ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu
N

รวม l-l เกมส์ขนาดไฟล์ไม่เกิน 1GB ไว้ในกระทู้บัดเดี่ยวนี้!!!

เริ่มโดย not23149, ตุลาคม 11, 2009, 06:23:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

not23149

ถ้าคุณคือคอเกมส์พวกนี้ เราแนะนำให้คุณเข้ามาในนี้!!

ผมว่าหลายคนคงจะเริ่มเบื่อกับเกมส์เฮทภาพสวยๆ แต่ดันรับประทานเนื้อที่ไม่ต่ำกว่า 1GB ทั้งๆ ที่เล่นจบเดี่ยวก็ลบ ซึ่งมันคุ้มใหม? กับที่คุณต้องเสียเวลาโหลดเป็นวันๆ เพื่อ CG ตอนนี้ผมพอเห็นใจบรรดานักสูบขาหื่นทั้งหลาย ผมเลยขอนำท่านเสนอ มิติใหม่แห่งการดูดเกมส์อย่างว่า

ใช้! ง่ายๆ เพียงแค่คุณเข้ากระทู้นี้สิ แล้วคุณจะพบว่า...

1. มันขยับได้!
2. ภาพสวยไม่ต้องง้อเกมส์หนักๆ เกิน 1GB+
3. บางเกมส์คุณไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนภาษาก่อนเล่น
4. จะปวดหัวกับการแก้หรือแปลงไฟล์ทำใม?
5. เครื่องห่วยๆ ก็ไหว~ (อย่าห่วยเกินวินโด 95 ก็พอเนอะ ^^")
6. และสำคัญ ทุกไฟล์ไม่เกิน 1 GB แน่นอนครับป๋ม!!!

หมายเหตุ ผมจะทยอยอัพครับ เริ่มจากเกมส์ในเครื่องก่อนเลยละกัน บางกรณีไฟล์อาจจะโหลดไม่ได้ ซึ่งคุณเองก็ต้องเสี่ยงหาเวลาโหลดหน่อยน่ะ (แนะนำ ตี5 ถึง เที่ยง)
---------------------------------------------------------------------------------------------------------

痴漢鉄 (199MB)

DOWNLOAD :
รายละเอียด : เกมส์ผมขอยอมรับครับว่าดี ประหยัดเนื้อที่ ลูกเล่นเยอะ เกมส์หลักเป็นแนวลวนลามในรถไฟ แต่ที่ผมแนะนำคือมันแต่งตัว(ชุดว่ายน้ำ) ปรับตัวละคร ปรับการเซนเซอ จัดมุมจัดฉาก บอกได้คำเดียวว่า คุ้มค่าที่โหลดแน่นอนครับ (อาจจะเล่นยากนิดนิง แต่เด๋วก็เป็น)
APP : ใช้เปลี่ยนภาษาก่อนครับ

[Sion]The Princess of the Land of the Wind - Chapter2 (45MB)

DOWNLOAD :
รายละเอียด : เกมส์เป็นผลงานโดจินครับ ใช้ขยับได้ครับ ตัวเกมส์เป็น Ren-ai (กดคลิกเมาส์ซ้ายทั้งเกมส์) เป็นแนวหนวด ภาค 2 (หาภาค 1 ไมเจออะ T.T) ออกแนวโรคจิตเวอร์ๆ แต่ไม่เลือดสาดแน่นอน
APP : ไม่ต้องใช้ App รันครับ เกมส์นี้แปลก ภาษาเพี้ยนแต่เล่นได้ พอเปลี่ยนภาษาเจือกเล่นไม่ได้วุ้ย~

Hot Spring Lover (55.9MB)

DOWNLOAD :
รานละเอียด : เกมส์แนว Ren-ai หลายเกมส์ค่ายดังๆ ควรจะรูปแบบนี้ได้แล้ว โดยการใช้ภาพขยับทั้งเกมส์โดยการผสมเอา 3D + 2D แน่นอนได้อารมณ์แน่นอน และแน่นอนมันคือเกมส์ Flash จำต้องใช้ app ด้วยหรือ? (ขยับทั้งเกมส์แน่นอน)
APP : ไม่ต้องใช้ๆ เล่นได้เลย

Special Swimming Suit Lesson(37MB)

DOWNLOAD:
รายละเอียด : เกมส์ทำออกมาแนวอนิเม โดยใช้ CG ขยับ(ไม่ใช้อนิเม) โดยการผสมเอา 2D+3D เป็นเกมส์ที่ค่อนข้างขัดอารมณ์นิด แต่ภาพสวยเสียงดีจึงหักล้างได้โอเค
App : ม่ต้องใช้ก็ได้ครับ

南国微熱ガール(115MB)

P1 DOWNLOAD :
P2 DOWNLOAD :
P3 DOWNLOAD :
รายละเอียด : รูปสวย การเคลื่อนไหวกำลังดี รูปแบบง่ายๆ แต่อาจจะรำคาญเสียงร้องนิดนึง โหลดให้ครบ 3ไฟล์แล้วแก้ทีเดียวครับ~
App : เป็นเกมส์ Flash เลยไม่มีความจำเป็น

The Home Tutor Loves Creampies(237MB)

MU DOWNLOAD :

MF DOWNLOAD 1 :
MF DOWNLOAD 2 :
MF DOWNLOAD 3 :
MF DOWNLOAD 4 :

Save Data :
รายละเอียด : ภาพสวยถูกใจแน่นอน แนวเล่นก็เหมือนเกมส์เก็บ CG ทั่วไป แต่ยากนิดนึงที่จะทำให้นางเอกติดใจ เนี้ยจบแบบ BAD ตรอดเลย - -" ระบบ CG นั้นน่าสนไม่น้อย ไช้มันขยับได้ โดยการใช้ CG ขยับ แต่เกมส์นี้ไม่มีโหมด Recollection ที่น้อยคนนักจะกดดู เพราะทุกอย่างร่วมอยู่ใน CG หมดแล้ว การขยับ CG ไม่ค่อยเนียนแต่ ฉากอย่างว่าขยับทุกภาพแน่นอนครับ
App: ผมลองไม้ใช้ดูภาษาไม่ขึ้นยังเล่นอยู่ได้ แต่แนะนำให้ใช้เถอะ ^^"

くろスクしろスク ~お姫様はスクール水着~
(297MB)

DOWNLOAD P1 :
DOWNLOAD P2 :
DOWNLOAD P3 :
DOWNLOAD P4 :
DOWNLOAD P5 :
DOWNLOAD P6 :

รายละเอียด : ผลงานของ C76 นี้เอง ถ้าใครยังชื่นชอบแนวเก็บ CG อยู่ก็แนะนำให้โหลดมาเล่นได้ครับ แต่ไม่ได้ขยับนะ CG สวยครับเกมส์ แถมยังไม่มีใครนำ CG เกมส์มาเปิดให้โหลดในไทยเลย ใครสนใจก็ลองโหลดได้ครับ (ผมเคลียน้องสาวผมสีทองให้แล้ว ที่เหลือก็เคลียน้องสาวผมสีน้ำเงินละกันน่ะ)
APP : ถ้าไม่ลองใช้จะขึ้นภาษาเพี้ยนครับ แต่แนะนำให้ใช้เถอะ

はじめてはねむーん(241MB)

รายละเอียด : เหมือนกันครับเกมส์ Ren-ai เก็บ CG เบาๆ แนวโลลิ ตัวเกมส์มี CG อย่างว่า 100% ใครชอบก็โหลดเอาน้อ~ ไม่ขยับครับ
APP : บังคับใช้ครับ!

Girl Hell(182MB)

รายละเอียด : เกมส์ Flash ที่ต้องยกนิ้วให้เลย ผมเองก็เคยโหลดเกมส์พวก Flash มาเยอะ พอเล่นเกมส์นี้บอกได้ว่ารายละเอียดในตัวเกมส์เหมือนตั้งใจทำเป็นอย่างมาก ตัวละครใช้ CG เคลื่อนไหวทำให้ดูมีชีวิตชีวามากขึ้น การเคลื่อนไหวทำได้เนียนสุดๆ ถึงจะเป็นภาพ CG ก็เถอะ ถ้าทางทีมงานปรับจาก Flash มาลองทำเกมส์ใหญ่ๆ ผมว่าสุดยอดมากครับ เชิญพิสูทได้เลยว่า เยี่ยมจริงๆ (ผมเคลีย CG ให้หมดแล้วละ เผยมีคนขี้เกียจเล่น)
APP : เพราะเป็นเกมส์ Flash จึงไม่จำเป็น

Situation Elevator (99MB)

รายละเอียด : เป็นแนวเก็บ CG ที่เบาที่สุดที่เคยโหลดมา ฉากส่วนใหญ่ขยับได้ การขยับนั้นจัดได้ว่าทำออกมาละเอียดดี หาความกระตุกไม่ได้เลย ตัวเกมส์เป็นแนวลวนลามในลิฟ(- -") CG ทำออกมาได้สวยดี แต่เสียอย่างเดียว มันจบเร็วไปนิด ควรจะเล่นหลายๆ รอบเพราะจบไม่เหมือนกันซะรอบ(ผมเคลียให้หมดแล้วครับ)
APP : บังคับใช้

Honest Maids Training(127MB)

รายละเอียด : เกมส์ Flash 3D ภาพสวย รูปแบบการเล่นก็ง่ายๆ ไม่ปวดหัว ใครเคยเล่น Harem in Maze จะรู้สึกได้เลยว่าคล้ายๆ กัน(รูปนะ) รูปแบบง่ายๆ ภาพเคลื่อนไหวดี อาจจะทำให้รู้สึกว่ามันกินเนื้อที่ไปจิ้ด เมื่อเทียบกับเนื้อหาในเกมส์ แต่นา แค่100MB คงไม่เป็นไรมากหรอก~
APP : เพราะเป็นเกมส์ Flash จึงไม่ต้อง

[] lazy girls live! (K-ON!) (163MB)

รายละเอียด : วันขอเอาใจคนรัก K-ON กันหน่อย พอดีไปขุดๆ มาก็เจอเกมส์โดจินประเภท Flash ที่ทำให้เวลาคุณเล่นจะไม่ได้อารมเกมส์ Flash เลยแม้แต่น้อย ทั้งภาพ เสียง ระบบ และไม่ต้องห่วง เพราะก็ขยับได้อีกเช่นกัน ตัวละครมี มิโอะ ยูอิ มุกิ ใครเป็นแฟนคลับ เรนซึกะอาซึกะ ก็อดไปน้อ~
APP ไม่จำเป็นครับผม

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

Download App :

ติดตั้งโปรแกรม
- แล้วกด Next> เลือก Launch an appilication
- แล้วกด Browse... เลือกเกมส์ที่ต้องการเล่น หรือ โปรแกรมที่จะ Setup แล้ว กด Next
- มันจะให้เลือกภาษาที่เกมส์ที่เราจะเล่นถ้ามันรู้มันก็จะเลือกไว้ให้เราเลย พวกภาษาญี่ปุ่นอยู่ล่างสุด แต่ถ้าเตรื่องไม่แสดงท่านจะต้องลงภาษาเพิ่มในวินโด
- แล้วตรงนี้มันจะมีให้ทำ Shotcut ไว้เผื่อคราวหลังไม่ต้องมาทำอีกถ้าอยากทำก็ทำซะ

ปล. เผยไว้ใช้ แนะนำให้โหลด

Download 7zip :

แนะนำให้โหลด ถ้าโหลดเกมว์แล้วไฟล์แปลกๆ

เครดิต GDITITAN