ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[STUDIO PAL] Other Zone 1 การเดินทางของดิซซี่ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 24, 2017, 07:23:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manee

ตอนแรกก็โดนเสียแล้ว อยากรู้เหมือนกันว่า แจ๊ค จะได้สิ่งที่เขาต้องการหรือไม่

avata

เป็นเรื่องที่ภาพสวยมากๆ  ไม่ค่อยเจองานเขียนแบบนี้ และผุูแต่งแปลและเล่าเรื่องในสนุกลื่นไหลมาก อยากให้แปลจนจบนะครับ เป็นเรื่องที่น่าอ่านมากทั้งงานวาด ลายเส้นสวย แถมเป็นภาพสีอีก หายาก ขอบคุณมากครับ. เป้าหมายในการเดินทางยังอีกไกล

karn1789

ภาพ ลายเส้นโอเคเลยครับ แต่ยังมึนๆกับเนื้อเรื่องนิดหน่อยขอเดาว่าตอนหน่า ตั้มกับหุ่นกระป๋องแน่นอนนนน ::Evil::

s0inl0ve

ผมชอบนะแนวที่อ้างอิงหรือดัดแปลงมาจากนิยายหรือเนื้อเรื่องที่เราคุ้นเคย ถึงจะดาร์คบางทีอาจเป็นเหมือน สโนว์ไวท์ภาคต้นฉบับของพี่น้ิงกริมม์ก็ได้ ที่สโนว์โดนทั้งนายพราน โดนทั้งคนแคระ โดนทั้งเจ้าชาย ดาร์คแบบรีลๆ

adobe

ภาพน่ะสวยเป็นเอกลักษณ์ แต่ไอ้2ตัวนั่นนี่ผมนึกถึงโดเรม่อน 555 โคตรทำลายความทรงจำใสๆวัยเด็ก

Rasz Berry

ภาพแปลกดีแฮะ แต่ ปวดตับนิดหน่อย ไม่ค่อยชอบเวลาตัวหลักโดนแบบนี้เรย TTwTT 

xonly-2017

ภาพสวยมากเลย นางเอกรึเปล่าำม่รู้ แต่พลาดง่ายไปนิด แนวเรื่องแบบนี้เดายาก น่าติดตามครับ

0854514929

Peera canalitartis

P'Pai LasT

ikkaross

lookmega01

งานละเอียดดีมากเลย แถมสีด้วยยิ่งเพิ่มอรรถรส

toxin45

คนแต่งเข้าใจคิดดีจัง โครงเรื่องหลักจะเดินเรื่องตาม wizard of Oz เลยไหมเนี่ย

ชอบลายเส้นแบบนี้มากๆเลย  ::Shy::

Nida Pawa

ทำไมภาพมันแบบว่า สวยงี้อะ มีคุณภาพมากๆ พึ่งเคยเจอวาดดีแบบนี้