัยครับ

*

ออนไลน์ Raymond

• Senior Member
  • 844
  • 18
Re: เรื่องของวี 16 - การกลับมาของวี และน้ำนารีสยบปฐพี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 04:35:39 pm »
หูย พี่วี คิดถุงงงงงงงงงง

*

ออฟไลน์ zero008

• Junior Member
  • 297
  • 50
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 05:15:09 pm »
นันจะโดนอะไรหรือเปล่า

*

ออฟไลน์ Otaza

• Junior Member
  • 535
  • 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 05:48:35 pm »
เรียนตามตรงว่าจำเนื้อเรื่องไม่ได้แล้วครับ หายไปนานเลย ยินดีที่กลับมาครับ 
แผลใจน่าจะหายแล้ว เดินหน้าครับ

*

ออฟไลน์ poster007

• Veteran Member
  • 1660
  • 113
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 06:11:14 pm »
แบบนี้จะแอบจัดใครอีกนะอิอิจะเป็นใครรายต่อไป

*

ออฟไลน์ Megaflood

• **
  • 87
  • 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 06:16:58 pm »
หายไปนานจริงครับ

*

ออฟไลน์ bmaII

• 916
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 06:18:20 pm »
หายไปนาน จนนึกแนวเรื่องไม่ออก แต่ดูชื่อเรื่องเก่าๆ ก็พอนึกได้ ขอบคุณที่กลับมาเขียนให้อ่านอีกรอบ ขอบคุณมากๆ

*

ออฟไลน์ windy007

• 841
  • 128
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 06:32:05 pm »
จำเนื้อเรื่องไม่ได้เลยครับ 

*

ออฟไลน์ pankea

• Gold Member
  • 1466
  • 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 06:36:41 pm »
ห่างหายไปซะนานเลยกลับมารอบนี้ต้องมีอะไรดีๆเด็ดๆแน่นอน ขอบคุณที่กลับมาครับชอบที่เล่าตั้งแต่นักบินเลยครับ

*

ออฟไลน์ pamaaeng

• 1967
  • 358
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 06:43:05 pm »
ถ้าเอาน้ำนารีไปผสมน้ำ มันจะมีสรรพคุณเหมือนเดิมไหม

*

• **
  • 139
  • 301
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 06:45:33 pm »
ถ้าเอาน้ำนารีไปผสมน้ำ มันจะมีสรรพคุณเหมือนเดิมไหม

นิยายครับ อย่าคิดเยอะ อิอิ

*

ออฟไลน์ nantai

• 836
  • 52
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 06:46:56 pm »
อยากได้จังน้ำนารีสยบปฐพีอะไรเนี่ยยยย

*

ออฟไลน์ singkanong

• 1977
  • 209
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 06:54:49 pm »
หายไปนานเลยที่เดียวนะครับยินดีต้อนรับการกลับมาและเป็นกำลังใจให้ครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 07:01:23 pm »
คิดถึงพี่วีมากไม่เคยลืม ว่าแต่น้องนันทำง.งูตกนี่เพราะอะไรเอ่ย
...โฮ่ โฮ่ เพราะกำลังซั่มกับวอร์มนี่เองแถมโดนแตกในด้วย ว่าแต่แอนขอความช่วยเหลือจากพี่วีนี่ มันเกิดเรื่องอะไรขึ้นก็ไหนบอกว่าผัวมาไม่ใช่เหรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมื่อวานนี้ เวลา 07:07:01 pm โดย ผู้เฒ่าเซราะกราว »

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ