(เรื่องเสียวมินิซีรีย์) วุ่นรักหนุ่มน้อยดาวซัลโว : แนะนำตัวละคร + บทนำ | two-hitchhikers.ru

(เรื่องเสียวมินิซีรีย์) วุ่นรักหนุ่มน้อยดาวซัลโว : แนะนำตัวละคร + บทนำ

• 17 ตอบ
  • 2107 อ่าน
*

ออฟไลน์ nato87

• Moderator
  • 486
  • 5388
พูคคุยก่อนอ่าน : มาแล้ว ๆ กับปฐมบทของมินิซีรีย์ภาคต่อ และนี่คือซีซั่นที่สอง กับการผจญภัยของไอ้เด็กแจ็คนะครับ ซึ่งในภาคนี้เจ้าแจ็คจะเติบโตเป็นผู้ใหญ่ขึ่นมาอีกหน่อย และเจ้าเด็กแสบจะได้ประกบคู่กับนางเอกคนใหม่ที่ผมได้แนะนำให้ทุกคนได้รู้จักไปแล้วอย่างน้องน้ำตาล

เหนือสิ่งอื่นใดเลย มินิซีรีย์เรื่องนี้ จะมีส่วนเชื่อมโยงกับเกมรักฯ และมินิซีรีย์ เพื่อน...กูรักลูกสาวมึงวะ (ซึ่งผมนำขึ้นบนดินไปแล้ว และจบไปแล้ว โดยตั้งใจว่าจะเขียนเรื่องราวภาคสองด้วยเช่นกัน)

มินิซีรีย์ภาคต่อเรื่องนี้ก็เช่นเคย จะมีความยาวประมาณ 5 ตอบจบ (ไม่รวมตอนพิเศษ Bonus Scene) ซึ่งแต่ละตอนจะมีความยาวมากขึ้น สำหรับใครที่ไม่เคยอ่านเรื่องเกมรักฯ หรือมินิซีรีย์เรื่องเพื่อนกูรักลูกสาวมึงวะ ไม่ต้องซีเรียส เพราะท่านสามารถอ่านภาคต่อของเจ้าแจ็คได้โดยไม่มีปัญหาอะไร เพราะตัวละครเหล่านี้เป็นเพียงแค่ตัวละครรับเชิญหรือตัวละครสมทบเท่านั้นครับ ส่วนถ้าใครสนใจอยากอ่านเรื่องราวของสองเรื่องหลัง ก็ลองไปค้นในตอนเก่า ๆ หรือสารบัญที่ท่านไก่ได้จัดเอาไว้นะครับ

ปล.ต้องมีคนสงสัยแน่ ๆ ว่าทำไมหน้าตาตัวละครถึงได้ดูญี่ปุ่นเกาหลีจัง คือผมจะบอกว่า ผมไม่สามารถนำภาพดารานักแสดงไทยมาเป็นแบบได้ เพราะเดี๋ยวมีประเด็น ก็เลยเลือกดาราและนักฟุตบอลของญี่ปุ่น ที่ดูแล้วใกล้เคียงกับบุคลิกท่าทางของตัวละครมาเป็นต้นแบบนั่นเองครับ

ปล.2 ในส่วนของเจ้าแจ็ค จะมีการเปลี่ยนภาพอวตารนะครับ เพื่อให้สมกับการเป็นนักฟุตบอลโรงเรียน

ปล3.ต้นแบบน้องน้ำตาลคือนางเอกหนัง AV Saika Kawashita คนนี้งานดีย์มากกกกก ผมให้ลายแทงละ ไปเซิร์จหาเองนะ 55555+

######################

แนะนำตัวละคร

แจ็ค - จักรภัทร แก่นเทพ (อายุ 15 ปี)

หลังจากอกหักจากพี่มีมี่ เลยทำให้เจ้าแจ็คตั้งหน้าตั้งตาเรียน จนสามารถเข้าเรียนในโรงเรียนมัธยมศึกษาที่มีชื่อเสียงด้านกีฬาฟุตบอลของประเทศไทยได้สำเร็จ ในตอนนี้เจ้าแจ็คได้กลายเป็นตัวหลักของทีมโรงเรียน เจ้าแจ็คเล่นตำแหน่งกองหน้ากึ่งปีกขวา ที่มีลีลาการเลื้อยกระชากสุดมัน และกำลังมีอนาคตที่สดใสรออยู่ เนื่องจากกำลังมีสโมสรในไทยลีกหลายทีมเฝ้าจับตาดูเด็กคนนี้อย่างใกล้ชิด

.........................................................................................

น้ำตาล - จิณณพัต นฤนารถไมตรี (อายุ 21 ปี)

สาวหวานเด็กนิเทศ เธอเป็นเด็กสาวที่มีนิสัยเรียบร้อย อ่อนหวาน แต่ก็ใช่ว่าจะอ่อนแอเสียทีเดียว เธอมีปัญหาหนักใจเกี่ยวกับทางบ้าน เนื่องจากพ่อของเธอกำลังล้มป่วย ในขณะที่แม่กำลังคบกับผู้ชายคนใหม่ และผู้ชายคนนี้ไม่ได้รักแม่ของเธอจริง แต่คิดจะปอกลอก น้ำตาลเลยต้องแบกรับศึกหนักกับปัญหาภายในบ้าน แต่โชคยังดี ที่คุณพ่อของเธอเป็นเพื่อนสนิทกับทนายจอม เจนรบ กิจสุพัฒน์ภาคิน สุภาพบุรุษทนายความรุ่นใหญ่ ที่คอยให้ความเชื่อเหลือเธอด้านข้อกฎหมายและการใช้ชีวิต

.........................................................................................

อร - อรอุมา นฤนารถไมตรี ( 50 ปี)

สาวใหญ่วัยห้าสิบกระรัต เธอเป็นผู้บริหารในระดับสูงของธนาคารแห่งหนึ่งของประเทศ ที่ยังสวยเช้งเหมือนสาวสามสิบกว่า ๆ เธอคือภรรยาของคุณพี โภคิน นฤนารถไมตรี อาจารย์คณะบริหารธุรกิรของมหาวิทยาลัยชื่อดังแห่งหนึ่งที่กำลังล้มป่วยด้วยโรคไตและโรคหัวใจ ด้วยเหตุนี้เอง เลยทำให้เธอปันใจไปคบกับหนุ่มนักธุรกิจอย่าง เฟิร์ส สราวุฒิ พัฒนากิจรุ่งเรือง ที่เข้ามาพัวพันในชีวิตเธอ และทำให้เธอต้องมีปัญหากับลูกสาวอย่างน้ำตาล ทั้ง ๆ ที่ความจริงแล้วเธอเองก็รักลูุกสาวมาก

พี - โภคิน นฤนารถไมตรี (54 ปี)

หนุ่มใหญ่วัยห้าสิบสี่ อาจารย์คณะบริหารธุรกิจของมหาวิทยาลัยชื่อดังแห่งหนึ่ง เขาเป็นหัวหน้าครอบครัวที่ดี เป็นสุภาพบุรุษ แต่ด้วยโรคภัยไข้เจ็บ เลยทำให้เขาต้องล้มป่วยลง จนไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้อีก ภายหลังเขาได้รับรู้ว่าอร ภรรยาของเขาได้แอบปันใจไปคบกับชายหนุ่มรุ่นน้องอย่างเฟิร์ส โดยไม่ยอมบอกความจริงกับเขา เลยทำให้พีต้องตัดสินใจปรึกษากับเพื่อนที่เขาไว้ใจที่สุดอย่างทนายเจนรบ เพื่อให้เขาคอยช่วยเหลือลูกสาว ในวันที่เขาไม่อยู่บนโลกใบนี้อีกต่อไป

เบสท์ - ภัคจิรา นฤนารถไมตรี (27 ปี) (ตัวละครสมทบ : นางเอกจากเกมรักฯ)

ครูเบสท์ อาจารย์สาวคณะพยาบาล ที่มีศักดิ์เป็นลูกพี่ลูกน้องของน้ำตาล เธอกำลังวางแผนไปเรียนต่อในระดับปริญญาโทที่สหรัฐฯ ด้วยใจเป็นห่วงญาติผู้น้อง ที่กำลังประสบกับปัญหาครอบครัวอย่างหนัก

จอม - เจนรบ กิจสุพัฒน์ภาคิน (55 ปี) (ตัวละครสมทบ : พระเอกจากมินิซีรีย์ : เพื่อนกูรักลูกสาวมึงว่ะ)

ทนายความหนุ่มใหญ่ ผู้ได้รับสมญานามว่าเป็นสุภาพบุรุษทนายความ เขาได้รับการไหว้วานจากพี ให้เป็นทนายความประจำตระกูล และคอยดูแลเรื่องข้อกฎหมายและเอกสารสำคัญ ๆ ต่าง ๆ รวมถึงคอยดูแลน้ำตาล ลูกสาวเพียงคนเดียวของเขา หลังจากที่เขาได้เสียชีวิตลงไป

ลูกปลา - ปวีณา กิจสุพัฒน์ภาคิน (25 ปี) (ตัวละครสมทบ : นางเอกจากมินิซีรีย์ : เพื่อนกูรักลูกสาวมึงว่ะ)

ยูทูปเบอร์สาวคนสวย คุณแม่ลูกหนึ่ง ที่ปรึกษา และภรรยาเด็กของทนายเจนรบ เธอเป็นสาวสมัยใหม่ ที่สามารถใช้ชีวิตคู่ร่วมกับทนายเจนรบได้อย่างราบรื่น โดยที่ไม่ปล่อยให้ช่องว่างระหว่างวัยเข้ามาสร้างปัญหา เธอให้ความรัก ความเมตตา และมักให้คำปรึกษาดี ๆ กับน้ำตาล และน้ำตาลเองก็ให้ความเคารพนับถือเธอเหมือนพี่สาวแท้ ๆ อีกด้วย

เฟิร์ส - สราวุฒิ พัฒนากิจรุ่งเรือง (38 ปี)

หนุ่มไฮโซ คาสโนว่าเจ้าเสน่ห์ ที่เข้ามาพัวพันในชีวิตของอร ด้วยเหตุผลที่มากกว่าความรัก ก่อนหน้านี้ไฮโซเฟิร์สมีข่าวฉาวเกี่ยวกับการควงดารานางแบบสาวมากหน้าหลายตา จนกระทั่งมีข่าวว่าเขาเข้าไปพัวพันกับธุรกิจแชร์ลูกโซ่ เลยทำให้เขาจำเป็นต้องเข้ามาใกล้ชิดสนิทสนมกับพี่อร เพื่อหวังผลประโยชน์ทางการเงิน และเขาเอง ก็แอบหมายตาน้องน้ำตาล ลูกสาวคนเดียวของพี่อรด้วยเช่นกัน

จารย์แดง - แสงสุวรรณ แจ่มมโน (42 ปี)

โค้ชฟุตบอลทีมโรงเรียนของเจ้าแจ็ค อาจารย์แดงเคยเป็นอดีตนักฟุตบอลทีมชาติ โดยเล่นในตำแหน่งศูนย์หน้า ในช่วงวัยหนุ่มเขากำลังมีชื่อเสียงในฐานะนักฟุตบอลฝีเท้าดี จนกระทั่งเขาได้ลุ่มหลงไปกับสุราและนารี รวมถึงปัญหาอาการบาดเจ็บ เลยทำให้เขาไม่สามารถเจริญก้าวหน้าในอาชีพนักฟุตบอลได้ดังใจหวัง อาจารย์แดงตั้งใจว่าเขาจะนำข้อผิดพลาดของตัวเองในอดีตมาสอนเด็กรุ่นหลัง ไม่ให้เดินในเส้นทางที่่ผิดพลาดเหมือนที่เขาเคยพบ อาจารย์แดงให้ความรักและเอ็นดูเจ้าแจ็คมากเป็นพิเศษ เพราะคิดว่าเจ้าเด็กคนนี้สามารถเป็นนักเตะอาชีพที่ดีในอนาคตได้

โจ้ - จักรกฤษณ์ แก่นเทพ (26 ปี)

หนุ่มนักดนตรีจากวง Very Noir ที่กำลังโด่งดังเป็นพลุแตก ด้วยสไตล์เพลงแนวอินดี้ฟังก์ ที่นัวทั้งเนื้อหาดนตรีและเนื้อร้อง จะเศร้าก็ไม่เศร้า จะชวนโยกหัวก็ไม่สุด ตอนนี้เขากำลังออกทัวร์คอนเสิร์ตทั่วประเทศ และกำลังวุ่นอยู่กับการทำซิงเกิ้ลเพลงใหม่ จนแทบไม่มีเวลาให้กับน้องชายตัวแสบอย่างเจ้าแจ็ค หรือแม้กระทั่งมีมี่ แฟนสาว ที่กำลังเรียนต่อในระดับปริญญาโทที่สหรัฐฯ

มีมี่ - วลันธร พิชญเดชา (24 ปี)

หลังจากเรียนจบ ป.ตรี มีมี่ก็ได้เดินทางไปเรียนต่อในระดับปริญญาโทที่สหรัฐฯ ในคณะนิเทศศาสตร์ โดยเธอได้ให้คำมั่นสัญญากับพี่โจ้ว่า หลังจากที่เธอเรียนจบและกลับมาที่ไทยแล้ว เธอจะแต่งงานกับเขา และมาช่วยเหลือกิจการภายในครอบครัวของพี่โจ้ ถึงแม้ความรักทางไกลของทั้งคู่จะดูไม่เป็นปัญหา แต่ใครจะรู้ว่าเบื้องหลังความสัมพันธ์ระหว่างเธอและพี่โจ้ นั้นเต็มไปด้วยรอยร้าวจากความหางเหิน และโดยเฉพาะกับรักครั้งเก่าอย่างเจ้าแจ็ค ที่ตอนนี้กลายเป็นหนุ่มน้อยนักฟุตบอลโรงเรียนอนาคตไกลไปแล้ว

######################

บทนำ

“สวัสดีนักศึกษาทุกคน วันนี้อาจารย์มีโจทย์ให้นักศึกษาทำเป็นงานกลุ่ม มีทั้งหมด 20 คะแนน โดยมีโจทย์ว่าให้นักศึกษาไปทำข้อมูลแบบสอบถามเกี่ยวกับประเด็นต่าง ๆ ที่น่าสนใจในบ้านเมืองของเรา เรื่องอะไรก็ได้มาหนึ่งหัวข้อ”

อาจารย์ประจำคณะนิเทศศาสตร์กำลังยืนบรรยายถึงหัวข้องานกลุ่มให้นักศึกษาภายในห้องได้จับกลุ่มรวมกันทำงานร่วมกัน โดยหนึ่งในนั้นก็คือ น้ำตาล จิณณพัต นักศึกษาสาวที่กำลังมองหาเพื่อน ๆ เพื่อรวมกลุ่มกันทำงาน

หลังจากนั้นอาจารย์ก็ปล่อยให้นักศึกษารวมกลุ่ม และพูดคุยหารือเพื่อหาหัวข้อที่น่าสนใจมานำเสนออาจารย์ โดยกลุ่มของน้ำตาลได้เสนอว่าจะทำรายงานเกี่ยวกับความนิยมของกีฬาฟุตบอลในบ้านเรา เนื่องจากในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมา ได้มีนักฟุตบอลไทยไปสร้างชื่อเสียงในประเทศญี่ปุ่น

“ทำเรื่องฟุตบอลเนี่ยแหละ ง่ายสุดละ ไปหาข้อมูลจากพวกเด็กนักเรียน เพราะเดี๋ยวอีกไม่กี่วันจะมีกีฬาฟุตบอลโรงเรียนแข่งกัน ช่วงนั้นแหละ โอกาสของเรา ทุกคนว่าไงบ้าง?” หัวหน้ากลุ่มของน้ำตาลเสนอความเห็น

ทุกคนต่างพยักหน้าเห็นด้วย เพราะคิดว่าโจทย์ข้อนี้น่าจะง่ายที่สุด แค่ทำรายงาน และก็ทำแบบสอบถามให้พวกนักเรียนได้ตอบ ง่าย ๆ สบาย ๆ ไม่ต้องคิดโจทย์อะไรซับซ้อน ซึ่งโจทย์ของกลุ่มน้ำตาลก็ได้รับการอนุมัติจากอาจารย์ประจำวิชาอย่างง่ายดาย

หลังจากเลิกเรียน เพื่อน ๆ ในกลุ่มของน้ำตาลชวนไปเที่ยว ดูหนัง แต่จิณณพัตปฏิเสธ เนื่องจากเธอมีธุระสำคัญกับทนายเจนรบ เรื่องประเด็นส่วนตัวทางบ้าน
“ยังไงก็ขอให้โชคดีนะตาล สู้ ๆ พ่อแกจะต้องไม่เป็นไร”

“ถ้ามีอะไรไม่สบายใจ ปรึกษาหรือระบายกับพวกเราได้นะเว้ยแก”

“อืออ ขอบใจมาก ชั้นไปก่อนละ!!!” น้ำตาลยิ้มหวาน รับไมตรีจากเพื่อนร่วมคณะ ก่อนที่เธอจะเดินลงมาจากอาคารเรียน พร้อมกับพูดคุยกับทนายเจนรบ ที่กำลังขับรถมาที่ห้างสรรพสินค้าใกล้กับมหาวิทยาลัยของเธอ เพื่อพูดคุยในเรื่องประเด็นสำคัญเรื่องข้อกฎหมายต่าง ๆ

น้ำตาล จิณณพัต นฤนารถไมตรี อายุ 21 ปี เธอเป็นนักศึกษาชั้นปี 3 มหาวิทยาลัยชื่อดังแห่งหนึ่งของกรุงเทพ ระหว่างที่กำลังเข้าห้องน้ำแต่งหน้าแต่งตัวให้เรียบร้อย ลูกพี่ลูกน้องของเธอที่เป็นอาจารย์สอนคณะพยาบาลในวิทยาลัยพยาบาลชื่อดังแห่งหนึ่งได้โทรมาเข้าคุยกับเธอพอดี

“เป็นไงบ้างตาล? โอเคไหม?” ครูเบสท์ เอ่ยปากถามญาติคนน้องด้วยความเป็นห่วง

“ไม่เป็นไรค่ะพี่เบสท์ ตาลสบายดี” จิณณพัตตอบ

“เรื่องที่คุณลุงป่วย เดี๋ยวถ้ายังไงวันเสาร์นี้พี่ว่าง พี่จะเข้าไปเยี่ยมนะ” ภัคจิราเอ่ยปากปลอบใจญาติคนน้องด้วยความเป็นห่วง “ตาล ตาลต้องเข้มแข็งเอาไว้นะ ยังไงเราก็ต้องเข้มแข็งเพื่อตัวเองนะ”

“ค่ะพี่เบสท์ ตาลจะพยายาม” จิณณพัตตอบ “พี่เบสท์คะ เดี๋ยวตาลขอตัวกลับไปเรียนก่อนนะคะ” สาวหวานคณะนิเทศตอบขณะกำลังทำธุระส่วนตัวภายในห้องน้ำ

ถึงแม้จะเป็นสาวหวาน สาวเรียบร้อย แต่จิณณพัตก็ยังมีจริตมารยาแบบผู้หญิง เธอหยิบเอาเครื่องแต่งหน้าขึ้นมาวางไว้บนซิงค์ล้างมือ และจัดแจงแต่งหน้าทาปาก เพื่อเตรียมตัวไปทำธุระสำคัญกับทนายความ

ก่อนหน้านั้น สมัยที่พ่อของเธอยังแข็งแรง พ่อของน้ำตาลได้แนะนำให้รู้จักกับทนายความส่วนตัว ที่มีหน้าที่จัดการดูแลเรื่องทรัพยสินเงินทองและมรดก เหตุผลเนื่องจากแม่ของเธอไม่ได้ประพฤติตัวเป็นแม่และภรรยาที่ดี

ด้วยความรักที่มีต่อลูกสาว พ่อของน้ำตาลได้เตรียมพร้อมทุกอย่างไว้ตั้งแต่เนิน ๆ ด้วยการแนะนำให้รู้จักกับทนายความที่เป็นเพื่อนกับพ่อเธอ และเป็นคนที่พ่อของเธอไว้วางใจมากที่สุด อย่างทนายจอม เจนรบ เพื่อเรียนรู้เส้นสนกลในทุกอย่าง เผื่อสักวัน ถ้าหากผู้เป็นพ่อจากไป จิณณพัตจะสามารถยืนหยัดอยู่บนโลกใบนี้ได้อย่างเข้มแข็ง

“น้องน้ำตาลครับ ตอนนี้ลุงรออยู่ที่ชั้นบนแล้วนะครับ” แล้วทันใดนั้น ทนายเจนรบก็โทรมา น้ำตาลรีบกดรับโทรศัพท์ด้วยท่าทางลุกลี้ลุกลน

“ค่ะ ๆ กำลังจะไปหาคะ ลุงจอม” จิณณพัตตอบ ก่อนหยิบสมาร์ทโฟนใส่กระเป๋าแล้วรีบเดินออกมาจากห้องน้ำ โดยไม่ทันสังเกตว่าตัวเองไม่ได้รูดซิปกระเป๋าสะพาย สาวหวานคณะนิเทศรีบก้าวเท้าให้เร็วที่สุด เพื่อไปหาทนายความที่รออยู่ก่อนแล้ว ระหว่างที่เดินผ่านบันไดเลื่อน

กระเป๋าสตางค์ของเธอที่ยัดใส่ในกระเป๋าสะพายที่ไม่ได้รูดซิปก็ร่วงตกลงพื้น แล้วทันใดนั้น พ่อเทพบุตรตัวน้อยก็ปรากฎตัวต่อหน้าเธอ

“พี่สาวครับ?” เด็กหนุ่มผิวเข้ม ในชุดกีฬาฟุตบอล อายุน่าจะประมาณ 15 – 16 ปี เรียกเธอ “พี่ทำกระเป๋าตังค์หล่นครับ”

“เอ๋?” จิณณพัตรีบก้มลงไปดูกระเป๋าสตางค์ที่ตกลงพื้น ด้วยความรีบ เธอเลยก้มตัวลงหวังจะหยิบมันขึ้นมาแต่ว่า “โอ้ยยย!!!”

“โอ้ยยย!!! ปรากฏตัวหัวของเธอไปกระแทกกับหัวเด็กหนุ่มคนนั้น ที่หวังดีจะมาช่วยเธอเก็บกระเป๋าสตางค์ให้ “เจ็บบบบ!!!”

“อูยยย!!! ขอโทษทีครับพี่ พอดีผมจะก้มลงเก็บกระเป๋าตังค์ให้พี่น่ะครับ” เจ้าหนุ่มน้อยคนนั้นพยายามอธิบาย

“เอามาให้พี่” น้ำตาลเอ่ยปากขอกระเป๋าสตางค์จากเด็กหนุ่มคนนั้น

“นี่ครับ” หนุ่มน้อยนักฟุตบอลยื่นกระเป๋าสตางค์ให้อย่างง่ายดาย พร้อมกับรอยยิ้ม

“ขอบใจมากจ๊ะ” แล้วน้ำตาลก็รีบหันหลังเดินจากไป โดยที่ไม่รู้เลยว่าเจ้าเด็กคนนั้นกำลังยืนยิ้มหวานให้ตัวเธออยู่ “ขอโทษทีคะคุณทนาย พอดีมีอุบัติเหตุนิดหน่อย ใกล้จะถึงแล้วคะ…”

พอกดวางสาย จิณณพัตก็หยุดอยู่กับที่ แล้วนึกขึ้นได้ว่า ตะกี้เธอก้มลงเอาหัวชนกับเด็ก ม.3 หญิงสาวเลยหันกลับไป และเธอก็ได้พบกับเจ้าเด็กหนุ่มคนนั้น ที่ยังยืนอยู่ที่เดิม

“พี่สาว!!! พี่น่ารักจังเลยครับ” เจ้าหนุ่มน้อยนักฟุตบอลคนนั้นเอ่ยปากแซว ทำเอาจิณณพัตถึงกับต้องรีบหันหลังกลับแล้วเดินหนีไปด้วยความตกใจ

ไอ้เด็กแก่แดดคนนี่มันเป็นใครเนี่ย? กล้าดียังไงมาแซวชั้น!!! เดี๋ยวเหอะ!!!

ในตอนนั้นจิณณพัตไม่มีอารมณ์ที่จะไปต่อล้อต่อเถียงเจ้าเด็กตัวแสบคนนั้น ในใจเธอคิดแค่ว่าจะไปหาลุงจอมให้เร็วที่สุดยังไง เพื่อหาทางป้องกันเหตุไม่คาดฝันที่กำลังจะเกิดขึ้น เพราะแม่ของเธอนอกใจพ่อ ไปมีแฟนหนุ่มรุ่นน้อง ที่หวังเข้ามาปอกลอกเงินทองครอบครัวของเธอ

……………….

ไม่กี่วันต่อมา

น้ำตาลและเพื่อน ๆ ร่วมคณะเดินทางมาที่สนามกีฬาแห่งชาติ เพื่อรับชมการแข่งขันกีฬาฟุตบอลระหว่างโรงเรียน แน่นอนเธอและเพื่อน ๆ ได้ส่งแบบสอบถามให้นักเรียนที่มาเชียร์ทีมโรงเรียนของตัวเองด้วยความตั้งใจ

ระหว่างที่กำลังเดิน ๆ แจกใบสอบถาม ทันใดนั้น เธอก็เหลือบไปเห็นเจ้าเด็กคนนั้น ที่เดินชนกับเธอที่ห้างสรรพสินค้าเมื่อไม่กี่วันก่อน หญิงสาวถึงกับตกใจ เพราะไม่คิดว่าโลกมันจะกลมขนาดนั้น

“พี่สาว!! ใช่พี่สาวคนนั้นหรือเปล่าครับ!!!” เด็กหนุ่มในชุดแข่งบอลที่กำลังออกมาจากประตูทางออกพร้อมกับเพื่อนร่วมทีมเอ่ยปากทักทายจิณณพัต

“น้อง!!! น้องเป็นนักบอลโรงเรียนเหรอ!!!” จิณพัตตถึงกับตกใจ

“ไอ้แจ็ค!!! ตั้งใจหน่อยซิ!!! เดี๋ยวจะแข่งแล้ว!!!” แล้วทันใดนั้น หนุ่มใหญ่วัยสี่สิบปีเศษที่คาดว่าน่าจะเป็นโค้ชผู้ฝึกสอนก็เดินเข้ามาตบหัวเจ้าเด็กหัวเกรียนคนนั้น ทำเอาจิณณพัตถึงกับอดยิ้มไม่ได้

“โอ้ยยยย!!! เจ็บนะจารย์!!!” เจ้าแจ็ครีบเอามือถูกกับหนังศีรษะเกรียน ๆ ด้วยความเจ็บ ก่อนหันไปยิ้มให้พี่สาวคนสวย ที่เจอเมื่อวันก่อน “อย่าลืมเชียร์ผมนะครับ พี่สาว”

จิณณพัตยิ้ม ไม่ได้ตอบอะไร เธอมองเจ้าเด็กคนนั้นเดินออกไปวอร์มข้างสนามพร้อมกับเพื่อน ๆ ดูเหมือนว่าเธอจะมีความรู้สึกแปลก ๆ กับเจ้าเด็กคนนี้ ที่ชื่อว่าแจ็ค

…ใครเลยจะคิดละว่า เจ้าเด็กหัวเกรียนคนนั้น ในอีกไม่นานต่อจากนี้ จะกลายเป็นความรักครั้งแรกที่ลืมไม่ลงของจิณณพัต

โปรดติดตามตอนต่อไป...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2022, 12:59:29 am โดย nato87 »

ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

*

ออฟไลน์ nato87

• Moderator
  • 486
  • 5388
ขอเว้นไว้ทำสารบัญ ทิ้งลิงค์เอาไว้ ถ้าใครสนใจอ่านสองเรื่องที่ว่ามานะครับ

ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

*

ออฟไลน์ ××Mon××

• Gold Member
  • 1401
  • 8
ว้าวหลังจากรู้จักตัวละครนอกจาก  แจ๊ค โจ้ มี่ แล้วทีนี้ก็เหลือแต่คอยติดตามเรื่องราวอย่างใกล้ชิดซิน่ะครับ

์Nato : ขอบคุณสำหรับการติดตามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2022, 01:02:54 am โดย nato87 »

*

ออฟไลน์ eltas007

• Junior Member
  • 461
  • 0
ไอ้แจ็ค หน้าแก่ไว้แท้ ภาคที่แล้วยังใสๆอยู่เลย 5555

์Nato : ให้คิดซะว่าไอ้แจ็คมันโตเป็นหนุ่มละ เพราะเป็นนักฟุตบอล เลยต้องฝึกหนักน่ะครับ มันจะดูเข้ม ๆ สักหน่อย 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2022, 01:09:05 am โดย nato87 »

*

ออฟไลน์ freedom-more

• 501
  • 50
เปิดบทนำมาก็น่าติดตามแล้ว

อยากให้มีฉบับบนดินจังครับ(meb) จะได้เก็บสะสมไว้เป็นคอลเลคชั่นไว้อ่านย้อนหลัง ฮาๆ

Nato87 : ด้วยอายุของเจ้าแจ็ค เลยยากที่จะเขียนขึ้นบนดิน ถ้าจะเขียน คงต้องลดดีกรีความร้อนแรงลงเยอะเลย ไม่งั้นจะมีประเด็นครับ 5555+ จะเพิ่มอายุเจ้าแจ็ค พล็อตทุกอย่างที่วางไว้ต้องแก้หมด แต่ก็มีความคิดที่จะเอาขึ้นบนดินเหมือนกัน และมันอาจจะกลายเป็นนิยายรักที่เน้นความโรแมนติกดราม่าแทนฉาก NC ทั้งหลายแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2022, 01:03:45 am โดย nato87 »

*

ออฟไลน์ counellol2

• 401
  • 76
เป็นรักแรก นี่แปลว่าตอนหลังต้องเลิกกันเหรอคับ 555

Nato87 : ยังบอกไม่ได้ครับ 55555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2022, 12:59:58 am โดย nato87 »

*

ออฟไลน์ 1819

• Legend Member
  • 2165
  • 4
ไอ้เจ้าแจ็ต ตั้งแต่ เรียนหลักสูตรสวาทแบบเร่งรัด ไป นี่ เหมือนเสือ ที่จ้องแต่จะหาวัวตัวใหญ่เลยนะ ประเภทหมูๆเล๋หไม่สนเลย  555   แค่บทแนะนำตัวละครยังพาจืนตนาการ   ไม่รู้ว่า ภาคนี้จะมีNTRไหม   ส่วนมีมี่  แนะโปรไฟล?แบบนี้ ยังคิดอะไรกับเจ้าแจ็ตน้องชายแฟนตัวเองแน่ๆ เลย  ขอให้พุ่งเป้าไปที่น้ำตาลเลย 
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

*

ออฟไลน์ tanakijj1980

• 438
  • 197
ขอยาวๆเลยนะครับท่าน

*

ออฟไลน์ thongdaeng_skk

• Veteran Member
  • 1666
  • 0
โลกกลมจริงๆ ตัวละคร​ในซีรี่ส์​ต่างๆมาอยู่ในวังวนของซีรี่ย์​นี้

ผู้เขียนทำโลกให้กลม

*

ออฟไลน์ ads_s7

• 1191
  • 578
ผูกเรื่องได้ดีจริงๆ

*

ออฟไลน์ เอเค

• 1006
  • 0
ครูเบสลุงพลก็มาด้วย

*

ออฟไลน์ swss2511

• Supreme Member
  • 5011
  • 734
แจ็คจอมหื่นเจอเป้าหมายอีกแล้ว

*

ออฟไลน์ ballnakrab

• Veteran Member
  • 1665
  • 1290
จะมีโอกาสที่เจ้าแจ็คจะควบพี่มี่กับพี่น้ำตาลไหม มีมี่เหมือนจะยังไม่ลืมเจ้าแจ็คนะ ::Shy::

*

ออฟไลน์ bosshii

• Senior Member
  • 669
  • 284
เจ้าแจ็คจะไม่โดน NTR ใช่ไหมครับไรท์

*

ออฟไลน์ leopoldi

• 434
  • 0
น้องแจ๊ค ข้ามรุ่น ขอให้ประสบความสำเร็จนะ ว่าแต่ แจ๊คหน้าแก่แบบที่เม้นต์บนๆบอกจริงๆหละครับ 55

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ