วัน(ไม่)ธรรมดาของแฟนผม สอบถาม | two-hitchhikers.ru

โพลล์

ผู้อ่านชอบหรือไม่ที่มีถ้อยคำที่ตรงไปตรงมามากขึ้นเช่นคำว่าเย็ด หรือกะหรี่

ชอบ
55 (56.1%)
ไม่ชอบ
5 (5.1%)
เฉยๆ
22 (22.4%)
ไม่ชอบคำว่ากะหรี่
16 (16.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 89

ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 11, 2021, 11:34:58 am

วัน(ไม่)ธรรมดาของแฟนผม สอบถาม

• 12 ตอบ
  • 1684 อ่าน
*

ออฟไลน์ Malangpor43

• Full Member
  • **
  • 104
  • 273
วัน(ไม่)ธรรมดาของแฟนผม สอบถาม
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 11:34:58 am »
#ERROR#

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2022, 10:41:55 am โดย Malangpor43 »

*

ออฟไลน์ boyza55

• Junior Member
  • 539
  • 49
Re: วัน(ไม่)ธรรมดาของแฟนผม สอบถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 11:42:04 am »
เบาลงนิสก็ดีครับจะได้นานๆอีกหน่อย

Re: วัน(ไม่)ธรรมดาของแฟนผม สอบถาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 01:31:47 pm »
เย็ด พอได้ แบบนึกในใจ หรือโดนคนอื่นพูดใส่ ประมาณนี้โอเค

กะหรี่ อันนี้แรงไปนิด ไม่เหมาะกับลุคน้องแพรวในจินตนาการผม แต่ถ้าเป็นคำในความคิดน้องแพรวนึกขึ้นมาครั้งคราว ผมว่าพอได้นะ

*

ออฟไลน์ Ithumd117

• **
  • 119
  • 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 02:49:21 pm »
ชอบครับ

*

ออฟไลน์ Slave

• Legend Member
  • 2179
  • 897
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 03:37:43 pm »
ผมว่ามันเป็นศัพท์​เฉพาะนะครับ.. ใช้กับบางเหตุการณ์​

*

ออฟไลน์ 1819

• Ultimate Member
  • 3029
  • 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 04:30:33 pm »
  คำว่า กระหรี่ เฉยๆ    เพราะเป็นคำ ที่ แฟนคิดไปเองว่าลุงยาม ทำแบบนั้น
 ส่วนพฤติกรรม แพว อยากให้แพรวค่อยเพิ่มเลเวลยั่วๆ อ่อยๆ เก็บอารมณ์บ่มเพาะ นอกใจขึ้นเรื่อยๆ   เบาๆแต่ยังไม่ถึงสอดใส่  แต่ จากต้อน2  ก็ใส่จน ยสตน ไปแล้ว  เลย   ไม่ต้องลุ้นกันมาก   เลย
 เน้นขายดราม่านิด sex หน่อยๆ    จะได้ ติดตามลุ้นกันนานๆส่วนตัวชอบให้ต้อนจบ  แบบสุขนิยม     คือ ที่ผ่านๆมา ก็ถือเป็นบทเรียน ในการนอกใจ แล้วจะไม่ทำผิดซ้ำ อีก  แล้วตัวแฟนแพรว ก็ไม่อยากให้เป็นประเภท ผู้ชาย งง ๆ โง่ๆ ซือๆ  ไว้ใจแฟนมากไป   มองโลกแง่ดี    อยากให้เป็นผู้ชายเทาๆ  เอาแบบ มีดีมีร้าย  ทันคน    พื้นฐานจิตใจดี แต่โดนทำร้ายจิตใจ จนต้อง เอาคืน  ที่ แพรวนอกใจได้เราก็นอกใจได้  จน  ถึงจุดๆหนึ่ง ได้ตกผลึกว่า สิ่งที่ทั้งคู่ทำมันไม่ดีต่อชีวิต คู่แล้ว ก็เลิกพฤติกรรม แบบเดิม  เพราะต่างคนต่างรักกันมาก ผูกพันกัน
 อันนี้ความชอบส่วนตัวนะ ครับ ตับพังกลางเรื่อง ท้ายๆแฮปปี้ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2021, 04:35:34 pm โดย 1819 »
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

*

ออฟไลน์ bronzehead

• Senior Member
  • 956
  • 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 07:10:47 pm »
ถ้าเป็นแบบอารมณ์พาไป ก็โอเคนะ

*

ออฟไลน์ guang_k

• Senior Member
  • 819
  • 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 07:18:53 pm »
เรื่องคำที่ใช้ รู้สึกเฉยๆ ครับ เพราะพบได้ทั่วไปในสังคมแบบนั้น และในความคิดคน
แต่มีความเห็นว่าเนื้อเรื่องเดินเร็วไปครับ เหมือนเรื่องสั้นเลย

*

ออฟไลน์ biggiggog

• Ultimate Member
  • 4210
  • 1289
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 08:14:10 pm »
ตอนมีเซ็กส์คำว่าเย็ดน่าจะเพิ่มความรู้สึกเสียวให้มากขึ้น
แต่คำว่ากระหรี่น่าจะหนักไปหน่อย เดี๋ยวจะหลุดไปไกล
อยากให้มันใสๆ ไม่อยากให้ขุ่น
ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ bailin

• Junior Member
  • 292
  • 50
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 08:22:59 pm »
ชอบเนื้อเรื่องแนวนี้ แต่ก็ไม่ได้อยากให้มันรุนแรง หรือเลยไปไกลแบบไปขายตัว เพราะมันจะให้อารมณืที่แอบแฟนมันหายไป

*

• **
  • 104
  • 273
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2021, 12:09:08 am »
  คำว่า กระหรี่ เฉยๆ    เพราะเป็นคำ ที่ แฟนคิดไปเองว่าลุงยาม ทำแบบนั้น
 ส่วนพฤติกรรม แพว อยากให้แพรวค่อยเพิ่มเลเวลยั่วๆ อ่อยๆ เก็บอารมณ์บ่มเพาะ นอกใจขึ้นเรื่อยๆ   เบาๆแต่ยังไม่ถึงสอดใส่  แต่ จากต้อน2  ก็ใส่จน ยสตน ไปแล้ว  เลย   ไม่ต้องลุ้นกันมาก   เลย
 เน้นขายดราม่านิด sex หน่อยๆ    จะได้ ติดตามลุ้นกันนานๆส่วนตัวชอบให้ต้อนจบ  แบบสุขนิยม     คือ ที่ผ่านๆมา ก็ถือเป็นบทเรียน ในการนอกใจ แล้วจะไม่ทำผิดซ้ำ อีก  แล้วตัวแฟนแพรว ก็ไม่อยากให้เป็นประเภท ผู้ชาย งง ๆ โง่ๆ ซือๆ  ไว้ใจแฟนมากไป   มองโลกแง่ดี    อยากให้เป็นผู้ชายเทาๆ  เอาแบบ มีดีมีร้าย  ทันคน    พื้นฐานจิตใจดี แต่โดนทำร้ายจิตใจ จนต้อง เอาคืน  ที่ แพรวนอกใจได้เราก็นอกใจได้  จน  ถึงจุดๆหนึ่ง ได้ตกผลึกว่า สิ่งที่ทั้งคู่ทำมันไม่ดีต่อชีวิต คู่แล้ว ก็เลิกพฤติกรรม แบบเดิม  เพราะต่างคนต่างรักกันมาก ผูกพันกัน
 อันนี้ความชอบส่วนตัวนะ ครับ ตับพังกลางเรื่อง ท้ายๆแฮปปี้ๆๆๆ
เรื่องนี้มันเลยจุดนั้นไปแล้วนี่สิ คงต้องไปเรื่องหน้า ::Crying::

*

• **
  • 104
  • 273
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2021, 12:10:58 am »
ชอบเนื้อเรื่องแนวนี้ แต่ก็ไม่ได้อยากให้มันรุนแรง หรือเลยไปไกลแบบไปขายตัว เพราะมันจะให้อารมณืที่แอบแฟนมันหายไป

โหนั่นไกลมาก ไม่มีทางถึงจุดนั้นหรอก สบายใจได้ ส่วนกว่า กะหรี่จะใช้เป็นคำที่ถูกพูดถึง จากปากตัวละครบางตัวแค่นั้นเองไม่ได้ใช้ขณะมีหรอก^^

*

• **
  • 104
  • 273
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2021, 12:14:27 am »
เย็ด พอได้ แบบนึกในใจ หรือโดนคนอื่นพูดใส่ ประมาณนี้โอเค

กะหรี่ อันนี้แรงไปนิด ไม่เหมาะกับลุคน้องแพรวในจินตนาการผม แต่ถ้าเป็นคำในความคิดน้องแพรวนึกขึ้นมาครั้งคราว ผมว่าพอได้นะ
คำนี้ จะถูกใช้ ในกรณีที่ถูกพูดถึง เวลานินทา ไม่ออกจากปากแพรวแน่นอน นิวด้วยเช่นกัน55

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ