ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

World of Magice ! [นิยาย สายแสง] [2]

เริ่มโดย nongx1, กรกฎาคม 23, 2016, 05:20:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nongx1

สามารถย้อนกลับไปอ่าน ตอนที่ 1 กับ 2 ได้ที่ลิ้งค์นี้เลยครับ
//two-hitchhikers.ru/eroticasearch/index.php?topic=165257.0

บทแนะนำและคำเกริ่นอยู่ในนั้นแล้ว  ::Ahoo::
--------------------------------------------------------
World of Magice
บทที่ 1  เมื่อสองโลกรวมกัน
ตอนที่ 3 เมื่อสองโลกรวมกัน
--------------------------------------------------------
[  บ้านพักประธานาธิบดี สหรัฐ อเมริกา ] [  23.21 pm ]
กริ้ง กริ้ง ๆ
เสียงโทรศัพย์ ดังขึ้น  ชายคนหนึ่งค่อยๆ ยื่น มือไปหยิบโทรศัพย์
'' ประธานาธิบดี พูด ''
'' ท่านครับ เรามีปรากฎการทางธรรมชาติที่อธิบายไม่ได้เกิดขึ้นครับ ทางนาซ่าเรียกประชุมด่วน ''
'' เข้าใจแล้ว จะไปถึงไม่เกิน 1 ชม ''
...
....
...
[ที่ประชุม นาซ่า ]
'' อย่างที่ทุกท่านทราบกันดี สนามแม่เหล็กที่ สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า นั้น ผิดปกติ เข้าขั้นรุนแรงมาก ''
''  ซึ่งเมื่อ2-3 วันที่ผ่านมา มีเครื่องบิน สินค้า โบอิง 72 แองเจิล ได้บินเข้ามาในน่านน้ำ แอตแลนติก แล้วจู่ๆก็หายไปในระหว่างการบิน บริเวณที่เรียกกันว่า สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า ''
''  คุณกำลังจะบอกอะไร...คุณดร. ''
'' ที่ผมกำลังจะบอกก็คือ  ไอที่เครื่องบิน โบอิง 72 ที่บินหายเข้าไปนั้น สันนิฐานว่า ถูกแม่เหล็กจากมิติอื่นดูดเข้าไป ทำให้หายไปอย่างไร้ร่องรอย ทั้งๆที่ สภาพอากาศ นั้นปกติ ''
'' ... ''
''  จากที่ท่านเห็นบนจอ ณ ตอนนี้คือ สภาพ อากาศ ในเรด้าห์ ของเรา แต่นี่คือภาพถ่ายจาก โดรน ที่เราส่งเข้าไปในพื้นที่ ''
'' ....อะไรวะนั่น ''
'' เมฆสีดำ...   ''
'' ใช่แล้ว อย่างที่ท่านเห็น เมฆ สีดำ และ ประจุไฟฟ้าจำนวนมากมาย กำลังรายล้อมอยู่ ณ สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า
'' งั้นก็หมายความว่า ... ''
'' ท่านนายพล ท่านเข้าใจไม่ผิดหรอก มันคือ รูหนอน หรือ ประตูมิติ ที่เราเข้าใจว่า ถูกเปิดโดยตั้งใจ ''
ในห้องประชุม ทุกคนดูเคร่งเครียด
'' ท่านประธานาธิบดี ทราบหรือยัง? ''
'' ท่านทราบแล้วครับ และ ท่านกำลังมาครับ ท่านนายพล ''
'' แจ้งกองทัพอากาศ และ กองทัพเรือ ทำการปิดล้อมพื้นที่ ในรัศหมี 800 เมตร ''
'' รับทราบแล้วครับ ''
[ ณ สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า ] [ เวลา 00.42 am ]
'' นี่คือ กัปตันเรือ  USS Gerorge Washington   รับคำสั่งตรงจากประธาธิบดี เป็นหัวหอก ในการคุ้มกันรัศหมี 800 เมตร ณ พื้นที่นี้ ''
''  นี่คือแบล็ควินโดว์ กำลังบินคุ้มกัน พื้นที่ เหนือบริเวณ โดยรอบ ''
'' กองเรือพร้อมเรียบร้อยแล้วครับ จัดขบวนเป็นแนวรบ ต่อต้านอากาศยาน  ''
'' เตรียมรับมือเอาไว้ เราไม่รู้ว่า อะไรกำลังจะมา หรือ อะไรกำลังรอเราอยู่ .... ''

[  ณ โลกแห่งเวทมนตร์  ] [ ทวีปอบิส] [ หุบเขาอาร์คเนีย ]
'' ท่านคาซัค เราพบปัญหาบางประการ เนื่องจาก พลังเวทมนตร์ยังยังไม่เสถียร อาจจะต้องใช้เวลาเพิ่มเติมอีก 1-2 วัน เพื่อให้พลังเวทมนตร์ เสถียรพอขอรับ ''
''  ก็ดี...เปิดประตูมิติไว้แบบนั้นแหละ ถ้าพวกมันรู้ว่าเรา เปิดประตูมิติไว้ ก็ให้พวกมันเข้ามา เราจะปิดประตูตีแมวพวกมัน ''
'' จัดค่ายพล เป็นแนว การป้องกัน ทำแนวการป้องกันแนว บุกแบบออร์ค ขุดหลุม และ สร้างที่กำบังใหญ่ๆเอาไว้ บริเวณนี้เป็นภูเขา เอา มังกร ซ่อนไว้ในถ้ำ แถวๆ ภูเขา  ส่งคำสั่งออกไป ''
'' รับทราบแล้วครับ ''
[  ณ บ้าน คฤหาสน์  ของแอน ]
ตอนนี้เรากำลังเฝ้าดูขบวน  จอมเวทย์ระดับสูงมากมาย กำลังเคลื่อนพลเข้าสู่ พื้นที่ อาร์คเนีย มีทั้งมังกร และ จอมเวทย์ที่ขี่ม้า  ...จริงๆแล้วเราไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อนเลย มันน่ากลัวมาก  ทวีปนี้จะเข้าสู่สงครามจริงๆแล้วสินะ... หวังว่าโรเบิร์ด และ พวกเพื่อนๆ คงจะไม่เป็นอะไรมาก หวังว่าพวกเขาคง...ไม่ได้ออกไปรบแนวหน้าด้วยหรอกนะ ...
...
...
...
[ ณ โลกมิติที่ 4 ] [ แอตแลนติก บริเวณสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า [ 1 วันหลังพบประตูมิติ ]
'' ท่านประธานาธิบดีครับ ทางนาซ่าแจ้งมาว่า คลื่นแม่เหล็กเริ่มมีความเสถียรมากขึ้น และมันพร้อมที่จะใช้งานในการเดินทางข้ามมิติ ครับ ''
'' แล้ว....แล้วไง จะให้ฉันส่งคนไปตายหรือยังไง? ''
'' นาซ่า...ต้องการทดสอบอะไรบางอย่างครับ ''

สักครู่หนึ่ง มีใครบางคนเดินเข้ามาภายในห้องประชุมนาซ่า
'' ขอโทษที่ขัดจังหวะ ครับ คุณประธานาธิบดี ผมดร.อัลเฟรต จากนาซ่า ''
''  ผมอยากให้คุณอนุมัติ การส่งคนข้ามมิติ ไปในคราวนี้ ซึ่งคนทั้งโลกกำลังจับตาดูพวกเราอยู่ ''
'' เดี๋ยวนะ...คุณเป็นใคร อยู่ๆก็มาขอให้ผมอนุมัติการเดินทางของคุณ ? ''
''   ขออภัยครับ นี่คือ เอกสาร รับรองแล้วโดย ผอ.กระทรวงนาซ่า ว่าให้อนุมัติได้.. กระทรวงกลาโหม รวมถึง UN ก็รองรับ เรียบร้อยแล้วครับ ความเสี่ยงจะตกอยู่ที่ผมและ กระทรวงนาซ่าโดยตรง ''
'' ทำไมคุณถึงมั่นใจขนาดนั้น ว่าเราจะไปอีกโลกหนึ่งได้ หรือ มิติ อื่นได้? ''
'' เราทราบดีว่า รูหนอนที่ปรากฎบนโลกของเรานั้น ที่สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า มีความเสถียร มากกว่ารูอื่นๆ..และ ถ้าเราข้ามไปได้ และ กลับมาได้ และเราพบสิ่งมีชีวิตอื่น หรือ มิติ อื่นที่แปลกปลอมไปมากกว่า นี้ นอกจากจะเป็นองค์ความรู้ใหม่แล้ว ยังเป็นก้าวที่สำคัญของ มนุษย์โลกเลยก็ว่าได้... ''
'' อืมมม...แล้วการอนุมัตินี่ คุณคัดคนไว้หรือยังละ? หรือคัดโครงการไว้ยังไง ''
'' หัวกะทิแนวหน้า เราจะส่งไปทั้งหมด 6 คน นักบิน และ นักวิทยาศาสตร์ รวมถึง หน่วยทหารเฉพาะกิจ ''
'' ซึ่งคุณจัดการเอง? ''
'' กองทหารเฉพาะกิจเป็นของคุณ คุณสามารถเลือกได้ หรือ จะให้ทางเราจัดการเองก็ได้ ''
'' เข้าใจแล้ว...เข้าใจแล้ว เอาเอกสารมา ''
ประธานาธิบดี สหรัฐ ร่วมลงนามการอนุมัติคำสั่ง โครงการ รูหนอนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ...
'' ขอ ขอบคุณท่านมากครับ ''
...
...

[  5 ชม ให้หลังการลงนามอนุมัติ ]
'' สวัสดี นายทหารทุกคน .... นี่คือ โครงการรูหนอน พวกนายจะได้เป็น ทหารกลุ่มแรกๆ ที่ได้เข้าไปในมิติรูหนอน ที่เพิ่งปรากฎบนโลกมนุษย์ของเราในเร็วๆนี้ ''
'' พวกนายคงเข้าใจกันดี เพราะพวกนายอาสา มากันเอง ซึ่ง อันตรายและ ความตาย อาจจะอยู่ใกล้แค่เอื่อมมือไปถึง ''
'' ในกลุ่มพวกนาย มองหน้ากันเอาไว้  พวกนายจะเป็นทหาร 4 คน นักบิน 1 คน รวมถึง  ดร.จากนาซ่า อีก 1 คน''
'' พวกนายเป็นหัวกะทิ ของแต่ละประเทศ แต่ละสาขาที่อาสากันมา เพราะงั้น ทำความรู้จักกันเอาไว้ละ ภารกิจจะเริ่มการปล่อยตัวในอีก 30 นาที ''
ทุกๆคนในห้องประชุมวางแผน นั่งเงียบอยู่ครู่หนึ่ง ก่อนที่จะเริ่มพูดคุยกัน
'' เฮ้พ่อหนุ่ม ฉันมาจากฝรั่งเศส สังกัดพลแม่นปืน ทหารราบ ชื่อว่า ฟาเรียล่ะ ''
'' ...สวัสดีครับ ผมมาจากอังกฤษ ชื่อว่า เรย์  สาขา พลวิทยุสื่อสาร ''
'' พลวิทยุสื่อสาร? ไม่เอาน่า ''
'' จริงๆครับ ภารกิจ คือ วางเสาร์สัญญา แจ้งเตือนว่าเราไปอีกมิติหนึ่งได้อย่างปลอดภัยหรือเปล่า ''
'' เข้าใจละ ถ้างั้นหลบหลังฉันเอาไว้ละ ''
''  ..... ''
ผมคือ หน่วย พลวิทยุ ชั้นแนวหน้า ของอังกฤษ คอยถอดรหัสต่างๆ...ที่เป็นโค๊ด จริงๆก็เป็นหนึ่งในหน่วยงานของ MI6 นั้นแหละ  ฟาเรียเป็นสาวใหญ่ฝรั่งเศสสินะ....อืมมม  ส่วนทางดร. น่าจะมาจากองค์กรนาซ่า ภารกิจนี้รวมหัวกะทิหรอ...ไม่หรอก น่าจะรวมพวก สายโหดมากกว่าละมั่ง 

...
...
ใกล้จวนจะได้เวลาแล้ว ผมหยิบสัมภาระ ที่จำเป็น และ วิทยุสื่อสาร และ ของออฟเจ็คทีบ ไปด้วยของภารกิจ จะเป็นเหมือนเครื่องกลมๆ  จะมีปุ่มให้กดอยู่ เขาบอกว่า ถ้ากดแล้ว มันจะทำงานของมันเอง แต่ควรเอาไปวางไว้ที่สูงๆ.... อืมมม เข้าใจง่ายดี
'' เอาละทุกคน เตรียมตัวขึ้นฮอร์ ''
ผมมองไปรอบๆห้องทุกคนหยิบ สัมภาระของตัวเองขึ้นมา พร้อมกับเดินออกจากห้องโดยไม่มีความลังเล อะไรเลย พวกนี้นี่ สุดยอดจริงๆ  อ่ามี ฟาเรีย ที่มาจากฝรั่งเศส ส่วน  คนนั้น ไม่รู้ชื่ออะไร น่าจะมาจาก อินเดีย
ดร. นี่คงจะมาจากนาซ่า  ไม่แปลกใจปฏิบัติการแบบนี้ กองทัพคงหาตัวระดับหัวกะทิ มากันเต็มไปหมด ส่วนเรา แค่บังเอิญ .... โชคดีได้โควต้ามาเฉยๆ จริงๆก็อยากลองข้ามรูหนอนเหมือนกันนะ แ-
'' เอ้าฟัง เราจะมี ฮอร์ AH-64 บินคุ้มกันให้ 2 ลำ ด้าน ขวา และ ซ้าย เขาจะไปพร้อมเราในรูหนอน ''
'' เอาละ ทุกคนขอให้โชคดี กับ ก้าวแรกที่สำคัญของมวลมนุษยชาติ ''
เอิ่ม...หัวหน้าดูค่อนข้างเข้มแข็งมาก ก็ไม่เคยรู้จักเป็นการส่วนตัวหรอกนะ แต่ออกแนวพี่บึกกล้ามโตไปหน่อย ตอนนี้นั่งอยู่บน UH-60 แบล็คฮอร์ค  ฮอร์กำลังขึ้น จาก เรือบรรทุกเครื่องบิน   บริเวณนี้ สามารถมองเห็นกองทัพเรือสหรัฐ อันมากมายได้ในทะเล แอตแลนติก  ด้านหน้ามี หมอกสีเทา พร้อมกับประจุไฟฟ้าที่มันดูแปลกๆ มากมาย อธิบายไม่ถูก.... เราจะบินเข้าไปในนั้นกัน
ฮอร์กำลังบินเข้าไป  นักบินกล่าว รายงานสถานการณ์ เช็คสภาพเครื่อง ก่อนจะเข้าสนามแม่เหล็ก เขาบอกว่าทุกอย่างปกติดี ยกเว้นเข้มทิศ   
ฮอร์บินเข้าไปในม่านเมฆสีเทา  รอบๆเครื่องเริ่มสั่น แทบมองไม่เห็น AH-64 ที่บินคู่กันมา ผมเริ่มใจสั่นนิดๆ
ในทันใดนั้น อยู่ๆ ทุกอย่างมันก็เงียบไปหมด เสียงคลื่น เสียงเมฆ เสียงลม แม้กระทั่ง เมฆเมื่อครู่ มันหายไปหมด  ทุกคนในฮอร์ นั่งเงียบสนิท   สักพักหนึ่ง มีเสียง
ตึบ ตึบ ตึบ ตึบ ตึบบบ
เสียงใบพัดฮอร์ดังขึ้น  มันเป็นเสียงฮอร์ของผมเองและ AH-64 ที่อยู่ๆก็โผล่มาจากด้านข้าง ที่มืดมิด
แต่ทางด้านหน้า มีแสงสว่างจ้ามาก
ผมเริ่มรู้สึกแปลกๆ ....หายใจไม่ออก
'' เรากำลังอยู่ในมิติรูหนอน เอาหน้ากากออกซิเจ็นมา ใส่เร็ว... อย่าลืมเกาะไว้แน่นๆด้วย คงไม่มีใครอยากหลุดไปในห้วงมิติเวลา หรอกนะ 55555 ''
ดร.พูดแซวขึ้น ผมก็รีบคว้าหน้ากากออกซิเจ็น มาสวมใส่ พร้อมกับ  จับคานเหล็กอย่างแน่น
'' เรียก แองเจิล 1 และ แองเจิล 2  สภาพการติดต่อดีอยู่ไหม นาซ่าปรับปรุงฮอร์ให้เรียบร้อยแล้ว  ''
นักบินกล่าวขึ้น
'' นี่ แองเจิล 1  วิทยุสื่อสารใช้การได้ดี ''
'' แองเจิล 2 สภาพวิทยุใช้การได้ดี ''
''  ไวย์แบล็ค เรียกศูนย์ ไวย์แบล็ค เรียกศูนย์ .... ''
'' ดูเหมือนสัญญาณ จะโดนตัดขาดสะเรียบร้อยแล้ว เหลือแต่พวกเราแล้ว ''
ฮอร์กำลังบินเข้าไปในแสงสว่างจ้า  .... และ ในตอนนั้นแสง มันก็แสบตาสะเหลือเกิน ผมจึงเอาแขนมาบังตา
ทุกๆคนก็ทำเหมือนผม... ผมคิดว่านักบิน คงหนักที่สุด แต่เขามีหมวกนิรภัยอยู่แล้วคงไม่เป็นอะไรมาก
สัมผัสแรกที่ผมมองเห็น คือ ก้อนเมฆสีเทา และ สีขาว มากมาย รายล้อมฮอร์ไปหมด แต่สภาพวิสัยทัศน์ ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
'' นี่แองเจิล 1 ข้างหน้ามีภูเขาลูกใหญ่ ระวังด้วย ''
'' รับทราบแล้ว ''
''  ดูจากสภาพภูมิประเทศแล้ว เราน่าจะอยู่ บริเวณเทือกเขาอะไรบางอย่าง  เคลื่อนที่ระมัดระวังด้วย ''
ดร.ตะโกนบอกให้นักบินได้ยิน    และเขาก็ค่อยๆถอดหน้ากากออกซิเจ็นออก และก็สูดอากาศให้เราทุกคนได้ดู ว่ามันปลอดภัย ทุกๆคนเลยเริ่มถอดหน้ากากออก   ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่า เราเข้ามาที่ไหนสักที่หนึ่ง
'' ที่นี่ ...โลกหรือป่าว...? โลกเราหนะ ''
'' ไม่หรอก... ไม่น่าใช่ ''
''  เอ่อ...ผมพบ จุดลงจอดด้านใต้ ดูเหมือนจะเป็นหลุม อะไรสักอย่างหนึ่ง  ''
''  น่าจะเป็นแอ่งระหว่างภูเขา  ''
''  นี่ไวย์แบล็ค เรียกแองเจิง 1 และ 2 ''
'' เราจะทำการ ลงจอด บริเวณด้านหน้า ถัดไป 400 เมตรจากจุดนี้ โปรดคุ้มกันเราด้วย ''
'' แองเจิล  1 และ 2 ทราบแล้ว ''
ฮอร์ตรงดิ่งเข้าไปที่จุดลงจอด ฮอร์ค่อยๆดรอปลง  เมฆเริ่มจางลง มันทำให้ผมเห็นอะไรบางอย่างที่น่าตกใจ
'' นั่นมันเครื่องบิน แฮลแคท สมัย สงครามโลกครั้งที่ 2 นี่ ตกอยู่ตั้ง 6 ลำ ทั่งฝูงเลย ''
ผมชะโงก ไปดูตาม
''  มันไม่ได้มีแค่...เครื่องบินนะ เรือสมัยยุคกลาง ก็เพียบเลย ''
'' นี่มัน...เราข้ามมิติมาแล้ววว ไชโย ''
ดร.ตะโกนเสียงดังดีใจ ฮอร์กำลังลงเทียบกับพื้น
'' ทุกๆคน ระวังตัวด้วย เราไม่รู้เลยว่าที่นี่มีอะไรบ้าง ''
'' แล้วฮอร์คุ้มกันเราไปไหนกัน ''
หัวหน้าตะโกนถามนักบิน
'' ฮอร์คุ้มกัน ไปล่าตระเวณบริเวณภูเขาด้านหน้า อีกสักครู่ จะกลับมา ครับ ''
'' ดี เอาละทุกคนมารวมกันตรงนี้ก่อน ''
หัวหน้าเรียกรวม ทุกๆค่อยๆเดินเข้าไปหาเขา
'' ฟังนะ  นายที่มาจากอังกฤษ ชื่อ เรย์ใช่ไหม ''
'' เอ่อใช่ครับ...''
'' นายคิดว่าเราควรจะเอาวิทยุไปปักไว้ตรงไหนดี ''
''  อืมม.. ผมว่า เราควรไปวางที่ด้านหลังภูเขา เอ่อตรง นู้นอะครับ ''
ผมชี้นิ้วขึ้นไปที่ภูเขาด้านหลังฮอร์ มันสูงไม่มากแต่ เป็นจุดที่เหมาะสำหรับการวาง
'' คิดว่า สัญญาณ จะส่งไปถึงอีกโลกไหม ''
เขาถามคำถามที่ผมโคตรไม่อยากตอบเลย
'' ผมไม่ทราบ...เขาแค่บอกว่า เอาไปวางไว้ที่สูงๆ  ก็เพียงพอแล้ว ''
'' ก็ดี เพราะถ้าหากเราส่งสัญญาณ กลับไปไม่ได้ เราจะตายในที่นี่ และไม่มีใครจะมาช่วยเราอีกแน่นอน ''
...
ผมเงียบ ผมไม่รู้จะกล่าวอะไรต่อ ก็จริงของเขา ... เพราะงั้นมันสำคัญมาก อุปกรณ์ชิ้นนี้ ไอลูกกลมๆสีขาวของนาซ่า อันนี้ ...
'' ฟาเรีย และ ซารัส พวกนาย คุ้มกัน พลวิทยุ ของเรา ให้ดี ส่วนทางนี้ ฉันและ นักบิน กับดร. จะสำรวจบริเวณรอบๆ  ทำภารกิจเสร็จแล้วก็ รีบลงมาที่นี่ เราจะดำเนินการขั้นต่อไปตามแผน ''
'' รับทราบแล้วครับ/ค่ะ ''
ผมมองไปที่ภูเขาด้านหลัง หวังว่ามันจะช่วยพวกเราส่งสัญญาณ ถึงอีกโลกได้นะ....รอบๆนี่ซากของพาหนะ ของโลกเราเต็มไปหมดเลย...น่ากลัวจริงๆ  มันจะมีตัวอะไรรอเราอยู่หรือป่าวนะ
[ แองเจิล 1 เรียก แองเจิล 2 ]
'' ทราบแล้ว ''
'' ผมกำลังบินออกไปนอกเขตภูเขา...ทัศนียภาพ เริ่มจะชัดขึ้นมากแล้ว... เอ่อผมเหมือนพบอะไรบางอย่าง''
'' เห้ยยย! ''
[ แองเจิล 2 เรียกแองเจิล 1  เกิดอะไรขึ้น ]
'' พบกลุ่มชาวพื้นเมือง ... ท่าทีอันตราย  พวกเขา...ลูกไฟ จำนวน หลายลูกมาทาง ผม ขอความช่วยเหลือด่วน! ''
[  ลูกไฟ?...]
'' เรียกแองเจิล 2 พบชาวพื้นเมือง กำลังระดมกำลังจำนวนมาก รหัสแดง ผมกำลังทำการต่อต้าน...กำลังปะทะ ''
[ รับทราบแล้ว นี่แองเจิล 2  กำลังบินเข้าไปช่วย โฉบ ]
ตู้มมมม
ผมได้ยินเสียงระเบิดดังขึ้น บริเวณด้านหน้า ของภูเขา จากทางที่เรามา  ผมกลัวว่า AH ของเราจะบินชนภูเขา...
[ เรียกไวย์แบล็ค เรายืนยัน รหัสแดง  รหัสแดง ]
'' รหัสแดงคืออะไร?  มันต้องเป็นเรื่องไม่ดีแน่ ....''
ดร.หันมาถามหัวหน้าของพวกเรา
'' รหัสแดง คือ พบภัยคุกคามระสูงสุด....หรือก็คือ ศัตรู ''
ทุกๆคนทำสีหน้าไม่ดี..รวมถึงผมด้วย....ผมคิดว่า พวกเรากำลังจะซวยในไม่ช้านี้ แน่ๆ
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
World of Magice
บทที่ 2  จุดเริ่มต้นของสงคราม
ตอนที่ 4  ชนพื้นเมือง
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
'' นี่ แองเจิล 1 ผมกำลังถูกโจมตีโดย ชนพื้นเมือง  ''
[ รับทราบแล้วแองเจิล 1 กำลังไปสมทบกับคุณ ชนพื้นเมืองมีขนาดเท่าไหร่ ]
'' เอ่อ...เกรงว่า จะหลายกองพัน ''
'' เอ่อผมถูก...โจมตีด้วย ลูกไฟขนาดใหญ่ แต่มันช้ามาก .... แต่มันพุ่งมาหาผม จำนวนมากมาย เหมือนกับว่า เขามีรถยิงลูกไฟ อยู่จำนวนมากมาย   ''
'' ผมขอคำสั่งจู่โจมเป้าหมายด้วยครับ ''
'' นี่แบล็คไวทย์  เรายังจะทำการสังหารชนพื้นเมือง ไม่ได้ จนกว่าทางโลกจะรู้แล้วว่า เราอยู่ในอันตราย แล-''
'' เอ้ยยย...มังกร มังกร! ''
[ แองเจิล 1 อธิบายสถานการณ์ของคุณ ผมกำลังรีบไปสมทบ ]
'' มีมนุษย์ อยู่บนตัวของมังกร เขา...แต่งตัวเหมือนพ่อมดในนิยา-''
'' นี่แบล็คไวย์  แองเจิล 1 และ แองเจิล 2 รีบล่าถอยกลับมาที่จุดสำรวจโดยด่วน ''
'' ไม่ได้...ทำไม่ได้ พวกเขาจู่โจมผมรอบด้าน ผมกำลังจะถูกยิง! ''
สถานการณ์ บริเวณรอบนอก หุบเขาอาร์คเนีย
'' ตายโหงละ ....  พวกนี้มันอะไรกันวะเนี้ยะ โอ้ย ''
[ นี่แองเจิล 2 มาถึงด- ]
ทันใดนั้นก็มีเสียงระเบิดขึ้น  มังกรหลายตัว ล้อมรอบ  แองเจิล 1 เอาไว้ เขาไม่มีทางหนีอีกแล้ว
[ นี่แองเจิล 2  ผมขออภัยด้วย แต่ผมต้องขัดคำสั่งของคุณแล้วแบล็คไวย์ แองเจิล 1 ท่าจะไม่รอดแล้ว ]
แองเจิล 2 เปิดกระหน่ำ การยิงต่อสู้กับมังกร  โดยการยิงปืนกลหน้าฮอร์ 
บรูด บรูด บรูด!!
เสียงปืนสนั่นบนท้องฟ้า  เหล่ามังกรต่างๆ พากันแตกตื่น  แองเจิล 1 หลุดออกจากสถานการณ์คับคันได้
'' พวกบัดสบเอ้ย ''
แองเจิล 1 พุ่งทะยานลงไปข้างล่าง อย่างรวดเร็ว ด้วยความหัวร้อน! เขากราดยิง จรวดมิซไซต์ มาตราฐานไม่ล็อคเป้า ถล่มลงไปใน บังเกอร์ ต่างๆ  สร้างความแตกตื่นให้แก่ ชนพื้นเมืองอย่างมาก  เสียงระเบิดดังสนั่นไปทั่ว
*มุมของของโลกเวทมนตร์ *
[บริเวณรอบนอก หุบเขาอาร์คเนีย]
เสียงวิ่ง เสียงดัง วิ่งเข้ามาภายใน แคมป์ แคมป์หนึ่ง
'' ท่านคาซัค...กองกำลังที่ทำการปิดล้อม หุบเขาอาร์คเนีย เริ่มล่าถอยแล้วครับ ''
'' หะ...เป็นไปได้อย่างไรกัน....''
'' เราพยายาม..หยุดพวกมันแล้ว แต่พวกมัน...ม้าเพกาซัสเหล็กมันบินเร็วมาก...ไฟบอลของเราทำอะไรมันไม่ได้เลย รวมถึง...''
ชายคนนั้นเริ่มตัวสั่น
'' พ...พวกมันใช้เวทมนตร์ ที่พวกเราไม่เคยเจอมาก่อน...ถล่มใส่พวกเราไม่ยั้ง ....ตอนนี้ทุกคน กำลังสับสน
อลม่าน...ท่านคาซัค..โปรดชี้แนะพวกเราด้วย...''
'' ปัดโถ่ว้อย...เรียกระดม จอมเวทย์ธาตุทั้ง 5 เตรียมทัพ จัดแนวไว้ 4 ขบวนกันพื้นที่รอบๆอาร์คเนียเพิ่ม
เสริมกำลังมังกร เพิ่มเติม จัดทัพให้เต็มน่านฟ้าเลย ...ส่วนข้า จะออกไปเจอมันเอง! ''
[ บริเวณ หุบเขาอาร์คเนีย ]
'' อ้ากกกก ''
''  พวกเราทำอะไรมันไม่ได้เลย ''
''  เอาไปกิน! ''
จอมเวทต์ หลายคน พยายามเสกไฟบอล แต่ก็พลาด เพกาซัสเหล็ก บินเข้ามาโฉบด้วยอะไรบางอย่างที่ดูน่ากลัว
พร้อมกับเสียงที่ดูก้องกังวาล บนท้องฟ้า ทำให้ทุกๆคนในบริเวณนั้นกลัวมาก เหล่ามังกร บินกระจัดกระจายกันออกไป 
ในขณะที่ทุกคนกำลังสับสน อลม่านอยู่นั้นเอง  จู่ๆ จอมเวทมนตร์ คาซัคก็ปรากฎกายขึ้น
'' ข้ามาแล้ว ไอพวกมิติที่ 4 ''
คาซัคนั้น อยู่บนมังกร ตัวที่ใหญ่มากกว่า จอมเวทต์ ธรรมดา   บรรยากาศบริเวณรอบๆ อาร์คเนีย แปรเปลี่ยนเป็นสภาพอากาศที่เลวร้ายจู่ๆฝนก็ตก รวมถึงฟ้าผ่าด้วย
'' เตรียมรับ  สายฟ้าฟาดของข้าได้เลย !''
คาซัค ชี้นิ้ว ขึ้นไปบนฟ้า และ ค่อยๆ ลดมันลงมา ประจวบเหมาะเจาะ กับ เพกาซัส เขากำมือและ จู่ๆสายฟ้าที่รุนแรง ก็ผ่าลงไปที่ เพกาซัสลำนั้น เกิดเสียง ระเบิดกลางอากาศ ดังสนั่นไปทั่ว ท้องฟ้า
โลกมิติที่ 4
ตู้มมมมมมมมมมมมม
[ นี่แองเจิล 2  ร..เราเสียแองเจิล 1 ไปแล้ว เปลี่ยน ]
'' เกิดอะไรขึ้น แองเจิล 2 ''
[ จู่ๆ...สภาพอากาศก็เปลี่ยนไป...และจู่ๆ แองเจิล 1 ก็ถูกฟ้าผ่า จนระเบิดกลางอากาศ ]
'' รีบถอยออกมาแองเจิล 2 เร็ว รีบถอยมาเร็ว! ''
[ ....แองเจิล 2 รับทรา-]
เสียงระเบิดดังขึ้นอีกครั้งพร้อมเสียงฟ้าผ่า อย่างรุนแรง  ตู้มมม
ทุกๆคน ในบริเวณสำรวจ เริ่มใจหาย
'' ทุกคน รีบทำภารกิจให้สำเร็จ หน่วยวิทยุ รีบไปปักเสาร์สัญญาเร็ว เราต้องรีบติดต่อกับโลกโดยด่วน! ''
ตอนนี้ทุกๆคน ล้วนกลัวกันหมด รวมถึงผมด้วย...ไม่ว่าจะเป็นหัวกะทิมาจากไหน ทุกคนก็ล้วนมีความกลัวจนหมด  ผมและ ฟาเรีย เริ่มวิ่งออกจากจุดสำรวจ เพื่อวิ่งไป วางลูกบอลสื่อสาร ของนาซ่า อย่างเร่งด่วน  ผมรีบวิ่งไปด้วยความรวดเร็ว  และ ปีนขึ้นเนิน ด้วยความตื่นเต้น เพราะเราไม่รู้ว่า เรากำลังเจอกับอะไร   ในระหว่างที่ ผมกำลังปีนขึ้นไปอยู่นั้น ก็ได้ยินเสียง มังกร ร้องขึ้น บนท้องฟ้า   ผมมองเงย ขึ้นไปดู  ปรากฎว่า มังกร...ไม่ทราบจำนวน ตัวเล็ก ตัวใหญ่  บินใกล้เข้ามาในพื้นที่สำรวจ ของเรา   ในจังหวะนั้น  ผมเข้าใจเลยว่า ความตายนั้น อยู่ใกล้แค่เอื่อม
'' เฮ้ ไอหนุ่ม  นายปีนขึ้นไปคนเดียวไหวหรือป่าว ''
ฟาเรีย ตะโกนขึ้นมา จากข้างล่าง
'' ไหวอยู่ครับ! ''
'' ดีๆๆ ฉันจะหาจุดซุ่มยิง สนับสนุน พวกเรา จากจุดนี้ นายไปคนเดียวได้นะ ''
ผมพยักหน้า หลังจากนั้น  ผมจึงรีบปีนไปด้วยความรวดเร็ว เนินไม่สูงเท่าไหร่   กลัวอย่างเดียวว่า สัญญาณ จะไม่เชื่อมต่อกับโลกของเรา.... ขณะที่ผม ปีนอยู่ ผมก็ได้ยินเสียงปืนดังขึ้น  จากจุดสำรวจ เป็นเสียงปืน มาตราฐานของกองทัพสหรัฐ    ผมจึงหันหลังกลับไปดูด้วยความกลัว    จุดสำรวจ มีเหล่ามังกร บินวนอยู่หลายตัว  บางตัวถูกยิงล่วง  พวกข้างบนรวมตัวกันอยู่ เหมือนจะทำอะไรบางอย่าง     พวกเขารวมกันเป็นวงกลม และกลางวงกลมเหมือนจะมี ลูกบอลสีแดงๆ ลอยอยู่.....  ไม่ทันไร ผมได้ยินเสียงสไนเปอร์ดังขึ้น มันก้องกังวาลมาก   เพราะยิงใกล้ๆจากจุดที่ผมอยู่
ผมพอจะรู้ว่ากระสุนจะไปโดนใคร...และแน่นอน ยิงถูกหนึ่งในคนขี่มังกร ที่กำลังรวมกันอยู่เป็นวงกลม
เขาล่วงจากมังกร  ทำให้มังกรที่กำลังรวมตัวกันอยู่เกิดความกระสับกระส่าย... ดูเหมือนจะถ่วงเวลาได้สินะ..
ผมรีบปีนขึ้นไปต่อ  พอถึงเนิน  ผมจึงวางลูกบอลลง พร้อมกับกดปุ่มที่อยู่ ที่ตัวของมัน  มันเริ่มแปลสภาพเป็น เครื่องจักร อะไรสักอย่างหนึ่ง ซึ่งมีเสาร์สัญญาณ บีค่อน กระพริบ กระพริบ กระพริบ และก็มี หน้าจอคอมพิวเตอร์เล็กๆ ออกมา  จอยังดำมืดอยู่  .... ผมหันกลับไปที่จุดสำรวจ  เสียงปืนยังดังอยู่ พร้อมๆกับเสียงสไน
ผมกำลัง งุน งง ว่าเครื่องนี้มันใช้การ ยังไง.... ผมมองมันไปรอบๆ เครื่อง แล้วก็พบเข้ากับ  ตัวโทรเลข ...ผมพอจะเข้าใจว่า เขาอยากให้ผมส่งรหัสแบบโทรเลขไป  ผมจึงรีบวางเป้ลง และหยิบ  โค๊ดออกมา
พร้อมกับเริ่มส่งสัญญาณ  ผมกดปุ่มมันไปตามจังหวะ โค๊ด....  สักพักหนึ่ง จอจากที่ดำๆก็เริ่มปรากฎคลื่นสัญญาณ ออกมา  เป็นภาพสีตัดขาดสัญญาณ ภายในองค์กรนาซ่า ดูเหมือน ทุกๆ กำลังดีใจ...ทุกคนกำลังยื-
''  นี่คือความสำเร็จของก้าวอันยิ่งใหญ่ของมนุษย์....ยินดีด้วย! นายคือคนแรกของการติดต่อสื่อสาร''
ผมเข้าใจว่าเขากำลังตื่นเต้นอยู่ ผมจึงรีบขัดจังหวะเขา และเรียกรายงานรีพอร์ตเป็นภาษาโทรเลข
''  ทุกๆคนบนโลกกำลังรอ ภาพถ่ายทอดสด จากเครื่องนี้ ของคุณอยู่ กรุณาถ-''
'' ผมขออนุญาติได้ไหม ดร.  ผมนายพลแห่งกองทัพบกสหรัฐ จากโทรเลข คุณดูเหมือนจะมีปัญหา ''
ผมรีบกระโดดออกจาก ระยะสายตาของกล้อง   ผมจับภาพกล้องไปรอบๆ ให้เขาเห็น
ผมคลิกโทรเลขไปด้วย 
ห้องติดตามความเคลื่อนไหวของ มิติ
'' เขาว่ายังไง   ''
'' เขาว่า ชนพื้นเมืองทำการโจมตีพวกเขา เราเสีย AH-64 ไปทั้งสองลำ ''
'' ขอความช่วยเหลือด่วน ชนพื้นเมือง...เป็นอันตรายอย่างมาก ''
ผมกระโดดกลับไปที่หน้าจอคอมพิวเตอร์  ผมโทรเลข กลับไปครั้งสุดท้าย บอกว่าเราต้องการความช่วยเหลือทางอากาศอย่างเร่งด่วน พวกมันมีจำนวนเยอะมาก...พวกเรากำลังจะตาย  ตอนข้ามมิติมาปลอดภัย 100% ได้โปรดรีบมาช่วยพวกเราด้วย.... เมื่อผมส่งข้อความเสร็จ ผมจึงกระโดดสไลน์ เนินลงไป หาฟาเรีย ที่กำลังยิงสนับสนุน จาก จุดนี้อยู่
'' เป็นยังไงบ้าง... ''
'' ติดต่อได้แล้ว...หวังว่าพวกเขาจะมาช่วยนะ ''
'' ก็หวังไว้สินะ...กระสุนของฉันกำลังจะหมดแล้ว ''
'' ผม...เข้าใจแล้ว คุ้มกันผมด้วย..ผมจะวิ่งเข้าไปช่วยหัวหน้าทีมของเรา   ''
''  ระวังตัวด้วย ไอลูกไฟกลมๆ นั่นอย่างไปโดนเชียวละ นักบิน ไหม้สดไปแล้ว ''
ผมกลืนน้ำลาย ก่อนที่จะวิ่งต่อไป
ก่อนจะถึงจุดสำรวจ ผมเข้าโคฟเวอร์ ยิงพวกมังกรบินฟ้า   รู้สึกว่ายิงไม่ค่อยเข้า โดยเฉพาะตัวใหญ่ๆ แต่ตัวเล็กๆ ทั้งคนขี่ และมังกร ล่วงลงมา ตายกันหมด    เมื่อผมรู้ว่าปลอดภัย   ผมจึงสไลน์ เข้าไป  หาหัวหน้าที่กำลังหลบอยู่กำบัง
'' ทางนู้นติดต่อมาได้หรือยังไง ''
'' เรียบร้อยครับ....''
'' เขาจะส่งกำลังมาช่วยพวกเราไหม! ''
'' ผมคิดว่า...จ่ะส่งมาแน่นอนครับ! ''
'' ก็ดี งั้นเราต้องยื้อตรงนี้ให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้ ''
หัวหน้า โยนปืนของเขาทิ้ง และ รีบวิ่งไปที่ฮอร์ กระโจนเข้าปืนมินิกัน เขากราดยิง ไปทั่วท้องฟ้า ผมเห็นแบบนั้นจึงยิง ช่วยสนับสนุน  ....
เหล่ามังกร เริ่มแตกตื่น พวกเขาขี่มังกร ล่าถอย ออกไป จากบริเวณที่เราอยู่ รวมถีงมังกรตัวใหญ่ๆ ตัวหนึ่งด้วย...
'' มันไปกันหมดแล้ว ''
ผมตะโกนขึ้น
''  ไอพวกบ้านี่ มันขี่มังกร...มันโลกไหนกันแน่เนี่ยะ ''
'' ไม่แน่เราอาจจะมาหลงอยู่ในเทพนิยายกรีก โบราณก็ได้ครับ ฮ่าๆ ''
ฟาเรียรีบวิ่งมาที่จุด สำรวจ
'' ดร. ออกมาได้แล้ว...พวกมันไปหมดแล้ว ''
ผมเห็นดร. ค่อยๆคลานออกมาจาก ซากเครื่องบิน รบสมัย สงครามโลกครั้งที่ 2
'' พวกมันไปหมดแล้วใช่ไหม! ''
'' ใช่''
'' เราควรไปหาที่ซ่อนเรียก บอกนักบินว่าเราควรถอยกลับไปหลบแถวๆรูหนอน  ไม่ก็บินกลับไป เลย   ''
'' ดร. ขับเองได้ไหมละ...นี่ไงนักบินของเรา ''
หัวหน้า ชี้ไปที่ หลุมเล็กๆหลุมหนึ่ง ข้างในหลุม มีศพที่ย่างเกลียม นอนตายอยู่....
'' พวก..เขาทำอะไรกับหมอนี่ ''
'' พวกมันใช้ลูกบอลกลมๆ ร้อนๆ พุ่งใส่นักบินของเราจนตาย  ''
'' เอ่อ...มันอาจจะเป็นไฟบอล ก็ได้ครับ...''
ทุกๆมองมาที่หน้าผม
'' เอ่อ...เคยดูแฮรี่พ็อตเตอร์กันไหม...มันอาจจะเป็นพลังเวทมตร์ก็ได้ .... ''
'' เอิ่ม...ฟังดูแล้วตลกดี...แต่มันก็จริง เพราะมันเหมือนมากๆ ''
'' เฮ้ทุกคน...พวกมันเห่กันมาอีกแล้ว ''
เสียงมังกรหลายตัวคำราม กึกก้องดังไปทั่วท้องฟ้า
''  กระสุนฉันจะหมดแล้วนะ มินิกันที่ฮอร์ก็เหมือนกัน ''
'' ผมยังพอมีอยู่บ้าง ''
''  เหลืออีก 10 นัด ''
ฟาเรียบอก ทุกๆ มองหน้ากัน 
'' เอาละ...ดร.กลับไปแอบที่เดิม  ''
'' ได้เวลาคุ้มกันจุดสำรวจกันอีกครั้งแล้ว .... ''
เหนือท้องฟ้า ผมเห็นจำนวนมังกร เยอะกว่าเดิมมาก  มีทั้งตัวเล็กตัวใหญ่ ปนกันไปหมด 
พวกมันบินเหมือนมีรูปขบวน   แถวหน้าบินโฉบลงมาแล้ว!
'' ผมเข้ากำบัง และเริ่มกราดปืนขึ้นไป''
มังกรกำลังบินโฉบลงมาด้วยความเร็ว แต่ก่อนที่ผมจะได้ทำอะไรมากกว่านี้ จู่ๆก็มีข้อความวิทยุ มีคนพูดขึ้นมา
'' ...เราคือกองกำลังพิเศษ พวกเราถูกส่งข้ามมาช่วยพวกคุณ ''
ผมได้ยินเสียงปืน  AH-64 หลายลำสาดกระสุนสาด มังกรพวกที่บินโฉบลงมา เหนือขึ้นไปอีก มีฮอร์อีก10กว่าลำ กำลังบิน เป็นแนวรบหน้ากระดาน พวกเขาสาด มิซไซต์ ถล่มใส่มังกรตัวใหญ่  เสียงระเบิดดังสนั่นไปทั่ว
แสงและสี และ เสียง มันดังกึกก้องไปทั่วทั้งภูเขา   มังกรตัวใหญ่ เกล็ดของมันล่วงลงมาอย่างกับ ผงฝุ่น มันตกลงมาตายอย่างรวดเร็ว....มันทำให้ผมเริ่มรู้สึกมีกำลังใจ  สักพักหนึ่ง มีฮอร์แบล็คฮอร์ ลำหนึงบินลงมาจอด ที่จุดสำรวจ  มาพร้อมกับคนที่แต่งชุด ที่มียศค่อนข้างสูง เขาเดินลงมาจากฮอร์ เดินตรงมาที่หัวหน้าของผม
'' สวัสดี ผมคือนายพลเจมส์ จะมารับหน้าที่ สร้างฐานการปฏิบัติงานภาคพื้นที่นี่  ขอบคุณสำหรับความร่วมมือ! .... ''

ฝากวิจารย์ด้วยนะครับ  ::Thankyou::

พัดลม

ยังไม่มีห้องแยก ดันไปปักหมุดให้ก่อนนะครับ
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

Golfysung

สนุกโคตรๆเลยครับ ขายเป็นหนังสือก็ยอมครับเรื่องนี้ เขียนต่อไวไวนะครับ