ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ครั้งหนึ่ง ณ ทะเล ตอนที่ 1 ( เรื่องเล่าของนายโทนกับพี่เหมียว )

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กันยายน 25, 2020, 11:23:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Au Nanma

633sqd

อกหักปรับทุกข์กัน แบบนี้แหละถึงจะคุยกันรู้เรื่อง ใจเย็นๆเค้าก็เริ่มจากการเป็นเพื่อนนี้แหละ ค่อยๆพัฒนาไป

munkza

เข้ามาทำให้คิด แล้วผัวก็กลับมา พอผัวทิ้ง ดันใส่เฟรนโซนให้ซะงั้นนะพี่เหมียว นายโทนดิ่งอีกแล้ว

keng7799

ทุกอย่างเริ่มต้นจากคำว่าเพื่อน  ต่อไปค่อยกระชับความสัมพันธ์มากขึ้น ถึงจบกันไป ก็ยังเป็นเพื่อนอยู่ดี

ชีวิตผมกับแฟนเก่า ก็เริ่มจากเพื่อน  ถึงตอนนี้ไม่ได้อยู่ด้วยกัน ก็ยังติดต่อกันในฐานะเพื่อนอยู่ดี

ryu

bangsan

จุดเริ่มต้นของนายโทนกับเหมียวแล้วไปฟันกันตอนใหนหว่า

Mix_Xer

นี่คงเป็นเหตุผลที่นายโทนไม่ยอมรุกเหมียว คงเพราะประโยคนี้แหละ โดนกันให้เป็นแค่เพื่อนทั้งๆที่ยังไม่ได้เริ่มเลย

outsider

พี่หมิวกลายเป็นคุณหมิวได้ไง ไอ้หนุ่มแฟนใหม่ของแฟนเก่าเอ็งถึงได้เรียกแบบนั้น พี่แมนเป็นเจ้าของบริษัทนั้นเรอะ แปลกๆไปหน่อยนะ

•••••

พ่อพี่แมน + พี่แมน เป็นหุ้นส่วนบริษัทนั้นครับ ในวันนั้นพี่หมิวไปงานแทนพี่แมน

และพี่หมิวจงใจเรียกผมให้ไปเห็นครับ จริงๆแล้ว พี่หมิวเองก็ไม่คิดว่า มันจะกล้าจ๊วบกันแบบนั้น  แต่ผลมันก็ออกมาดีครับ ดีกะผีอะไรล่ะ เจ็บปวดโคตรๆเลยครับ

#โทน

chanky2007

ผู้หญิงเข้าใจยาก มาสนิทด้วย เพราะอยากได้แค่เพื่อน
แต่ผู้ชายแบบเราๆ หวั่นไหวง่ายกว่า คิดว่า สาวมีใจ

ชีวิตมันเศร้า แต่ถ้าทะเลจะเยี่ยวยาจิตใจ

ขอบคุณครับ

อ่านจบ เคลียร์อะไรหลายๆอย่าง ทั้งเรื่องหอพัก
นั่งนับไทม์ไลน์ จะบอกว่าเหมียวอกหักเลยเหงา แต่โทนอยู่ในสภาวะที่ทั้งบริษัทรู้ว่าเป็นแฟนดาวหรือเปล่า
เจอตอนเหมืยวรวบรัดตัดตอน กลายเป็นรู้สึกว่า อ่านคนละเรื่องกับเกะ ให้ความรู้สึกว่า เรื่องเหมียวจบไปก่อนเรื่องเกะจะเริ่ม เลยแอบ งง
ตอนอ่านเกะ ความรู้สึกนึง เหมียวเริ่ม เพราะมีแรงกระตุ้นจากดาว แต่อ่านเรื่องนี้ เหมือนเหมียวมีใจมากๆ เลยเริ่มเองก่อน

แค่ความเห็นนะครับ เพราะจริงๆ ผู้เขียนน่าจะบอกเล่าได้ชัดเจนที่สุดจากภาพจำของตัวเอง ส่วนคนอ่านก็จินตนาการเพิ่มไปตามความคิดส่วนตัวแหละครับ

••••

อธิบายแบบนี้ครับ

เรื่องของผมกับเหมียวเกิดขึ้น 1 ปีหน่อนๆก่อนจะเจอดาว

ไล่แบบนี้ครับ

อกหัก >  เริ่มทำงาน > ผ่านโปร > ผมเริ่มแอบชอบเหมียว > พี่ติมยุให้ซื้อน้ำหอม > แฟนเหมียวปรากฎตัว > เหมียวเลิกกับแฟน > เหมียวเมา >   ผมโดนเฟรนด์โซน > ผมกลายเป็นหมา > เหมียวกลับมาคบกับนัท > ผมเริ่มปลงๆ > คอยๆสร้างระยะห่าง > เช่าหอพัก > รักษาระยะห่าง

•••••

1 ปีผ่านไปหน่อยๆ

ผมไปเที่ยวร้านเกะ >  เจอมิ้นต์ > เจอ ดาวแก้ม > ช่วงหน่วง > และดาวไปประกาศตัวว่าเป็นแฟน

# โทน

คิดว่าดี ก็ทำไป

joek cup

akerue

หนุ่มโทนสาวเหมียว คริคริ

เหมือนสาวเหมียวจะหวงก้างนะ แต่ช้าไปแล้ว

sunshine9

เย้ๆ มาแล้ว ขอบคุณครับ

อยากรู้จังเลยว่าเหมียวจะอยู่ในฮาเร็มชั่วคราว หรือเป็นหนึ่งในดวงใจไปนานๆ
ผมอยากให้อยู่ไปนานๆนะ

jeditay